Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các vấn đề liên quan đến Hộ chiếu, thị thực (Passport & Visa)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 139 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 114 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cho em hỏi có chị nào biết ở VN gia hạn hộ chiếu mất thời gian là bao lâu và bao nhiêu tiền không ạ?
    Em cám ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

100.000đ. Nếu có người quen biết thì 3 ngày. Không quen thì 2-3 tuần.
    Success is a journey, not a destination.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 114 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiki
    Em cám ơn chị nhiều đã trả lời sớm cho em nhé.
    • 13,781 Bài viết

• 11,391 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nếu quá hạn 6 tháng rồi còn có thể gia hạn được không mẹ Kiki???
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Liên ròm
    Nếu quá hạn 6 tháng rồi còn có thể gia hạn được không mẹ Kiki???
    Chị Liên ơi , quá 6 tháng thì kg gia hạn được rồi , chắc chắn là thế . Vì hộ chiếu của em quá 2 tuần mà cũng kg gia hạn được , phải làm thủ tục đổi hộ chiếu , hết 200k thôi. Gia hạn hộ chiếu thì hộ chiếu chỉ có thời hạn 3 năm thôi. Còn đổi mới thì lại dùng được những 5 năm giống như làm hộ chiếu mới đó. NHưng em kg biết quá 6 tháng có đổi mới được kg? để em hỏi đã nha.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

BoiBoi1
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Đấy là người ta là khó bạn thôi. Quy định về gia hạn cho phép gia hạn cả hộ chiếu đã hết hạn không quá 1 năm. Từ ngày 1 tháng 10 năm nay người ta sẽ chuyển sang đổi hộ chiếu mới. Hộ chiếu mới sẽ in ảnh thẳng vào trong đó luôn, không phải dán dán, rồi dán tem chống làm giả lên trên nữa. Hiện đại phết!
    • hnm
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,297 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiki
    Mẹ Kiki tuyên truyền sai đường lối chính sách của Chính phủ nhá :4: , tớ vừa đi gia hạn hộ chiếu xong, chẳng quen ai cả, 1:30pm đến - vắng hoe - nộp giấy + hộ chiếu rồi nhận giấy hẹn 6 ngày sau đến lấy - (hẹn có cả giờ nữa chứ); nhưng mà tớ quên tiệt mất - 2 tuần sau mới lò dò ra lấy, nên cũng chẳng biết đúng 6 ngày mình đến thì đã xong chưa

Mẹ Liên ròm & Trung Hương: đúng như Kiki nói đấy, hết hạn trong vòng 1 năm vẫn gia hạn được hộ chiếu mà.
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Dạ em cảm ơn, cái đầu của em nó sáng ra được 1 tý rồi các bác à hiiiiiiiiiii
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

BoiBoi1
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Tèn tén ten, Tớ mang đến trưa 23/9 thì hẹn 30/9 lấy về lúc 15h00. Người ta thậm chí còn hỏi có việc gì gấp phải lấy sớm hơn không. Tớ "khẳng khái" trả lời, không cần thiết Còn trong trường hợp "cần thiết" thì đã từng được hẹn "Chiều quay lại đây". Mà cũng không thấy phách lối gì hết á.
    • 1,566 Bài viết

• 2,267 Được cảm ơn

3 cái hộ chiếu nhà em còn gần 3 năm nữa mới hết hạn cơ, nhưng nhân tẹnn mọi người đang bàn tán cho em hỏi luôn là ở HN, hộ chiếu thường dân thì đến đâu gia hạn, khi đi đem theo những giấy tờ gì ạ? Em cảm ơn nhiều nhiều nhiều!
    • hnm
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,297 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I LOVE MY FAMILY
    3 cái hộ chiếu nhà em còn gần 3 năm nữa mới hết hạn cơ, nhưng nhân tẹnn mọi người đang bàn tán cho em hỏi luôn là ở HN, hộ chiếu thường dân thì đến đâu gia hạn, khi đi đem theo những giấy tờ gì ạ? Em cảm ơn nhiều nhiều nhiều!
    Đến Phòng quản lý xuất nhập cảnh - phố Hàng Bài, mang hộ chiếu + CMND + ảnh 4x6 mới chụp; lấy 1 tờ form, điền thông tin, dán ảnh rồi nộp, nhận cái giấy hẹn; đến ngày lấy thì mang theo 100k.

Mà sao lo sớm thế, 3 năm nữa mới hết, lúc đấy có khi lại khác rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 247 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hộ chiếu HN thì làm ở THĐ cơ mà (tự dưng quên mất số rồi), cùng phía cung văn hóa Việt Xô ý, từ phố Dã Tượng đâm thẳng sang THĐ là tới, chỉ có hộ chiếu các tỉnh mới làm ở Hàng Bài thôi nhé
    VWJuGaT9p7

j2hNIIYhp7
    • 1,566 Bài viết

• 2,267 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hnm
    Đến Phòng quản lý xuất nhập cảnh - phố Hàng Bài, mang hộ chiếu + CMND + ảnh 4x6 mới chụp; lấy 1 tờ form, điền thông tin, dán ảnh rồi nộp, nhận cái giấy hẹn; đến ngày lấy thì mang theo 100k.

