TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ bỏ túi kinh nghiệm này để kịp thời cứu mạng con mình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.39K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bé thường hay có thói quen bỏ đồ chơi vào miệng, thức ăn hay vật cứng gì đó ngậm rồi nhỡ không may bé nuốt vào và mắc nghẽn ở cổ mà các bà mẹ anh chị cô bác không biết cách nào để lấy được nó ra và chỉ vì những thứ như vầy mà đã lấy đi bao nhiêu mạng.
    z3H91BS
    Hãy đọc kỹ kinh nghiệm dưới đây để kịp thời cứu các bé nhé. Đừng để nó trở thành cơn ác mộng!!!!!
    Phương pháp sơ cứu ở đây là phương pháp Heimlich là phương pháp sơ cứu hóc dị vật tốt nhất ở trẻ nhỏ.
    - Đối với bé dưới 2 tuổi: thực hiện thao tác Vỗ lưng Ấn ngực, để bé nằm sấp, tay trái giữ chặt đầu và cổ, dùng gót tay vỗ mạnh khoảng giữa 2 bả vai.
    - Đối với trẻ trên 3 tuổi và người lớn thì thực hiện thao tác ép 1 lực mạnh ở sau lưng.
    sau khi ho được dị vật ra, đưa trẻ đến ngay trạm y tế gần nhất để xem xét.
    rHbkQio
    Đây là phương pháp ứng cứu hữu ích nhât chữa hóc dị vật, đừng coi thường nó mà quên đi mạng sống của con mình, nếu chậm 1s là bạn sẽ mãi giữ cơn ác mộng này. Hãy chia sẽ cho mọi người đều biết và ứng cứu kịp thời

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 143 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nguy hiểm lắm các mẹ nhỉ
    • 120 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

k biết lúc đó có đủ bình tĩnh để sơ cứu k hay tay chân cũng cứn đờ r