Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bị công ty viễn thông Sài Gòn(SPT) kiện -đòi nợ cước ĐT- Phải làm sao???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.45K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 777 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện là thế này : khoảng tháng 5/2006 nhà mình có đăng kí dùng điện thoại cố định của hãng SPT, hàng tháng vẫn thanh toán đầy đủ, khi dùng được khoảng 6tháng thì nhà mình chuyển sang dùng của VNPT. Thực ra khi đó mình cũng đã ra bưu điện để thanh toán tiền và cắt hợp đồng, nhưng nhân viên ở đó đòi hỏi phải về nhà làm đơn, rồi nhiều thứ linh tinh khác, cũng khá rắc rối, lúc đó mình thấy bực bội nên bảo kệ, không phải vì tiền mà vì những thủ tục rắc rối người ta đã đi thanh lí mà không chịu.... Rồi cũng quên đi bây giờ gần 2 năm rồi tự nhiên hôm qua có giấy mời của toà án về việc công ty SPT kiện đòi nợ cước - gần 400ngàn(lúc đó thì chỉ hơn 100ng thôi)
    Mẹ nào có biết về việc này cho mình hỏi như thế thì có phải là họ mở phiên toà để xử à, mọi án phí mình phải chịu thì khoảng bao nhiêu. Mình thực sự lo lắng. Mong các mẹ giúp.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,906 Bài viết

• 3,996 Được cảm ơn

Bạn em bị mobiphone kiện đó chị. Nhưng nó sợ quá, chạy lên mobi đóng tiền liền , rồi gải quyết sao đó mà ko ra tòa. Vì cũng tình trạng thanh lý ấy, ko thanh lý nên tiền thuê bao hàng tháng cứ nhảy đều đều chị à.
    447826eewa4rjleq
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,716 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tho bong Xem bài viết
    Chuyện là thế này : khoảng tháng 5/2006 nhà mình có đăng kí dùng điện thoại cố định của hãng SPT, hàng tháng vẫn thanh toán đầy đủ, khi dùng được khoảng 6tháng thì nhà mình chuyển sang dùng của VNPT. Thực ra khi đó mình cũng đã ra bưu điện để thanh toán tiền và cắt hợp đồng, nhưng nhân viên ở đó đòi hỏi phải về nhà làm đơn, rồi nhiều thứ linh tinh khác, cũng khá rắc rối, lúc đó mình thấy bực bội nên bảo kệ, không phải vì tiền mà vì những thủ tục rắc rối người ta đã đi thanh lí mà không chịu.... Rồi cũng quên đi bây giờ gần 2 năm rồi tự nhiên hôm qua có giấy mời của toà án về việc công ty SPT kiện đòi nợ cước - gần 400ngàn(lúc đó thì chỉ hơn 100ng thôi)
    Mẹ nào có biết về việc này cho mình hỏi như thế thì có phải là họ mở phiên toà để xử à, mọi án phí mình phải chịu thì khoảng bao nhiêu. Mình thực sự lo lắng. Mong các mẹ giúp.
    Từ lúc khởi kiện đến lúc mở phiên tòa để xử cũng phải vài tháng. Tốt nhất là bạn nên trả tiền cho họ vì bạn đã sử dụng dịch vụ của họ.
    Nếu 400.000 đ thì án phí chỉ có 50.000 đ thôi.
    Chuyện này không có gì phải lo lắng cả. Bạn cứ trả tiền cho họ là xong thôi mà.
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    DSC00015moi DSC00113moi
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 777 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChiChi Xem bài viết
    Từ lúc khởi kiện đến lúc mở phiên tòa để xử cũng phải vài tháng. Tốt nhất là bạn nên trả tiền cho họ vì bạn đã sử dụng dịch vụ của họ.
    Nếu 400.000 đ thì án phí chỉ có 50.000 đ thôi.
    Chuyện này không có gì phải lo lắng cả. Bạn cứ trả tiền cho họ là xong thôi mà.
    Bạn ơi họ mời mình ra toà, thì mình ra toà trả tiền hay mang đến hãng trả tiền vậy. Cám ơn bạn,
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,716 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi họ mời mình ra toà, thì mình ra toà trả tiền hay mang đến hãng trả tiền vậy. Cám ơn bạn,
    Bạn mang đến hãng trả cũng được. Hoặc bạn lên Toà và trả lời với họ là đồng ý trả. Đồng thời trả ngay tại Toà để Toà án lập biên bản hoà giải thành là xong.
