TIN TÀI TRỢ.

Cách làm sữa đậu nành nhanh (15 phút)

• 6.43K Lượt chia sẻ
  • 140K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Túi lọc sữa đậu nành bạn có làm bán ko?
    Mình muốn mua 1 cái
    Trích dẫn Nguyên văn bởi momsdaudau Xem bài viết
    Mình may vải thô trắng bên ngoài, bên trong là vải voan lưới em.ah

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nào có mua đỗ tương hàng đảm bảo giá chuẩn thì ủng hộ em với ạ freeship cho thoải mái tinh thần nhé

http://zaodich.com/forum/f2933/em-ba...-le-a-1957049/
    https://www.facebook.com/ShiphangJapan/
    Chuyên nhận ship hàng Nhật Bản - Hàn Quốc - Úc giá mềm. Cam kết 100% hàng có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng
    • 44 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hồi trước mình làm bằng máy sinh tố, công nhận trắng trong hơn nhưng sau khi làm bằng máy thấy ngon hơn hẳn vì rất ngậy, béo, mình cho 10ng uống ai cũng khen ngon hơn tự làm. 1 điều nữa máy vừa xay vừa đun nên béo hơn, máy sinh tố lọc xong đun nếu không đủ thời gian sẽ bị tanh và không tốt cho sk. Nói tóm lại theo ý kiến của mình vừa tiện vừa ngon đỡ mất time- tại sao không hưởng thụ
    • 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó ah tớ vừa xem bên mediamart thấy cái máy xay mẹ nó bảo gần 2 tr. Tớ muốn hỏi máy đó xay thịt cho c nhuyễn ko? Để tớ cho c ăn dặm mà. Chứ hỏng 2 cái máy rồi mà xay chán lắm. Xay thịt mà còn vẫn còn gợn c ko ăn dc
    • 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Em máy đó có 1 cối xay thịt, 1 cái xay cầm tay để xay cháo và đồ chín, 1 cái đánh trứng. Xay thịt mn muốn nhuyễn thì phải cho thêm chút nước. Còn xay không nó dạng như thịt băm nhỏ. Mn mua ở đấy đắt. T mua ở ở shop me nguyet có 1tr6 thì phải.

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình cũng tự làm bằng tay thấy rất ngon nhưng lọc đúng là vất vả thật. Nếu các bạn đặt mua được đỗ đúng mùa ở quê làm thì lợi sữa lắm. Mình có cô nhân viên nhà trông đỗ biếu 1kg làm thấy nhiều sữa và sữa thơm lắm còn mua ngoài hàng về làm được ít sữa hơn. 2/9 bạn ý về quê mình cũng nhờ mua cho mấy kg.
    • 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Tớ cũng đang cho con bú và thấy uống sữa đậu trộm vía hình như cũng nhiều sữa thật. Trộn vía 9 tháng rồi vẫn 100% sữa mẹ . Và tên nó là Đậu Đậu. Nick mình là momsdaudau keke

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memaiyeu Xem bài viết
    Nhà mình cũng tự làm bằng tay thấy rất ngon nhưng lọc đúng là vất vả thật. Nếu các bạn đặt mua được đỗ đúng mùa ở quê làm thì lợi sữa lắm. Mình có cô nhân viên nhà trông đỗ biếu 1kg làm thấy nhiều sữa và sữa thơm lắm còn mua ngoài hàng về làm được ít sữa hơn. 2/9 bạn ý về quê mình cũng nhờ mua cho mấy kg.
    thế thì thích quá, mình ko có ai để gửi cả hmmmm
    • 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

đã có mẹ nào làm sữa chua từ sữa đậu nành chưa? ngày mai mình sẽ thử và up thông tin lên cho các mẹ nếu thành công nhé!!!
    • 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Hôm nay chủ nhật các mẹ có muốn làm sữa ngô cho bé ko? m đang tập tành, thành công sẽ đăng hình cho các mẹ nhé!!!

