Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ có mẹo nào để chụp ảnh cho bé hiếu động không???!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.91K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Các mẹ nhà mình ơi , bé Su gần 3 tuổi cháu mình rất là dễ thương, mình rất thích chụp ảnh cho bé. Nhưng khổ nỗi bé hiếu động và khó chụp quá, chả khi nào chịu ngồi yên làm dáng và cười hở 10 cái răng . Mỗi lần 2 dì cháu chụp ảnh giống như là đi ra trận , hic. Không biết các thiên thần của các mẹ thế nào chứ bé Su thì mình giờ chịu thua luôn, chụp 10 tấm thì có được 2 tấm là ra hồn thôi, mà vã cả mồ hôi, sôi cả nước mắt.

Noel cũng sắp tới rồi, ngoài đường cũng nhiều chỗ trang trí đẹp quá nên mình muốn dẫn bé đi chụp ảnh kỷ niệm. Ah, mình có đi qua mấy chỗ như Diamond, Parkson, Vincom... thì thấy đông quá , toàn là các em teen. Mình thì sợ chen lấn lắm, nhất là lại dẫn theo trẻ nhỏ nữa nên vẫn chưa biết chụp cho bé ở đâu là đẹp và an toàn.

Các mẹ trên đây chắc cũng thường xuyên chụp hình cho các bé nhà mình, vậy có cách nào để bé chịu ngoan ngoãn thì truyền lại cho mình với. Và nếu được thì chỉ giúp mình các điểm chụp ảnh đẹp cho bé nha (không phải studio nha).

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều lắm .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 706 Bài viết

• 861 Được cảm ơn

chị ơi, dân chụp ảnh chuyên nghiệp chỉ thích chụp ảnh những bé hiếu động và đang trong tình trạng vận động thôi ạ. Lúc ấy mới lấy được cái thần của bé. Bé nhà em toàn được chụp những ảnh trong những lúc như thế. Hè hè, tự hào tí, vì mẹ là dân phượt, quen nhiều bác chụp ảnh đẹp mà.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,452 Bài viết

• 2,672 Được cảm ơn

Nhà mình cũng có 1 nhóc gần 2 tuổi là con của anh trai mình, quậy kinh hồn, thường thì mình cũng ko chụp được tấm ảnh nào đàng hoàng của cháu đâu, chỉ có cầm máy ảnh và tự canh chụp những khoảnh khắc độc của cu cậu thôi ... Nói tới vụ chụp hình cho cháu là điểm trúng huyệt của mình rồi đó, share cho bạn vài tấm ảnh cháu yêu của mình nè ... hót boy của mình đấy ^_^
    http://i945.photobucket.com/albums/a.../WP_000200.jpg -> Hình này chụp bằng điện thoại nên hơi mờ ^_^
    WP_000200 - Hình này chụp bằng đt nên hơi mờ
    WP_000201
    _MG_5360 -> Hót boy đang chơi cầu tuột nè
    _MG_5313-1 -> Nghịch ngợm quá chừng mà
    IMG_5346
    _MG_5309
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mẹ cuayeu ơi, nếu chụp ảnh cho bé tự nhiên thì phải sắm cái máy chụp tốt tốt, chụp ảnh hoạt động và bắt hình nhanh nhỉ? Vì mình dùng compact thì ra hình thì cung ok, nhưng nếu in ảnh phóng to thì thấy rõ nó bị rung và không được nét. Chắc phải kiếm cái xịn chút quá.

Ah, mà mecuayeu là dân phượt hả, thích thế, mình cũng thích đi đây đi đó lắm, nhưng lại không có thời gian.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

@Juvexinh: Trời ơi, bé nhà mẹ juvexinh yêu quá, mới 2 tuổi là làm dáng như chuyên nghiệp vậy. Đáng yêu thật đó. Mình cũng thích con trai, sau này phải ráng phấn đấu mới được.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,452 Bài viết

• 2,672 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Berom13 Xem bài viết
    @Juvexinh: Trời ơi, bé nhà mẹ juvexinh yêu quá, mới 2 tuổi là làm dáng như chuyên nghiệp vậy. Đáng yêu thật đó. Mình cũng thích con trai, sau này phải ráng phấn đấu mới được.
    Thanks mẹ nó nha, đây là cháu mình, cháu gọi bằng cô Út, chứ vợ chồng mình chưa có con. Tony nhà Juve thích chụp hình lắm, cứ thấy mọi ng đưa máy hình hay điện thoại lên là dàm dáng làm trò rồi, iu lắm cơ ^_^
    • 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nếu thích chụp ảnh thì tham gia thử cuộc thi ảnh chủ đề Noel trên facebook do Sony Ericsson tổ chức xem. Hình như yêu cầu cũng đơn giản vì không phải dành cho dân không chuyên. Mình không rõ chi tiết như thế nào, các mẹ lên facebook search Sony Ericsson thử, củaVN chứ không phải nước ngoài nha.

