TIN TÀI TRỢ.

Cách làm sữa đậu nành nhanh (15 phút)

• 6.43K Lượt chia sẻ
  • 140K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

• Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kinkinsky Xem bài viết
    mn ơi..cho mình hỏi là dùng máy xay sinh tố bình thường xay có đc ko. Hay là phải máy gì khác ạ
    bạn dùng máy xay sinh tố cũng làm đc mà, mình dùng máy xay cầm tay

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 98 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mùa hè cũng hay xay sữa đậu nành uống, lúc xay em cho thêm cả mấy hạt lạc nữa cho ngậy. Nhưng đun không để ý rất hay bị trào nắp vung.
    Lần trước nhà em mua cái máy làm sữa đậu nành gì đó của Hàn Quốc, ko phải lọc vắt gì hết, cứ cho đậu nành vào là máy tự xay tự vắt rồi nấu luôn. Nhưng rất lâu, 3 tiếng đồng hồ mới xong mẻ sữa. Thế nên giờ em toàn dùng máy xay sinh tố, lách cách nhưng nhanh hơn
    • 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phungyenhlu Xem bài viết
    Em mùa hè cũng hay xay sữa đậu nành uống, lúc xay em cho thêm cả mấy hạt lạc nữa cho ngậy. Nhưng đun không để ý rất hay bị trào nắp vung.
    Lần trước nhà em mua cái máy làm sữa đậu nành gì đó của Hàn Quốc, ko phải lọc vắt gì hết, cứ cho đậu nành vào là máy tự xay tự vắt rồi nấu luôn. Nhưng rất lâu, 3 tiếng đồng hồ mới xong mẻ sữa. Thế nên giờ em toàn dùng máy xay sinh tố, lách cách nhưng nhanh hơn
    nguyên lý của máy làm sữa như vậy đó bạn à, máy làm khá lâu nhưng ưu điểm đậu được xay rất kỹ, ko tốn nhiều đậu, nhưng bản thân mình lại ko thích sữa đc làm kỹ quá như vậy
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

không hiểu sao mình làm sữa nhìn cứ vàng vàng, k được trắng, các mẹ thường làm bao nhiêu gam đậu và bao nhiêu lít nước vậy ?
    • 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maikavu2011 Xem bài viết
    không hiểu sao mình làm sữa nhìn cứ vàng vàng, k được trắng, các mẹ thường làm bao nhiêu gam đậu và bao nhiêu lít nước vậy ?
    mn nấu kỹ sữa có màu hơi vàng chút thôi, mình thường làm 200gam đậu cho ra 2 lít sữa. nhà mình uống thế thấy vừa rồi, bạn có thể điều chỉnh lượng nước cho hợp khẩu vị mình nhé
    • 98 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi momsdaudau Xem bài viết
    nguyên lý của máy làm sữa như vậy đó bạn à, máy làm khá lâu nhưng ưu điểm đậu được xay rất kỹ, ko tốn nhiều đậu, nhưng bản thân mình lại ko thích sữa đc làm kỹ quá như vậy
    Em thì thấy làm bằng máy xay hay máy làm sữa thì vị của nó đều giống nhau hết. Tại ko muốn đợi lâu nên em dùng máy xay!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 126 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Cám ơn Dung nhé. Nếu bạn có người quen đồng ý cầm sang hộ thì tốt quá. Gần tháng nữa là đầu tháng 11 phải không nhỉ? Nếu thế thì tốt quá vì mình cần nhất là đủ hàng để bán đợt Noel này. Dạo này mình bận việc và em bé quá nên không thể làm nhiều được. Mà ít nhất thì cũng phải đủ cho khách quen chứ không thì cũng gay

Thế khi nào bạn xem giá xong thì báo giúp mình. Mình cũng đang xem tiếp các mẫu đợt rồi để đặt thêm màu. Cái đoạn extent đấy khách mình rất thích vì một dây có thể đeo hai kiểu, mà bạn nào cổ to cũng không phải làm riêng một dây khác.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sãn mn làm giúp minh 1c với. Mìh mới vừa mua máy làm sữa đậu nành. Phải chi lượn sớm là khỏi mua rồi. Hic
    Trích dẫn Nguyên văn bởi torrent Xem bài viết
    mẹ nào có mua đỗ tương hàng đảm bảo giá chuẩn thì ủng hộ em với ạ freeship cho thoải mái tinh thần nhé

http://zaodich.com/forum/f2933/em-ba...-le-a-1957049/

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Jelly.b4by
    • 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phungyenhlu Xem bài viết
    Em thì thấy làm bằng máy xay hay máy làm sữa thì vị của nó đều giống nhau hết. Tại ko muốn đợi lâu nên em dùng máy xay!
    máy xay nấu kỹ hơn đó em ah ^^
    • 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Chúc các mẹ đầu tuần làm việc vui vẻ và hiệu quả nha

Gởi từ ứng dụng Webtretho của momsdaudau
    • 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Hôm nay làm sữa đậu nành mình lại cho chút vừng đen xay lẫn. Thỉnh thoảng đổi vị thế này cũng rất hấp dẫn nha cm ^^

• 1,690 Bài viết

• 1,408 Được cảm ơn

bữa đi sieu thị bigC thấy có bán túi lọc rau má, đậu nành . để tối nay vô đó mua rồi về làm
    đời là những chuỗi ngày dài cộng trừ yêu thương
    • 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình vẫn toàn may túi để lọc sữa thui ấy !!!

• 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

• 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

có mẹ nào nghiễn sữa đậu giống m không?
    mùa hè thì uống sữa đậu nành với đá vụn
    mùa đông thì sữa đậu nành nóng
    em ấy đã trở thành bạn mình 1 năm nay rồi cơ đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

làm sữa đậu lành này mất nhiều thời gian không nhỉ,mình không làm bao giờ cả nên muốn thử
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hay quá chị ơi, làm thế này tiện hơn nè
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

làm thì cũng hay nhưng mà có vẻ tốn nhiều thời gian há
    • 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moazmo Xem bài viết
    làm sữa đậu lành này mất nhiều thời gian không nhỉ,mình không làm bao giờ cả nên muốn thử
    làm nhanh mà mn
    mình ngâm đỗ từ tối hôm trc, sáng hôm sau dậy xay, lọc và nấu mất 15p, rồi uống nóng luôn, chỗ còn lại sseer tủ lạnh cho mấy nhóc uống trong ngày
    • 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungxuanhaibon Xem bài viết
    làm thì cũng hay nhưng mà có vẻ tốn nhiều thời gian há
    mình thấy làm rất nhanh mà mn, xay đậu rùi cho vào lọc và đun sôi là có sữa nóng bổ dưỡng thơm ngon cho cả nhà rồi
  • Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7