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    DSC00015moi DSC00113moi
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 777 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChiChi Xem bài viết
    Bạn mang đến hãng trả cũng được. Hoặc bạn lên Toà và trả lời với họ là đồng ý trả. Đồng thời trả ngay tại Toà để Toà án lập biên bản hoà giải thành là xong.
    Cảm ơn bạn nhiều nha, mình sẽ làm theo lời khuyên của bạn. Tặng hoa cho bạn nè :Rose::Rose::Rose:
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 166 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chị ơi, chị đừng lo, cứ mang tiền và đơn trình bày lên trung tâm thu phí của SPT là ok thôi. Tại vì bên đó làm việc nguyên tắc lắm, nếu khách hàng mà cứ nợ quá hạn lâu là ra toà chúng ta giải quyết, không cần nhắc nhở nhiều. Chị cứ yên tâm đừng có dính dáng đến toà án, mệt lắm đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có ý kiến này xin chia sẻ. Việc SPT kiện bạn ra toà án dân sự nên được xem là rất bình thường. Tâm lý người Việt Nam ngại kiện tụng nên xem chuyện ra toà là chuyện gì đó rất lớn. Xin cũng đừng nghĩ rằng vài trăm ngàn thì SPT sẽ không kiện và toà sẽ không xử.
    Trước hết bạn không nên lo lắng nhiều, bạn cứ mang theo giấy triệu tập của toà lên gặp thẩm phán. Nếu bạn chưa đóng tiền và số tiền yêu cầu là hợp lý và bạn cũng không có thắc mắc gì thì nên đồng ý đóng tiền trước toà xem như hoà giải thành công và bạn đến SPT trả tiền cho họ.
    Nếu thực sự bạn đã cắt kết nối và không sử dụng dịch vụ của SPT thì bạn đem theo biên bản yêu cầu chấm dứt dịch vụ và ngắt kết nối trình trước toà để xác định ngày bạn chấm dứt sử dụng dịch vụ. Bạn cũng nên đem theo hợp đồng để xác định ngày bắt đầu sử dụng dịch vụ và các hoá hơn hằng tháng. Đặc biệt là hoá đơn đóng sau khi bạn yêu cầu ngắt kết nồi. Nếu bạn có biên bản thanh lý hợp đồng thì cũng đem theo. Nói chung bạn nên đem đầy đủ bằng chứng có lợi cho mình; chứng minh bạn đã đóng tiền và đã yêu cầu ngắt kết nối.
    Nếu bạn bạn đã ngắt kết nối và đã đóng tiền đầy đủ từ thời điểm kí kết hợp đồng đến thời điểm ngắt kết nối. Bạn có thể yêu cầu SPT giải thích số tiền yêu cầu bạn đóng thêm. Nếu hợp lý và bạn chấp nhận được thì bạn đóng. Xem như hoà giải thành công. Nếu không tranh chấp sẽ do toà án phân xử.
    Theo tôi bạn nên làm rõ mọi việc trước toà và yêu cầu chấm dứt dịch vụ nếu bạn không còn sử dụng và thanh lý hợp đồng. Nếu không ban có lẽ vẫn phải tiếp tục trả tiền dịch vụ và vẫn có thể tiếp tục bị kiện về sau.
    Đôi dòng xin chia sẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 777 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn các mẹ chia sẻ, mình đã giải quyết xongvụ này, thực ra mình nghĩ SPT kiện cũng chỉ vì biết tâm lý người việt nam mình ngại kiện tụng, theo đúng như giấy hẹn mình đến toà án thì chẳng thấy người của toà án đâu chỉ thấy 2 nhân viên của SPT ngồi sẵn đó, mình đến đóng tiền lấy hoá đơn là xong. Cũng chẳng phải đóng án phí gì cả. Có rất nhiều người cùng cảnh ngộ như thế. Nói chung là họ " mượn " danh của toà án để đòi tiền ấy mà....
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi là khách hàng của SPT, là thuê bao sử dụng ADSL và Điện thọai SPT trong 5 năm qua.
