Cách tạo dáng chụp hình cho gia đình mình ngày Tết nè các mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.01K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em đóng góp chút ý kiến này, nên các chị có kinh nghiệm gì chụp hình cùng ông bà em xin được ké luôn nhé ạ. Có thấy kiểu của em không đẹp thì bày luôn cách đẹp cho em nhé. Mời các chị xem ngay đây:

Cả nhà làm cùng một động tác

Cái này em tiên phong đầu tiên luôn, vì chỉ cần chung một động tác là đẹp hết nấc! Cả nhà nghiêng đầu chẳng hạn. Hoặc năm nay vẫn còn hot vụ 'thả tim' rất đơn giản, nên được thì bày luôn ông bà các chị ạ. Bảo đảm vừa hiện đại lại vô cùng cởi mở đấy!

Nếu chụp đứng, nhớ nắm lấy tay nhau nhé

Cha khoác vai con, hay con nắm tay bà, con gái ôm mẹ, nào đừng quên các kiểu dáng này! Nếu muốn một bức ảnh trật tự hơn thì có thể chỉ làm một động tác khoác vai và cầm tay đan xen thôi cũng là đủ rồi. Và em bảo đảm là đẹp đấy!

cach-tao-dang-chup-hinh-cho-gia-dinh-minh-ngay-tet-ne-cac-me-01-e1548753299548

Nếu quá đông, hãy đứng lên cao để chụp

Cốt để thấy được mọi người trong khung hình, còn tư thế, cử chỉ, điệu bộ của từng cá nhân lúc này không cần quan tâm lắm. Như vậy đã thực sự trọn vẹn rồi!

cac-cach-tao-dang-chup-hinh-sieu-dep-cho-gia-dinh-ngay-tet-01

cac-cach-tao-dang-chup-hinh-sieu-dep-cho-gia-dinh-ngay-tet-03

Đứng một hàng thẳng

Quả thực nếu khó kiểm soát hết được thì bạn có thể đứng hàng thẳng, đây cũng là một dáng rất đẹp ạ!

cac-cach-tao-dang-chup-hinh-sieu-dep-cho-gia-dinh-ngay-tet-05-e1548742934929

Ông bà ngồi trên bàn lì xì cho con cháu

Lúc này thì còn chờ gì nữa mà không chụp ngay ạ! Không chụp thì không còn tìm lại được lần nào nữa đâu, một khoảnh khắc ý nghĩa vô cùng.

cac-cach-tao-dang-chup-hinh-sieu-dep-cho-gia-dinh-ngay-tet-06

Ngồi trong mâm cơm

Không đâu bằng khoảnh khắc mâm cơm quây quần, vậy nên con cháu hay chị em ta hãy xúm lại ngay bên cạnh ông bà và chụp vài giây thôi là có được bức ảnh quá ý nghĩa rồi, tất nhiên hãy gọi mọi người sẵn sàng nha các chị.

cach-tao-dang-chup-hinh-cho-gia-dinh-minh-ngay-tet-ne-cac-me-02-e1548753347650

Gói bánh chưng, bánh tét

Nếu như nói về độ bận bịu, thì mẹ chẳng có thời gian mà để ý lúc này nhỉ. Thế nên các con trai, con gái của mẹ làm nhiệm vụ này là tốt nhất, ít ra nên có một vài bức selfie ngay trong khoảnh khắc 'quá ư là Tết' đó đấy.

Chọn cùng một màu sắc trang phục hoặc kết hợp màu sắc

Phần này em nghĩ cũng không quá rườm rà, và có thể chụp được trong khoảnh khắc ngày mùng 1, ai cũng đều ăn mặc đẹp và chỉnh tề. Nam thử áo trắng sơ mi đóng thùng, còn chị em gái thì thử váy/áo đỏ rực rỡ xem sao.

Hoặc nam nhân trong nhà sẽ mặc áo dài màu xanh, nữ thì màu đỏ đậm tình như dưới này các mẹ ạ!

cac-cach-tao-dang-chup-hinh-sieu-dep-cho-gia-dinh-ngay-tet-04-e1548742959979

Vì trân trọng vẻ đẹp, khoảnh khắc và những kỉ niệm đáng nhớ, bức ảnh gia đình là không thể thiếu rồi! Em hi vọng đây sẽ mãi là giây phút ngọt ngào và tươi trẻ các chị ạ. Nếu làm được thì hãy khoe ngay với em nhé.

Mà những điều này có khó nhớ thì lưu lại để mở lên xem khi cần các chị nha.
    Ảnh minh họa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cái này hay nè. Có thể áp dụng trong Tết này được nè.
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Khoảnh khắc tự nhiên luôn là đẹp nhất đúng không các mẹ.