TIN TÀI TRỢ.

Uống sữa trước khi ngủ

• 3 Lượt chia sẻ
  • 8.2K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 770 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Chan qua, con gai cua minh co thoi quen an sua truoc khi ngu. Mac du da nhieu lan minh cho chau an truoc khi ngu 1 luc, sau do moi danh rang, nhung lan nao cung phai pha them 1 chut xiu nua chau moi chiu ngu. Minh rat lo cho rang cua chau vi luon co sua dong lai trong mieng. Minh ko biet cac be khac co giong the ko, va phai lam the nao de bo thoi quen xau nay?? Cho y kien cua moi nguoi. (Be nha minh duoc 23 thang.)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chao cac chi,
    Em moi tham gia dien dan vi lau nay khong co thoi gian nen chi "hoc hoi kinh nghiem" chu chua tham gia.

Con gai em duoc 19 thang. Truoc khi di ngu bao gio chau cung phai co mot binh sua khoang 200ml. Bu het binh la chau cung ngu luon. Em rat ban khoan vi so chau bi hu rang nen danh phai vach mieng chau de do mot it nuoc trang mieng du biet la lam nhu vay se khong sach. Mong cac chi chi cach cho em voi.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có nghĩa là luôn ngủ gục khi uống sữa vừa hết à? Lạ thật. Cu con nhà mình cũng tầm này, cũng phải uống 200ml lúc 9h, nhưng sau đó còn chơi chán chê,mẹ tha hồ cọ răng bằng bàn chải nhúng nước muối, rồi uống nước lọc tráng miệng.

Vậy bạn phải cho uống sữa sớm lên, cách thời điểm bé hay ngủ chừng 1h. Còn nếu do phản xạ uống sữa làm bé buồn ngủ, thì đành cho bé bú nước ngay khi vừa hết sữa và để sẵn nước & khăn bên cạnh để lau răng cho bé vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn chị Mèo Bé. Em sẽ thử theo cách của chị xem thế nào.
    À, nhân tiện chị cho em hỏi luôn nhé em thường rơ lưỡi cho Bíbo bằng mật ong sau bữa ăn cháo lúc 6h tối; đến 9h tối thì bú 1 bình sữa rồi đi ngủ chứ không rơ lưỡi nữa. Sáng hôm sau em thường thấy miệng Bíbo có mùi hôi. Em nghĩ có lẽ là do sữa đóng lại. Chị Meobé có thây như vậy chưa? Và ngỏai mật ong thì minh có thể rơ lưỡi bằng gì cho sạch hả chị? Em đã thử bằng thuốc nước rơ lưỡi nhưng thấy không hiệu quả.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Mình vẫn đánh răng cho bé khi bé đã ngủ rồi. Con cứ việc ngủ, mẹ cứ việc cọ. Xong xuôi, dựng bé ngồi dậy uống nước. Tất nhiên bé có thể khó chịu cáu kỉnh một tý,nhưng chẳng sao cả, sau đấy bé lại ngủ ngay.
    Success is a journey, not a destination.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không phải ai cũng mát tính như Kiki đâu. Mình mới chỉ thò đầu nhiệt kết vào khoé miệng hơi há ra của QA là nó đã xua tay kêu "thôi thôi" dù mắt vẫn nhắm nghiền..

bthuy02 đừng gọi mình là MeoBe, kẻo có người kiện đấy. Mật ong chỉ giúp làm sạch tưa lưỡi (là các mảng cặn sữa bám trên lưỡi các bé sơ sinh làm các bé đau & khó bú), nhưng lại là đồng minh của sâu răng (tỷ như bạn giúp bé ăn kẹo vậy).

Mình ko nghĩ hôi miệng là do sữa (miệng các bé uống sữa không cứ thơm nức đấy thôi). Có vẻ là do thịt cá còn dắt lại trong miệng nhiều hơn.
    • 16 năm
    • 23 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Kiki ơi. Bé nhà Kiki lúc ngủ chắc không ngậm chặt miệng phải không. CuTit nhà mình khi ngủ cứ ngậm chặt miệng, mình không thể cậy miệng cu cậu ra để lau răng bằng nước muối được. Còn lúc thức thì bé nhất định không cho mình đánh răng, lại còn dọa nôn nữa. Không biết có ai có kinh nghiệm về chuyện này không nhỉ?
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Ngậm chặt chứ, mím môi, lắc đầu quầy quậy, gạt tay, cáu lên còn cắn nữa ấy chứ. Nhưng mà mình vẫn phải cọ răng cho bé chứ làm thế nào khác được. Hôm nào khó khăn quá, bé cáu kỉnh quá thì thỏa hiệp bằng cách cho uống nước không thôi. Nhưng Kiki nhà mình được cái là không bao giờ ăn trong lúc ngủ. Nếu buồn ngủ quá là cu cậu nhả cái bình ra ngay (chắc vì hồi Kiki bé, mình bao giờ cũng dừng cho bú ngay mỗi khi bé bắt đầu lơ mơ ngủ) Và đúng lúc đấy mình cũng phải cọ răng cho bé ngay nếu không sau đó bé sẽ ngủ và rất khó chịu nếu bị đánh thức.

Mình cho Kiki đi đánh răng cùng với mình. Hai mẹ con cùng đánh răng buổi sáng, như là trò chơi ấy. Trước khi cho đánh răng thật thì mình cho bé chơi với cái bàn chải đánh răng một thời gian, dạy bé cầm bàn chải đúng chiều. Kiki bây giờ tuy chưa chải được răng nhưng bao giờ cũng cho đúng đầu bàn chải vào miệng và nhai nhai. BS nha khoa bảo là bé nhai bàn chải thế cũng tốt, cũng sạch răng. Miễn là bạn đừng ép bé, cứ để bé làm tự nguyện và vui vẻ. Quan trọng nhất là phải tạo thành quy trình và bé phải biết được là trước khi ngủ thì phải chải răng mà chải răng thì fun, bé sẽ chờ đợi việc đấy thôi, không phản đối đâu.
    Success is a journey, not a destination.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng thế đấy. Sáng ra bé nhà mình được phát bàn chải & 1 cốc nước muối ngồi nhai đỡ trong khi mẹ đánh răng. Rồi đến lượt bé thì mẹ vừa chải răng vừa hát bài gì mà "mẹ mua cho em bàn chải xinh, như các anh em đánh răng 1 mình" (hồi trước khi chưa nhớ ra bài này thì mẹ cải biên bài "em có đôi bàn tay trắng tinh" thành"em có đôi hàm răng trắng tinh". Bây giờ thành quen, nghe ở đâu bật bài đó là gọi "mẹ ơi răng".
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 770 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Có lẽ em cũng phải làm gioống chị Kiki thôi. Thưoờng thì beé nhà em ngủ raất muoộn (cùng boố mẹ) nên khi ăn suữa xong thì boố mẹ cũng díp chaặt maắt vào roồi, chỉ kịp caất bình suữa cho con thôi ops:
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 770 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

À mà các chị ơi, bé Thỏ nhà em gaần 2 tuoổi roồi, đã caần đánh baằng thuoốc đánh răng chưa hay chỉ caần nưoớc muoối là đủ. Neếu dùng thuoốc thì loại nào là phù hoợp, đã chị bé hay anh bé nào dùng thuoốc đánh răng khi 2 tuoổi chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

MeTho oi, ban phai danh rang cho be nha ban thuong xuyen day vi Bopbai moi doc duoc mot bai bao tren bao KH&CN noi rang ty le sau rang sua o tre nho hien nay kha cao. Minh hay danh rang cho Cun nha minh bang khan uot ma no hay can dau lam.