Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ có kinh nghiệm làm lễ giải hạn đầu năm ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.22K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 126 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ ạ, sang năm cả 2 vợ chồng mình đều gặp phải sao xấu: vợ thì sao Kế Đô, chồng thì sao La Hầu. Mình định bụng đầu năm làm lễ giải hạn nhưng chưa có kinh nghiệm lắm. Mình thấy bảo nên giải hạn ở các chùa thì tốt hơn. Có mẹ nào có kinh nghiệm trong vấn đề này thì giúp mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,114 Bài viết

• 1,574 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn có thể vào chùa Linh Ứng ở trong ngõ Ngọc Khánh,nhà mình hay làm lễ ở đó.Đi từ Giảng Võ xuống thì đi mấy trăm mét có 1 ngõ nhỏ chéo chéo,bạn hỏi là người ta chỉ cho
    Tìm mẫu chụp hình phục vụ sở thích lang thang chụp ảnh

https://www.facebook.com/PhamQuangAnh

Sự khôn ngoan của ma quỷ là chúng luôn thuyết phục con người là chúng không tồn tại
    • Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,576 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Hầu hết các chùa đều nhận làm lễ giải hạn đầu năm, cậu ra đăng ký bây giờ là vừa đấy. Theo tớ nên chọn chùa nào thuận tiện đi lại với mình.
    • 5,704 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Chị không đăng ký bây giờ thì ko được làm vào ngày đẹp, ngày cắt sao giả hạn phải chọn ngày sao lên cao và sáng.
    Chị chỉ làm lễ giải hạn chưa đủ. Cắt sao nữa chị nhé vì năm nay sao nhà chị cực xấu luôn ạ.
    Yêu là biết vượt qua. Yêu là biết hi sinh cho nhau. Yêu là biết bỏ qua quá khứ. Yêu là cùng nhìn về 1 tương lai tươi sáng. Nhớ lắm ánh mắt, giọng nói, nụ cười của anh. ( Lộc Vừng - Ku Anh ) :Laughing::Laughing::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    • 1,109 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Bạn lên chùa đăng ký giải hạn, chỉ nộp tiền thôi còn người ta sẽ làm cho bạn từ A đến Z. Mỗi sao có một ngày tương ứng trong tháng, bạn chỉ cần đăng ký 1 lần, hàng tháng nhà chùa sẽ làm lễ cho bạn, nếu bạn rảnh thì ngày đó, giờ đó bạn đến chùa dự lễ, không thì ở nhà hướng về hướng của sao đó với sự thành tâm là được
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 126 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Kinh phí khoảng bn mẹ nó nhỉ? :Thinking:
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chùa Phúc Khánh trên đường Tây Sơn cạnh chân cầu vượt Ngã Tư Sở cũng là nơi nhiều con nhang, đệ tử cúng bái giải hạn. Chùa nhận đăng ký từ đầu tháng chạp, Mậu Tý.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 223 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Tiện đây cho em hỏi nhờ tý. Lúc đặt gà cúng lên bàn thờ thì quay gà hướng vào trong hay ra ngoài ạ?