Tối qua mình có tạt qua khu xóm Đạo Q.8 , người ta trang hoàng cũng đẹp lắm, tuy không bằng các năm trước. Họ có làm cả mấy cái mô hình hang Belem nhìn hoành tráng lắm. Nếu đi với các bé thì hơi mệt vì chỗ này cũng khá đông.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ở các khách sạn như Sheraton, Rex,... người ta có cho mình vào chụp hình tự do không nhỉ? Mình đi ngang nhìn vào bên trong thấy cũng đẹp quá. Ở đấy vừa đẹp vừa không xô bồ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,452 Bài viết

• 2,672 Được cảm ơn

Ở các khách sạn như Sheraton, Rex,... người ta có cho mình vào chụp hình tự do không nhỉ? Mình đi ngang nhìn vào bên trong thấy cũng đẹp quá. Ở đấy vừa đẹp vừa không xô bồ.
    Hình như là ko có đâu mẹ nó àh, nhưng nếu mẹ nó vào uống caphe dưới sảnh rồi chụp cũng được áh , tiền caphe hơi đắt tí thôi. Ơ thế mẹ Berom13 cũng ở SG hả??? Mẹ nó qua PMH chụp đi, ngay cầu ánh sao đó, cuối tuần này nhà Juve cũng đi chụp hình ở cầu ánh sao nè ^_^
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 706 Bài viết

• 861 Được cảm ơn

Mẹ cuayeu ơi, nếu chụp ảnh cho bé tự nhiên thì phải sắm cái máy chụp tốt tốt, chụp ảnh hoạt động và bắt hình nhanh nhỉ? Vì mình dùng compact thì ra hình thì cung ok, nhưng nếu in ảnh phóng to thì thấy rõ nó bị rung và không được nét. Chắc phải kiếm cái xịn chút quá.

Ah, mà mecuayeu là dân phượt hả, thích thế, mình cũng thích đi đây đi đó lắm, nhưng lại không có thời gian.
    đúng rồi, thường là máy có tốc độ rất tốt. Tuy nhiên chụp 3 - 4 tấm cũng có 1 - 2 tấm rung hoặc ko như ý. Nhưng đa phần là đẹp. Tớ là phóng viên văn hóa - du lịch bên truyền hình nên cũng hay đi nữa bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nếu thích chụp ảnh thì tham gia thử cuộc thi ảnh chủ đề Noel trên facebook do Sony Ericsson tổ chức xem. Hình như yêu cầu cũng đơn giản vì không phải dành cho dân không chuyên. Mình không rõ chi tiết như thế nào, các mẹ lên facebook search Sony Ericsson thử, củaVN chứ không phải nước ngoài nha.

Tối qua mình có tạt qua khu xóm Đạo Q.8 , người ta trang hoàng cũng đẹp lắm, tuy không bằng các năm trước. Họ có làm cả mấy cái mô hình hang Belem nhìn hoành tráng lắm. Nếu đi với các bé thì hơi mệt vì chỗ này cũng khá đông.
    Mẹ Alexis à, có phải cái này là mẹ Alexis đang nói đến không? http://www.facebook.com/sonyphonevie...pp_10442206389. Mình tìm chỉ thấy có cái cuộc thi này thôi. Mà mình thấy ở đây ghi là chủ đề "Giáng sinh lãng mạn" vậy hình gia đình và con nít có được tham gia không? Hình gửi có được photoshop không hay phải là gốc nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi juvexinh Xem bài viết
    Hình như là ko có đâu mẹ nó àh, nhưng nếu mẹ nó vào uống caphe dưới sảnh rồi chụp cũng được áh , tiền caphe hơi đắt tí thôi. Ơ thế mẹ Berom13 cũng ở SG hả??? Mẹ nó qua PMH chụp đi, ngay cầu ánh sao đó, cuối tuần này nhà Juve cũng đi chụp hình ở cầu ánh sao nè ^_^
    Mình ở Sài Gòn nè mẹ juvexinh. Mình cũng nghe nói cầu ánh sao buổi tối đẹp lắm, chắc đi ra xem thử. Mà hình như cầu ánh sao nó chỉ chiếu đèn và phun nước vào tối cuối tuần thì phải, còn những ngày trong tuần thì không có. Mình đi ngang mấy lần tối trong tuần mà chỉ thấy lơ thơ đèn thôi.
    • 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chế độ chụp nhiều ảnh trong một lần chụp ấy mẹ ạ. Nhà em có cái máy ảnh kĩ thuật số cũ mà cũng có chức năng này. Thường em set là 6 cái trong thời gian cách mỗi lần là 3s. chụp tĩ tã mà đúng kiểu chộp ảnh nhanh nữa.
    • 210 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

