Cách tính size các mẫu quần đi biển nam thể thao khi đặt hàng online

• 0 Lượt chia sẻ
  • 523 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hướng dẫn tính size các mẫu quần đùi nam thể thao hàng F1 cho các bạn nam khi đặt mua hàng onlineNgày nay mua hàng online ngày càng phổ biến với sự phát triển mạnh mẽ của mạng xã hội facebook . Tuy vậy nhưng vẫn rất ít các bạn nam biết cách chọn size quần áo của mình sao cho chuẩn , bởi vì hiện nay trên thị trường tại việt nam rất nhiều cửa hàng quần áo thể thao , bán hàng nhái các hãng nổi tiếng như Nike , Adidas .... Nhưng các form lại sẽ khác nhau với từng đơn vị sản xuất . Như có nhà sản xuất thì họ sản xuất size đanh theo tiêu chuẩn thứ 1: S - M - L - XL - XXL , nhưng có mẫu họ lại làm tiêu chuẩn thứ 2: M - L - XL - XXL - XXXL nên rất khó để phân biệt và tính size cho bản thân mình theo từng mẫu . Hôm nay Dũng Sport sẽ giới thiệu với các bạn sơ qua cách tính size để mọi người có thể tự tin tính size của mình .Để chọn được size quần cho mình thì trước tiên các bạn sẽ phải xác định chiều cao và cân nặng của bản thân sau đó sẽ đối chiếu với hình ảnh bên dưới mà các bạn sẽ lựa chọn được size quần cho chính bản thân mình.- Đối với các bạn thân hình nhỏ còn : tầm 45 - 55kg , cao 1m65 trở xuống thì các bạn nên lấy size S , hoặc M tùy theo cách đánh size của nhà sản xuất , vẫn cứ phải là size nhỏ nhất và chỉ lấy form châu á nhé , vì form châu âu thì rất rộng , các bạn k thể mặc vừa được, đừng nghe lời 1 số shop họ nói form châu âu nhưng vẫn bảo bạn mặc vừa , chắc chắn sẽ k vừa đâu ạ .- Đối với các bạn thân hình nhỏ còn : tầm 45 - 55kg , nhưng lại cao 1m70 - 1m75 thì các bạn nên lấy size thứ 2 tức M hoặc L tùy theo ( tiêu chuẩn 1 hay 2 bên trên ) . Nếu bạn còn cao hơn nữa những 1m80 thì lại phải lấy lên thêm 1 size nữa tức L hoặc XL tùy theo ( tiêu chuẩn 1 hay 2 bên trên ) để có thể phù hợp với chiều cao của các bạn- Đối với các bạn to cao hơn thân hình chuẩn cân đối : tầm 57kg - 67kg , cao 1m70 - 1m75 thì các bạn nên lấy size thứ 2 tức M hoặc L tùy theo ( tiêu chuẩn 1 hay 2 bên trên ) . Nếu bạn còn cao hơn nữa những 1m80 thì lại phải lấy lên size thứ 3 nữa tức L hoặc XL tùy theo ( tiêu chuẩn 1 hay 2 bên trên ) sẽ rất là chuẩn với thân hình các bạn- Đối với các bạn to cao hơn thân hình chuẩn người mẫu : Tầm 70 -75kg , 1m75 - 1m80 thi các bạn size size thứ 7 là rất chuẩn , form dáng đẹp như mẫu ảnh luôn . Các bạn cao trên 1m80 thì lấy size lớn nhất cũng đẹp luôn không bị trông thùng thình quá như các bạn nhỏ con khác , đây là tầm mặc quần áo thể thao chuẩn nhất .- Đồi với các bạn ngoại cỡ big Size >80kg thì các bạn cứ lấy size to nhất XXL - hoặc XXXL thôi ạ , lúc này thì các bạn nên yêu cầu có form châu âu mặc sẽ thoải mái hơn .Một số ảnh mẫu quần đi biển nam adidas , nike đẹp hàng Việt Nam151781688508634736Mẫu quần đùi nam Nike thể thao151781689144399102Quần quần short thể thao nam Nike15178168843947999quần đùi adidas namTrên đây là bài viết về cách chọn size quần thể thao nam hàng Việt Nam chuẩn nhất theo chiều cao, cân nặng cho Nam, mong rằng sẽ giúp ích cho độc giả lựa chọn được những chiếc quần chuẩn size của mình và ưng ý nhất.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi SportHN; 08/02/2018 vào lúc 11:48 AM.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vẫn còn nhiều cách tích hay cho mọi người nữa nhé