Nguyên liệu:

- 4 bắp ngô ngọt (chọn ngô không quá già cũng không quá non)
    - 500ml sữa tươi
    - 1 hộp sữa đặc
    - 1 chút muối
    Cách làm
    1398327195-lamsuango0
    Dùng dao tách hạt ngô khỏi cùi
    1398327195-lamsuango
    Cho cùi ngô vào nồi với khoảng 4 cups nước. Và cho một chút muối vào, nấu sôi khoảng 15-20 phút. Sau đó, chắt lấy nước và bỏ cùi bắp đi.
    1398327195-lamsuango1
    Đổ nước bắp vào máy xay cùng với hạt bắp rồi xay nhuyễn.
    1398327195-lamsuango2
    Đổ nước bắp vừa xay vào nồi. Bắt lên bếp lửa trung bình.
    1398327195-lamsuango3
    Nấu cho đến khi nồi sôi. Liên tục khuấy để không bị cháy ở đáy. Vì nếu bị cháy, sữa sẽ không còn ngon. Lưu ý: Để sôi trong khoảng 20 phút.
    1398327195-lamsuango4
    Chuẩn bị đồ để lọc lấy sữa bắp, bỏ vỏ bắp đi.
    1398327195-lamsuango5
    Nên dùng cái rỗ và vải mỏng để lọc. Khi lọc, dùng vá dẹp để khuấy để cho sữa lọt qua hết màng lọc, chỉ còn lại vỏ bắp.
    1398327195-lamsuango6
    Cho nồi sữa đã lọc mịn trở lại bếp rồi thêm sữa tươi vào.
    1398327195-lamsuango7
    Tiếp tục, cho sữa đặc vào khuấy đều. Vậy là sữa bắp đã xong...
    1398327195-lamsuango8
    Sữa bắp thơm ngon, sánh ngậy cho bé uống cả khi nóng hoặc lạnh đều ngon cả!
    Chúc các mẹ thành công!

Mẹ Chít (Khampha.vn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 90 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Lúc đãi vỏ bỏ hạt vào máy xay có phải cho thêm nước ko hay để nguyên chất luôn chị ơi. ??

Gởi từ ứng dụng Webtretho của LineLazy
    • 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LineLazy Xem bài viết
    Lúc đãi vỏ bỏ hạt vào máy xay có phải cho thêm nước ko hay để nguyên chất luôn chị ơi. ??

Gởi từ ứng dụng Webtretho của LineLazy
    em xay lẫn 1 chút nước thì sẽ dễ xay nhuyễn hơn đó! xay xong tạo thành dạng sệt em ah
    • 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

các mẹ có thể rang vừng đen và cho vào xay lẫn với đậu tương, các công đoạn như trên ta thu được sữa đậu nành mè đen nhe
    • 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

• 0 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng mê món này lắm, dưng mà không biết sử dụng cái máy xay Braun như thế nào, vì em nhờ mua hộ mà, chỉ biết xay cái cầm tay thôi, các mẹ hướng dẫn em với, em cảm ơn ạ.
    • 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rongranlenmay. Xem bài viết
    Em cũng mê món này lắm, dưng mà không biết sử dụng cái máy xay Braun như thế nào, vì em nhờ mua hộ mà, chỉ biết xay cái cầm tay thôi, các mẹ hướng dẫn em với, em cảm ơn ạ.
    máy xay dòng braun mr530 ngoài cái xay cầm tay còn có 1 cái cối xay thịt, bạn có thể dùng cái cối này để xay đậu tương cũng ok đó, khi xay bạn cho thêm chút nước ấm nhé. mình vẫn hay xay bằng cái cầm tay cho nhanh, xay chưa đến 1 phút rồi bỏ vào lọc sữa
    • 109 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

các chị ơi mua túi vải lọc kia ở đâu ạ?
    Bt em toàn lọc bằng rây thôi, mất nhiều thời gian quá
    • 330 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...