con em cũng vậy, không lúc nào mà dừng lại cho chụp 1 chút,em đang tính quay clip sau đó chụp lại từ clip đó
    • 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ Alexis à, có phải cái này là mẹ Alexis đang nói đến không? http://www.facebook.com/sonyphonevie...pp_10442206389. Mình tìm chỉ thấy có cái cuộc thi này thôi. Mà mình thấy ở đây ghi là chủ đề "Giáng sinh lãng mạn" vậy hình gia đình và con nít có được tham gia không? Hình gửi có được photoshop không hay phải là gốc nhỉ?
    Đúng rồi đó mẹ Berom13, cuối tuần rồi mình cũng dẫn cả nhà đi chụp ảnh và tính gửi dự thi xem sao. Được cái là ở đây chấp nhận ảnh có chỉnh sửa nên nếu chụp ra có bị mờ hay rung chút thì vẫn photoshop lại được. . Mình cũng không để ý là "Giáng sinh lãng mạn" có tính hình gia đình và con nít không nên có đọc lại thể lệ là miễn theo chủ đề và có dính mặt mình là ok rồi. . Chúc mẹ Berom chụp ảnh đẹp nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,452 Bài viết

• 2,672 Được cảm ơn

Mình ở Sài Gòn nè mẹ juvexinh. Mình cũng nghe nói cầu ánh sao buổi tối đẹp lắm, chắc đi ra xem thử. Mà hình như cầu ánh sao nó chỉ chiếu đèn và phun nước vào tối cuối tuần thì phải, còn những ngày trong tuần thì không có. Mình đi ngang mấy lần tối trong tuần mà chỉ thấy lơ thơ đèn thôi.
    Ở khu cầu ánh sao bữa nay trang trí giáng sinh đẹp lắm mẹ Berom13 àh, hôm chủ nhật Juve đi coopmart có đi ngang, thấy đẹp lắm, đang dự định cả nhà cuối tuần này ra đó caphe rồi chụp hình Noel cho Tony luôn nè ^_^
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

con em cũng vậy, không lúc nào mà dừng lại cho chụp 1 chút,em đang tính quay clip sau đó chụp lại từ clip đó
    Mẹ quaivat3vu ơi, độ phân giải của video thường thấp hơn hình chụp rất nhiều. Ví dụ như với máy chụp hình 5 megapixels (gọi tắt là 5 chấm đó) thì ra ảnh có độ phẩn giải 2560 x 1920pixels rồi, mà giờ toàn là mấy từ 10 chấm trở lên thì độ phân giải càng cao hơn nữa, như vậy mới đảm bảo được chất lượng in và nếu cần phóng to.

Còn độ phân giải của phim quay thì thấp lắm, tới chất lượng cao như phim HD mà tối đa cũng chỉ được 1920x1080 pixels thôi. Cho nên ảnh mà cắt từ xem thì được chứ in ảnh hay phóng to thì không đảm bảo đâu. Mình thử cách này rồi thấy không ổn lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ở khu cầu ánh sao bữa nay trang trí giáng sinh đẹp lắm mẹ Berom13 àh, hôm chủ nhật Juve đi coopmart có đi ngang, thấy đẹp lắm, đang dự định cả nhà cuối tuần này ra đó caphe rồi chụp hình Noel cho Tony luôn nè ^_^
    Hôm nay mình có ghé Tax và bên ngoài KS Rex nè, tầm từ 7h phải nói là đông dã ma luôn, có khu KS Rex thì đỡ hơn chút. Mà mình thấy là năm nay không đẹp bằng các năm trước mẹ Juve à,ở Tax chơi đèn ánh sáng xanh lè toàn bộ nên lên hình chụp nhìn không có sinh động lắm . Quyết định rồi, cuối tuần này ra cầu ánh sao mới được, chắc là sẽ đẹp hơn nhiều đậy. Cảm ơn mẹ Juve nhiều nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi windyflower Xem bài viết
    Chế độ chụp nhiều ảnh trong một lần chụp ấy mẹ ạ. Nhà em có cái máy ảnh kĩ thuật số cũ mà cũng có chức năng này. Thường em set là 6 cái trong thời gian cách mỗi lần là 3s. chụp tĩ tã mà đúng kiểu chộp ảnh nhanh nữa.
    Cách này cũng hay quá mẹ windyflower ơi, chụp 6 tấm liền thì kiểu gì cũng phải dính 1-2 tấm ưng ý nhất chứ nhỉ. Phải thử liền mới được.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 167 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

để chụp ảnh đẹp các bé hiếu động thì nếu ko có máy ảnh Pro thì các mẹ cho các bé ra ngoài trời chơi, khu vực có đủ ánh sáng và để chế độ chụp liên tục, cho các bé chơi tự nhiên, rồi đứng ngoài cầm máy chụp lia lịa vào, về kiểu gì cũng chọn được nhiều ảnh đẹp; với máy ảnh du lịch mà chụp trong điều kiện thiếu sáng ảnh dễ bị nhòe và mờ lắm

mời các mẹ xem ảnh 2 bé nhà em do anh xã chụp

DSC_7223

DSC_7247

DSC_7191
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3