TIN TÀI TRỢ.

Cách trị mụn mủ mụn bọc mụn viêm do nhiễm corticoid nhé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.18K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đây là cách của em và 100% theo thiên nhiên thôi. Em chỉ nhiễm corticoid ở dạng nhẹ thôi nên với nhưng dạng mủ nặng thì em kb. Cách này hoàn toàn dùng đc cho mụn trứng cá thông thường nhaa , da dầu da nhờn nưa ạ
    - Đầu tiên là loại bỏ sữa rửa mặt hoặc dùng hạn chế nhất có thể nhé , rửa mặt bằng nước muối loãng ( mua nước muối sinh lí ở hiệu thuốc nha ) có thể cho thêm vào giọt chanh nha thời gian đầu cảm thấy hơi bẩn đấy ạ. Em còn hay rửa mặt bằng bột đậu đỏ mỗi sáng nữa cho vi khuẩn mụn k sinh thêm đc ( bột mua của cám gạo zem việt đảm bảo vệ sinh hơn bột handmade nhé )
    - Thay toner bằng đá lạnh chườm lên da mặt sau mỗi lần rửa mặt
    ( vẫn có thể dùng srm và toner cho da mụn nhé nhưng em loại bỏ hết vì sợ trong thời gian da nhạy cảm có thế gây dị ứng )
    - bôi nghệ tươi lên những vết mụn vào buổi sáng tránh sờ tay vào mụn , tránh ra đường tiếp xúc bụi bẩn nhaa . Vết mụn sẽ rất nhanh khô và đc diệt khuẩn nhưng nên dùng cẩn thận vì nghệ tưoi có thể cháy da đấy ạ
    - buổi tối mới là công cuộc trị mụn chính thức đây ạ : đun nước trà xanh để xông hơi mặt nhé . Xông khoảng 15- 20' cho lỗ chân lông đc sạch sẽ sau đó em đắp tinh bột nghệ pha sẵn để trong một hộp caramen mua của chị họ. Để 20' khô thì sẽ rửa mặt bằng nước lạnh để se khít lcl bị dãn nở lại. Đợi da mặt khô thì bôi serum trị mụn trị thâm c21.5 rồi bôi kem ngệ thái dương ra cả mặt và bôi thêm một lớp dưỡng ẩm dày vaseline lên trên nữa rồi tóc tai gọn gàng lên giường cô gắng ngủ sớm ( em toàn 2 - 3 h ms ngủ ) sáng dậy bạn sẽ thấy cực bất ngờ nhé làn da sau khi rửa da lên tone và quan trọng các bé mụn xẹp hết xuống teo lại. Tiếp tục bôi nghệ vào buổi sáng trong vòng 3 ngày là hết rồi đấy. Còn dưỡng ban kkđêm kia thì nên tiếp tục để da trắng và trị thâm nữa ạ. Các thím làm trong một tuần thì da trắng ngon ngẻ mụn hết tàn nhang mờ đi da đc tái tạo mơn mởn tươi xinh nhé. Nghệ điều trị đc rất nh vấn đề của da mà
    Tip nhỏ bên ngoài là lên uống 3l nước mỗi ngày để cơ thể đc thải độc , hạn chế ăn đồ rán chiên xào nóng cay , uống nước chanh bổ sung vitamin c cho da chóng lành ( em áp dụng chế độ này cho giảm cân nên khá quen miệng ) bổ sung vitamin e. Em uống thêm cả cao atiso cho mát gan nữa ạ.
    Em thấy cái này phù hơn làn da em ạ tại trc kia em từng bị mụn và đã hết tự nhiên hè này mới nổi lại do nóng hoặc do em ngừng sử dụng kem qcare gì của thái lan , sau đó nhiễm độc corticoid do dùng trangala theo tip chị tranglala . Mong mọi ng thành công ạ
    Thuốc trị mụn trc kia em dùng chữa khỏi mụn là new spa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi chị mua thuốc trị mụn new spa ở đâu vậy ạk, và có đắt ko chị
    comment by WTT mobile view