TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ có cách nào trị bệnh bóng đè ko ạ? Em bị bóng đè 10 năm nay mà chưa có cách nào chữa được?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 33.1K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em bị bóng đè đã gần 10 năm nay. Trung bình 3, 4 ngày bị một lần, nhưng dạo gần đây em bị nhiều hơn. Em thấy bảo bóng đè là hiện tượng khi ngủ mà não thức giấc nhanh khiến cho các cơ quan khác chưa kịp tỉnh, khiến cho chân tay, cơ thể ko cử động được mặc dù não bộ đã hoàn toàn tỉnh táo. Em từng uống thuốc an thần nhưng ko có tác dụng gì cả, có người bảo đó là bệnh tâm linh không biết có đúng ko nữa? ><.
    Các mẹ có ai từng bị bệnh này không giúp em với?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Để dao ở đầu giường thì đỡ đấy bạn ui.

Bạn bị bóng đè khi ngủ ở đâu ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 361 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Bạn để dao và tỏi ở đầu giường.Bạn nên đi xem có thể nhà bạn có Vong nhé!
    "Đừng bao giờ tin vào thứ ánh sáng cuối đường tàu.Vì biết đâu đó là ánh đèn của đầu xe lửa"
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

T để dao thử nhưng chỉ đc một thời gian, thường thì t ngủ ở những nơi có nhiều ánh sáng là bị, lần nào cũng vậy? hic, có những hôm mơ thấy toàn hình ma quái, kinh dị ><
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu nhà có Vong thì phải đi giải hạn hả bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 69 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ngủ ở nơi khác bạn có bị không
    • 56 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

t cũng thường xuyên bị bóng đè mà ko bít phải làm sao nhìu hôm giứa đêm gào to mới tỉnh dậy dc.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm bữa chồng em bị, mẹ em bảo giã tỏi hòa với rượu trắng vảy lên trên mùng ngủ với xung quanh giường ( không phải trên giường nha) là hết, em làm thử từ đó tới giờ không còn thấy nữa, chị làm thử xem ^_^, với lại nhiều khi em sợ là do chỗ chị ngủ nó bí, hay là có cái gì trên đầu, ví dụ như cái gác ở bên trên thấp thấp gần chỗ ngủ cũng khó chịu lắm ý
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=Duoc;30332100]ngủ ở nơi khác bạn có bị không[/
    Mình ngủ ở đâu cũng bị vậy, nhà lạ càng dễ bị, hay là đầu óc mình có vấn đề gì rồi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 23 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Theo mình, bóng đè thường là do tinh thần bị mệt mỏi, trạng thái tâm lý ko ổn định, có thể là do trạng thái cơ thể ko khỏe.
    Bạn thử theo 1 lớp học Thiền hay Yoga xem sao? Những người học thiền hay Yoga thì ngủ ko bao giờ có mơ mộng gì, giấc ngủ rất sâu và ngon.

Chúc bạn sức khỏe!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tulip0610 Xem bài viết
    Hôm bữa chồng em bị, mẹ em bảo giã tỏi hòa với rượu trắng vảy lên trên mùng ngủ với xung quanh giường ( không phải trên giường nha) là hết, em làm thử từ đó tới giờ không còn thấy nữa, chị làm thử xem ^_^, với lại nhiều khi em sợ là do chỗ chị ngủ nó bí, hay là có cái gì trên đầu, ví dụ như cái gác ở bên trên thấp thấp gần chỗ ngủ cũng khó chịu lắm ý
    cảm ơn bạn, để mình về thử xem, mình hay bị bóng đè khi ngủ trê những giường toàn gỗ, nhất là sập gụ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lâu quá!vẫn bị bóng đè
    SHOPPIE-ỨNG DỤNG DI ĐỘNG HAY
    -SHOPPIE sẽ mang đến cho các mẹ sự thoải mái,tiện lợi và nhiều khuyến mãi hấp dẫn nhất của các cửa hàng nổi tiếng như:BOO Bò sữa,MAYYSHOP, ALCADO,HOME COFFEE...

-Xin các bạn vui lòng ghé thăm:
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 324 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình nghĩ chắc k phải do tâm linh đâu.
    bạn thử lúc ngủ tắc hết đèn, đóng cửa cho yên tĩnh, đừung để quạt lạnh quá, đắp mềnh che vai, tay và bụng, đi ngủ thì đừung nằm quay đầu ra cửa ( của sổ cũng như cửa chính), cũng đừng nằm dưới thanh ngang trên trần.
    thử đi bạn
    good luck
    • Khóa theo yêu cầu
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 288 Bài viết

• 3,973 Được cảm ơn

Bạn ôm ai ngủ có bị đè không?

Mình bị đè 4 năm, sau chồng và em gái vác mèo, vác thú cưng về nuôi, giờ nhà có đôi sóc, chim, cá, 6 con mèo... Nhà nhiều hoa tươi, tràn ngập dương khí.

Nói về bóng đè theo tâm linh thì do nhà nhiều âm khí, tưcs là khí xấu, có thể vong, có thể nhà hơi bí, chưa được "sạch" và "thoáng" làm mình an tâm khi đi ngủ.

Khi bị đè cũng bình tĩnh, không cuống, cuống cũng có dậy đc đâu. Đầu niệm nam mô và nghĩ mình là ng tốt, không làm gì sai, mình phải yên tâm và ngủ tiếp mai còn đi làm, còn kiếm tiền, tưởng tượng ra nh điều vui vẻ, tốt đẹp nhất, đừng sợ hãi hay nghĩ đến nh điều đáng sợ, ma quỷ.