    Mã số khách hàng HU16281A, Số thuê bao: 54085326
    • Ngày 20/05/2008 Tôi nhận được hóa đơn ADSL tháng 04/2008 như sét đánh ngang tai với thông báo dung lượng download/upload tăng gấp 3 lần trong vòng 5 năm qua. Chỉ truy cập internet, không xem phim, nghe nhạc sử dụng gói cước rùa Speed 400 17.000đ/tháng, tốc độ download lúc nhanh lắm cũng chỉ đạt 20kbps nhưng hóa đơn báo về có ngày download 100, 200, 300 thậm chí 500MB.
    • Ngày 06/06/2008 Gửi khiếu nại lần 1: lý do: Máy tính cước báo sai. Đề nghị xem sét lại cước phí 04/2008. Bằng chứng trong 5 năm qua chưa có hóa đơn nào cao như vậy.
    • Ngày 24/06/2008 SPT trả lời: Máy tính cước không sai
    • Ngày 30/06/2008 Nhận được tiếng sét thứ 2 kinh khủng hơn, hóa đơn 05/2008 Tổng dung lượng download 1.92GB? Riêng ngày 19/05/2008 gần 500MB???
    • Ngày 01/07/2008 SPT chính thức cắt ADSL , điện thọai bị khóa .
    • Ngày 01/07/2008 Gửi khiếu nại lần 2: lý do: Máy tính cước có vấn đề . Đề nghị xem sét lại cước phí 04/2008 và 05/2008 Bằng chứng trong 5 năm qua chưa có hóa đơn nào cao như vậy. Gửi trực tiếp đến Giám đốc SPT
    • Ngày 29/07/2008 SPT trả lời lần 2, Máy báo cước không sai.
    • Trong thời gian khiếu nại, mặc dù ADSL, điện thọai bị khóa nhưng hóa đơn 06/08, 07/08 và 08/08 vẫn đến đều đều.
    • Ngày 13/09/2008 không thể kiên nhẫn chờ đợi hơn nữa, đã đến SPT thanh tóan tất cả cước phí từ 04/2008 đến 08/2008 đồng thời tạm ứng >100% lệ phí thuê bao điện thọai sử dụng từ 01/09/08 đến ngày 13/09/08
    • Ngày 20/10/2008 Hóa đơn ADSL tiếp tục gửi đến tính cước Tháng 09/2008???
    • Ngày 30/11/2008 Hóa đơn ADSL tiếp tục gửi đến tính cước Tháng 10/2008???
    • Ngày 28/12/2008 Hóa đơn ADSL tiếp tục gửi đến tính cước Tháng 11/2008???
    • Tôi dám chắc rằng ngày 30/12/2099 sẽ có Hóa đơn ADSL tiếp tục gửi đến tính cước Tháng 11/2099???
    • Cho đến ngày hôm nay 29/12/2008 vẫn chưa nhận được trả lời cho KN lần 3 từ SPT
    Nếu là các bạn thì xem việc này như thế nào. SPT đã chủ động cắt dịch vụ từ 01/07/2008 và Khách hàng đã làm đơn không sử dụng dịch vụ từ 13/09/2008, thanh tóan đầy đủ các khỏan cước phi lý , thế nhưng cơn khát tiền vẫn dai dẳng và kéo dài từ SPT, tôi không biết phải làm như thế nào để không phải bị tính cước ADSL đến năm 2050 và hơn thế` nữa .
    Có khả năng 20 năm sau tôi sẽ ra hầu toà như các bạn với số tiền hàng tỉ đồng, không biết lấy đâu ra để thanh toán cho SPT nữa. Chắc phải ngồi tù chung thân, hay phải chịu án tử hình.
    Bây giờ không biết phải làm sao.
    Chân thành cảm ơn đã đọc bài viết này.
    .
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có gì mà phải lo đâu cơ chứ họ chỉ doạ thôi chứ chẳng ai dám xử kiên đâu.vi nợ tiên dt là tranh chấp dân sự thôi trong trường hợp mình chưa có thì mình xin trả dần cũng chẳng sao cả chứ minh co phải quỵt nợ đâu mà sợ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

an tâm đi bạn, 20 năm sau thì hết thời hiệu khởi kiện rồi, ko có chuyện phải ngồi tù chung thân hay án tử hình đâu
    • 507 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Hóa đơn điện thoại của tớ lên đến gần 2 triệu suốt gần 1 năm không thấy đến thu tiền của tớ cũng chẳng cắt. Tớ vẫn dùng đến 1 ngày gọi điện cho mình hỏi Chị có phải là A không??? Mình bảo nhầm máy. Thế là cắt luôn. Cũng chẳng đòi Cước gì cả?