Mà sao lo sớm thế, 3 năm nữa mới hết, lúc đấy có khi lại khác rồi
    Em cảm ơn chị!

Em lo xa một tí cho lúc đó đỡ bị trục trặc quên cái nọ nhớ cái kia, hỏi han vòng vèo, đại khái là mình đã hiểu cần những gì và mất bao nhiêu thời gian làm thủ tục rồi. 3 năm chắc chỉ thay đổi tí tẹo thôi chứ khung sườn của nó vẫn là như vậy chị ạ, hi vọng thế nhỉ.

Nhưng đúng là với hộ chiếu phổ thông thì làm 1 nơi (Trần Hưng Đạo) mà gia hạn lại 1 nơi (Hàng Bài) hả chị? Confirm cho em với! Thank chị!
    • hnm
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,297 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I LOVE MY FAMILY
    Em cảm ơn chị!

Nhưng đúng là với hộ chiếu phổ thông thì làm 1 nơi (Trần Hưng Đạo) mà gia hạn lại 1 nơi (Hàng Bài) hả chị? Confirm cho em với! Thank chị!
    Đang hỏi gia hạn hộ chiếu cơ mà, lại lăn tăn sang cấp mới làm gì! Bây giờ thì cứ ra Hàng Bài đi - nhưng 3 năm nữa thì không biết :4:
    • 13,781 Bài viết

• 11,391 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Hộ chiếu của mình làm ở Đà Nẵng bây giờ hông biết có làm được ở SG, hay HN không nhỉ??
    • 1,566 Bài viết

• 2,267 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hnm
    Đang hỏi gia hạn hộ chiếu cơ mà, lại lăn tăn sang cấp mới làm gì! Bây giờ thì cứ ra Hàng Bài đi - nhưng 3 năm nữa thì không biết :4:
    ơ hơ, em có lăn tăn sang phần làm mới đâu! Chẳng qua là tự hỏi vậy vì thấy làm mới và gia hạn lại khác nhau thôi chị à. Nhưng yên tâm rồi, ra Hàng Bài, và 3 năm nữa, hi vọng vẫn Hàng Bài :4:
    • 1,102 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Em đang muốn làm hộ chiếu để đi du lịch, thủ tục có đơn giản không các chị ? Làm bao nhiêu ngày mới lấy ? Đi đến đâu làm ? Em đang ở Sài Gòn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 15 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,512 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

làm rất đơn giản mẹ nó ạ, nếu bạn có HK tahnhf phố thì chỉ việc khai vào tờ khai ( 2 tờ) mỗi bản dán 1 ảnh 4x 6 chụp trên nên trắng và kèm thêm 3 ảnh ở ngaòi, sau đó mang ra nộp, đưa cho họ CMT để họ xem xét, ko cầ phô tô hộ khẩu, Mẹ nó lưu ý là CMT ko được ép dẻo nhé, nếu ép dẻo thì phải ra công an phừong lấy dấu xác nhận đấy. Làm bình thường thì 10 ngày àm việc là được lấy, Hô chiếu có thời hạn 10 năm, nếu con đi cùng mẹ thì hộ chiếu chỉ có thời hạn 5 năm thôi, do vậy nên cho con làm riêng. Làm HC cho con thì cũng khai 2 tờ khai rồi mang giấy khai sinh ra công an phươngf xin đóg dấu giáp lai ảnh và xin xác nhận của phừong, bế con ra chỗ nộp HC là xong.
    • 3,139 Bài viết

• 8,598 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sophia14_2 Xem bài viết
    e đang mon lam passport de di du lich, thu tuc co don gian ko cac c. Lam bao nhiu ngay moi lay.. Di de ndau lam, e dang o sg
    Bạn có thể ghé bưu điện Phú nhuận hỏi đấy , hiện nay đã có dịch vụ cấp , đổi hộ chiếu qua đường bưu điện rồi :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,577 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuntun Xem bài viết
    làm rất đơn giản mẹ nó ạ, nếu bạn có HK tahnhf phố thì chỉ việc khai vào tờ khai ( 2 tờ) mỗi bản dán 1 ảnh 4x 6 chụp trên nên trắng và kèm thêm 3 ảnh ở ngaòi, sau đó mang ra nộp, đưa cho họ CMT để họ xem xét, ko cầ phô tô hộ khẩu, Mẹ nó lưu ý là CMT ko được ép dẻo nhé, nếu ép dẻo thì phải ra công an phừong lấy dấu xác nhận đấy. Làm bình thường thì 10 ngày àm việc là được lấy, Hô chiếu có thời hạn 10 năm, nếu con đi cùng mẹ thì hộ chiếu chỉ có thời hạn 5 năm thôi, do vậy nên cho con làm riêng. Làm HC cho con thì cũng khai 2 tờ khai rồi mang giấy khai sinh ra công an phươngf xin đóg dấu giáp lai ảnh và xin xác nhận của phừong, bế con ra chỗ nộp HC là xong.
    Mình mới xin lại passport khi hết hạn cái cũ, bé mìng cũng làm riêng kô chung với mình, ax mình cũng mới lấy luôn thế mà nó có giá trị 5 năm ah, sao bạn đc tận 10 năm vậy, hay HN và SG khác nhau nhỉ???
    sI3ip7

tHukp7
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7