Cũng lâu phết rồi mình không bị bóng đè nữa.

Quên mình cũng hay sợ ma lắm, tự dưng con em nó bày cho một trò, là tưởng tượng con ma bị cái gì đấy buồn cười, như kiểu bị ông nội mình đã mất đuổi theo cầm kiếm xiên vào đít ấy. Vì mình luôn tin ông vẫn đi theo bảo vệ mình mà.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 40 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

[QUOTE=Ruby222;30328447]Các mẹ ơi, em bị bóng đè đã gần 10 năm nay. Trung bình 3, 4 ngày bị một lần, nhưng dạo gần đây em bị nhiều hơn. Em thấy bảo bóng đè là hiện tượng khi ngủ mà não thức giấc nhanh khiến cho các cơ quan khác chưa kịp tỉnh, khiến cho chân tay, cơ thể ko cử động được mặc dù não bộ đã hoàn toàn tỉnh táo. Em từng uống thuốc an thần nhưng ko có tác dụng gì cả, có người bảo đó là bệnh tâm linh không biết có đúng ko nữa? >
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 40 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào bạn, nói về bóng đè thì mình kể không hết, vì chỉ cần ngủ gật trên lớp khoảng vài phút cũng bị - đó là chuyện của hồi còn sinh viên năm 1. Từ khi mình chuyển ra ngoài và nấu ăn đảm bảo thì tới giờ gần 8 năm rồi không bị lại. Bạn cần zem lại chế độ ăn uống (đặc biệt là thức ăn giàu vitamin và khoáng chất - các loại củ, nấm...). Ngủ đủ giấc (chú ý phòng cần thoáng khí). Nếu sắp xếp được thời gian thì nên chọn 1 môn thể thao nào đó để chơi được điều độ bạn nhé. Bị 10 năm chắc sức khỏe bạn bị ảnh hưởng nhiều lắm, vì mình bị rồi nên rất rõ cảm giác của nó, nhiều khi mình còn sợ ngủ :/
    • 211 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

[QUOTE=dr.thanhtung;30478342]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruby222 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em bị bóng đè đã gần 10 năm nay. Trung bình 3, 4 ngày bị một lần, nhưng dạo gần đây em bị nhiều hơn. Em thấy bảo bóng đè là hiện tượng khi ngủ mà não thức giấc nhanh khiến cho các cơ quan khác chưa kịp tỉnh, khiến cho chân tay, cơ thể ko cử động được mặc dù não bộ đã hoàn toàn tỉnh táo. Em từng uống thuốc an thần nhưng ko có tác dụng gì cả, có người bảo đó là bệnh tâm linh không biết có đúng ko nữa? >
    Sắp xếp lại phòng ngủ, đầu giường kê thế nào cho không khỏi bất an, không để giường đối diện gương, k kê gần cửa sổ, k kê gần cửa ra vào, nên kê đầu giường hướng vào tường để tạo cảm giác yên bình hướng đầu, nói chung phòng ngủ cần phải đơn giản và thoáng mát, thoáng khí, đủ ánh sáng, nên thay thường xuyên drap, mền mùng chiếu gối sạch sẽ, nếu khó ngủ thì k nên nằm gối hoặc gối quá cao làm máu k lưu thông lên tới đầu tạo nhiều giấc mơ k tốt. Màu drap trải giường bạn nên chọn màu sáng, họa tiế nhẹ nhàng, k biết liệu có cải thiện được tí nào k. Ngoài ra khi đi ngủ thì ngủ sớm, k nên suy nghĩ nhiều bạn ạ. Thì giấc ngủ của mình mới yên bình được.
    • 211 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongpun Xem bài viết
    Theo mình, bóng đè thường là do tinh thần bị mệt mỏi, trạng thái tâm lý ko ổn định, có thể là do trạng thái cơ thể ko khỏe.
    Bạn thử theo 1 lớp học Thiền hay Yoga xem sao? Những người học thiền hay Yoga thì ngủ ko bao giờ có mơ mộng gì, giấc ngủ rất sâu và ngon.

Chúc bạn sức khỏe!
    Bạn Rubby theo lời bạn phuongpun này nè, ngoài ra thay đổi phòng ốc ngủ nghỉ thế nào, mình có ghi ở trên đó.
    • 2,809 Bài viết

• 3,187 Được cảm ơn

10 năm là hơi. mệt đó bạn ơi. có khi bị suy nhược thần kinh, nên đi bs hỏi xemsao ...
    Phải tin tưởng sẽ có một ng yêu mình.
    Mình đã từng có đo !
    • 4,779 Bài viết

• 3,012 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Muốn tránh bóng đè, học kiểu ngủ của con Dơi. he he he
    Nếu thấy khó quá thì chuyển qua ngủ trên sợi dây giống Tiểu Long Nữ
    Vẫn thấy khó thì chuyển qua nằm giường Hàn băng giống Dương Quá
    Vui vậy, cơ bản các bạn nên đi kiểm tra huyết áp, tim, máu. Bạn có thể bị yếu tim, huyết áp thấp, mỡ máu. Những vấn đề làm cơ thể không khỏe sinh ra thần kinh bị chèn ép hoặc yếu mà thành mộng mị, ngủ lâu trên 1 tư thế khiến các mao mạch bị nghẽn.
    https://zaodich.com/forum/f2758/dau-tram-dau-que-dau-bac-ha-dau-tram-huong-dau-dinh-huong-dau-massage-dau-sa-dau-dua-1509735/index1.html
    Phở dài là của người ta
    Bánh Canh xứ Huế, chính là Vợ anh!
    -Xã yêu Cường Thăng Long-
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3