TIN TÀI TRỢ.

Vấn đề về giấc ngủ của bé....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.03K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trộm vía bé nhà em ngủ rất tốt. Có thể ngủ qua đêm từ 10h đến 6h luôn mà không dần dậy ăn (bé nhà em mới tròn 6 tháng hôm 24) .Có điều vấn đề thực sự không phải giấc ngủ của bé mà là vấn đề mẹ chồng!onttella: Vì em còn rất trẻ (20t) mà mẹ chồng lại quá đỗi cẩn thận nên tất cả những điều luật chăm sóc bé đều do mẹ đưa ra. Gần đây, cứ 6h sáng là bà vào phòng (Hic! Hồi mới về bà bảo là cho hẳn 1 tầng để riêng tư mà từ khi có thằng cu thì chả thấy riêng tư đâu nữa!- Bà cứ thế mà mở cửa phòng đi vào thôi, chả gõ giếc gì cả đâu ạ! Hôm chốt cửa thì sáng sớm bị dộng cửa hỏi chốt làm gì!) gọi cu dậy cho ăn. Em đã bảo để cu vừa ăn vừa ngủ cũng được. Thế mà bà nội nó cứ dựng dậy rồi tập thế dục cho nó, sau đó cho nó ăn! (:Silly.....Em cũng chẳng biết thế là đúng hay sai nữa. Các chị có kinh nghiệm tư vấn cho em giấc ngủ ban đêm của bé với ạ!
    Bajup7

fTwfp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 386 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

E ơi nếu bé vẫn khỏe mạnh vui vẻ bình thường thì chẳng sao đâu mà, thực ra theo c mẹ chồng em làm đúng đấy, bé ngủ 1 giấc tương đối rồi (8h), cho bé dậy sớm, vệ sinh sạch sẽ, tắm nắng, massage... rồi cho ăn như vậy là em phải ...cám ơn mẹ chồng em đấy chứ, như vậy tạo nếp sinh hoạt tốt cho bé
    E cũng đừng lo lắng bé ko ngủ đủ giấc, ăn no xong bé ngủ ngay ấy mà, lo gì...
    Chỉ sợ dậy lúc 6h là mất giấc ngủ của ..mẹ bé thôi hihi :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,439 Bài viết

• 1,647 Được cảm ơn

Mình lại nghĩ các bé dưới 1 tuổi vẫn nên để ăn ngủ theo nhu cầu. Nếu bé ngủ đủ rồi sẽ tự khắc trở mình dậy mà k cần đánh thức. Còn nếu chưa bé vẫn nằm đấy ngủ tiếp, giấc ngủ cả đêm có thể kéo dài đến 10 tiếng. Thêm nữa, trẻ 6 tháng trở đi có thể bỏ qua bữa đêm để tập trung vào giấc ngủ mà k sợ bị đói. Việc ăn đêm thời điểm này sẽ gây đầy bụng và sâu răng khiến bé khó ngủ tròn giấc.
    Thường mình thấy các bé ngủ k đủ giấc mà bị dựng dậy hay uể oái, quấy giống như người lớn đang ngủ bị đánh thức ấy, sẽ rất khó chịu.
    Việc mẹ chồng bạn làm như vậy k sai nhưng đúng là cẩn thận quá. Bà có thể tập thể dục và rửa ráy cho cháu sau khi cháu đã đẫy giấc rồi mà. Bé còn nhỏ chưa cần phải ngủ dậy sớm đúng giờ như người lớn đâu vì bé có phải đi làm đâu nhỉ?
    " Yêu càng sâu đậm thì càng thương tổn. Từ khi bắt đầu đến hiện tại, có lẽ tất cả đều đã thay đổi, chỉ có tôi yêu em là chưa từng thay đổi."

TỪ BẮT ĐẦU ĐẾN HIỆN TẠI - Tình Không Lam Hề
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 347 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

con mình 17 tháng rồi nhưng mỗi khi ngủ mình vẫn để bé tự dậy khi đã ngủ no mắt. nhưng có khi tạo cho bé thói quen dậy đúng giờ cũng tốt đấy,, nhà mình giờ mẹ đi làm thành ra con cũng phải dậy sớm theo. thời gian đầu cả mẹ cả con uể oải mệt mỏi lắm.
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã cho e lời khuyên! Thực ra hỏi các chị để biết mình đúng hay sai thôi chứ cũng chẳng nói để bà thay đổi được! Mà mọi người có ai cho bé ăn bột hipp k vậy!? Sao cái hộp nhà e nó chả có thìa, chả biết cân đo đong đếm thế nào cả
    Bajup7

fTwfp7