TIN TÀI TRỢ.

tư vấn về giấc ngủ cho bé nhà mình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 683 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà mình được hơn 2 tháng . ban ngày thì bé ngủ cả ngày luôn , làm cách nào cũng ko dậy , cứ ăn xong lại lăn ra ngủ tiếp. nhưng đêm thì thức và khóc cho đến 5h sáng. mọi người bảo mình phải điều chỉnh , nhưng làm thế nào bây giờ để cho bé quen ngủ đêm?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,081 Được cảm ơn

Ui, thế thì mệt lắm nhỉ. Bé nhà tớ ngủ nhưng phải bế có 1 tháng đầu mà tớ cũng phát điên rồi.
    Ban ngày bạn cứ đánh thức bé dậy chơi, càng nhiều càng tốt. Đến khoảng 6h tối, đóng kín phòng, bật điều hòa, máy sưởi tắm nhanh cho bé thì đảm bảo đêm bé ngủ ngon. Cách này bs dạy cho tớ đấy. Nhớ đừng tắm lâu kẻo con bị lạnh.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 89 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc hơn 1 tháng cũng vậy, được 5 ngày thì cả nhà mệt mỏi quá, cũng đánh thức mà nó cứ ngủ thỉu đi cơ, nếu bạn đã thử hết các cách mà ko được thì thử cách này nhé, tớ cũng tham khảo ở trên WTT này thôi, tầm bé ngủ giấc đêm, cho bé ăn, thấy có vẻ buồn ngủ thì đặt con nằm sấp trên bụng mẹ, e bé sẽ ngủ say, nắn lại giấc, từ ngày hôm sau sẽ trở lại bt, chúc may mắn.
    nFBa

QnIUJGWQnIUp7
    • 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebi311 Xem bài viết
    bé nhà mình được hơn 2 tháng . ban ngày thì bé ngủ cả ngày luôn , làm cách nào cũng ko dậy , cứ ăn xong lại lăn ra ngủ tiếp. nhưng đêm thì thức và khóc cho đến 5h sáng. mọi người bảo mình phải điều chỉnh , nhưng làm thế nào bây giờ để cho bé quen ngủ đêm?
    Ui bé khóc từ khi sinh tới h ấy hả mẹ nó? Có khi nào bé khóc dạ đề chăng, nếu thế thì ngoài 3 tháng sẽ hết, trước tớ chỉnh TÍt bằng cách đổi h tắm và cho ngủ ban ngày càng ít càng tốt
    cR1pmvVUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e cảm ơn các mẹ. vì e sinh bé lần đầu nên fải học hỏi kinh nghiệm...bé nhà e ko phải khóc dạ đề đâu. nhưng nếu để bé nằm sấp trên bụng mẹ có an toàn ko chị DANGQUYEN? e thấy bảo ko nên cho bé nằm sấp?khi bé ngủ say thì lại đặt bé xuống nằm ngửa hả chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 89 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ phải nửa nằm nửa ngồi, dựa lưng vào gối, nên chuẩn bị sẵn tư thế thuận lợi để cho con nằm sấp lên bụng mẹ, nhưng là nằm thoai thoải xuôi xuống, tư thế khá thoải mái chứ ko phải nằm ngang - tư thế này gọi là tư thế con ếch, lúc đầu e bé sẽ hơi ngóc đầu lên, nhưng vì đang buồn ngủ sẵn sẽ nằm xuống ngủ, mẹ vỗ vỗ con vài cái, chịu khó nằm khoảng > 1 tiếng cho con ngủ say thì đỡ xuống nằm bt.
    nFBa

QnIUJGWQnIUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e cám ơn chị DANG QUYEN. e sẽ áp dụng xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ giúp mình với, bé nhà mình mới được 1,2 tháng, mình thấy bé ngủ rất ít, ngày cũng như đêm giấc dài nhất cũng chỉ khoảng hơn 1h, ngay cả khi ngủ cũng không sâu, cứ ọ ẹ, giật mình luôn, sau đó thì thức và khi buồn ngủ thì gắt ngủ khóc ầm cả lên, đặt xuống ngủ thì lại ọ ẹ, giật mình. Bé bú bình là chính vì mẹ ít sữa lắm, mình cũng đã cho đi khám, uống vitamin D3, canxin đúng như chỉ định của bác sỹ, thấy cũng không cải thiện được tý nào.
    Cả nhà mệt mỏi với cách ngủ của bé quá, mình cảm giác bé ngủ ít thì lại càng hay cáu, gắt ngủ, mệt->lại càng ít ngủ. Huhu các mẹ giúp mình với :Crying::Crying: