TIN TÀI TRỢ.

tư vấn cho em,đồ chơi phù hợp với lứa tuổi của bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.06K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 182 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em lần đầu nuôi con nên k biết con mấy tháng thì phải tập phản xạ gì.Các mẹ có con rồi cho em hỏi con thích chơi loại đồ chơi nào, mua ở đâu, vào tầm tuổi nào -chơi gì là thích hợp, mua loại nào con chơi đc lâu. Em nghĩ nhiều mẹ mua về con k chơi thì đúng là phí! Còn cái gì các con thích, thì các mẹ đổ dồn đi mua, đắt cũng k ngại phải k ạ.

Bé nhà em 5 tháng, giờ mới có xúc xắc, vịt nổi trong nc, đồ chơi chữ A, thảm nằm Enfa mama. Có ít quá k ạ? muốn mua cho con mà k biết mua gì. Em cũng quan niệm mua đồ tương đối 1 chút con chơi cho an toàn, và còn đứa sau cũng chơi đc nữa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 182 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

kg ai giúp em à?
    • 5,195 Bài viết

• 1,917 Được cảm ơn

Tớ mua đồ chơi cho con cũng có mấy tiêu chí như thế đấy. An toàn, ko gây thương tích khi chơi. Mua mấy con thú để gặm và nhìn màu sắc ở IKEA, mấy con lắc và kéo cót kêu của Lazamer. 1 con ru ngủ của Fish... gì đó..., xa tập đi (cái này đú đởn mua trước vì đúng đợt FP giảm giá).Thảm nhạc Chicco, thảm chơi để lẫy và treo thú carter. Ngồi tính tốn kém lắm, nhưng mua cho con thì bố mẹ nhịn vẫn thấy vui đúng ko:Battin ey:
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • 241 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con tớ thích chơi thảm, bóng và xúc xắc lắm. Tớ k cho bé chơi cái gì kêu to được mẹ nó ạ, sợ ảnh hưởng mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 737 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Tầm đấy tớ hay cho con chơi những món đồ chơi có màu sắc sặc sỡ kết hợp nhiều âm thanh để gây sự chú ý cho bé :Smiling:
    • 122 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Công nhận đồ chơi Chicco thích thật, làm rất thông minh (trước khi cho con chơi, mẹ nghiên cứu và chơi trước ) Mà âm thanh đồ chơi Chicco không bị kêu to ầm ĩ đâu, vì nó làm phù hợp và an toàn cho em bé. Mẹ nghiến răng đầu tư đồ xịn cho con chơi cho nó an toàn, khỏi phải lăn tăn suy nghĩ.
    • 122 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Công nhận đồ chơi Chicco dùng thông mình cực, làm cho lứa tuổi nào là chuẩn cho lứa tuổi ấy, đúng y sì thời kỳ phát triển kỹ năng của con luôn. Đồ xịn có khác. Mà âm thanh của nó rất chi là vừa phải nhé, không kêu ầm ỹ như mấy loại đồ chơi Trung Quốc. Kiểu này mẹ cứ nghiến răng dài dài để con được sướng. Hi hi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 501 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gia đình Bin Xem bài viết
    Công nhận đồ chơi Chicco dùng thông mình cực, làm cho lứa tuổi nào là chuẩn cho lứa tuổi ấy, đúng y sì thời kỳ phát triển kỹ năng của con luôn. Đồ xịn có khác. Mà âm thanh của nó rất chi là vừa phải nhé, không kêu ầm ỹ như mấy loại đồ chơi Trung Quốc. Kiểu này mẹ cứ nghiến răng dài dài để con được sướng. Hi hi
    bạn ơi, cho mình hỏi đồ chơi Chicco mua ở đâu vậy?
    HrQ7p7
    • 122 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gia đình Bin Xem bài viết
    Công nhận đồ chơi Chicco thích thật, làm rất thông minh (trước khi cho con chơi, mẹ nghiên cứu và chơi trước ) Mà âm thanh đồ chơi Chicco không bị kêu to ầm ĩ đâu, vì nó làm phù hợp và an toàn cho em bé. Mẹ nghiến răng đầu tư đồ xịn cho con chơi cho nó an toàn, khỏi phải lăn tăn suy nghĩ.
    Hi hi, không hiểu sao lúc viết nó không hiện lên, bây giờ lại hiện lên tới 2 lần trả lời :Smiling:. Nhờ mod xoá hộ nhé.
    • 122 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unin7278 Xem bài viết
    bạn ơi, cho mình hỏi đồ chơi Chicco mua ở đâu vậy?
    Chicco có mấy cửa hàng cơ, nhưng hay lượn Vincom nên hay mua ở đó. Ở tầng 3 thì phải, đối diện siêu thị citimart ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,281 Bài viết

• 1,220 Được cảm ơn

Mình thì mua nhiều đồ chơi FP lắm vì thấy dễ thương, nhạc nhẹ nhàng nhưng 1 hôm tình cờ có qua nhà 1 chị ở WTT chơi, thì được biết chị ấy là người chuyên cung cấp sỉ các đồ chơi nhập ngoại cho các chị bên lamchame về bán. Chị ấy nói là thật ra đồ chơi FP ko mang tính giáo dục cao, âm nhạc ko hay bằng đồ chơi Leapfrog, nếu thực sự biết mua thì người ta sẽ chọn LF chứ ko phải FP, ở nước ngoài người ta chuộng đồ chơi của LF hơn nên FP thỉnh thoảng có sale chứ LF thì do bán chạy nên hiếm sale lắm. Ở bên lamchame đó có 1 chị chuyên bán đồ LF đó, hoặc bạn có thể vô trang web của nó để tìm món thích hợp cho con rồi đặt hàng cho các chị nhận mua hàng trên amazon đó. Mình đang tăm tia cái đàn và cái trống của LF lắm hihi nhưng con chưa chơi được, để chừng nào bé nhà mình bằng tháng con bạn bây giờ sẽ mua. 1 vài điều chia sẻ với bạn.
    • 5,195 Bài viết

• 1,917 Được cảm ơn

Mẹ nó cho tớ địa chỉ cái:Battin ey:
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,281 Bài viết

• 1,220 Được cảm ơn

Đây là địa chỉ của 1 chị bán hàng leapfrog trên lamchame :
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=34978

Nếu để ý thì thấy các đồ chơi của leapfrog đa phần là tập cho bé mặt chữ cái, con số, ghép các con vật, đồ chơi nào cũng có nhạc. Bé 6 tháng tuổi thì có thể chú ý đến nhạc của đồ chơi hơn sau đó khi bé lớn hơn các mẹ giành thời gian dạy cho con các mặt chữ hiện lên trong đồ chơi đó. Mẹ nicole cứ yên tâm đồ chơi ngoại thì ko dễ hư đâu, nhạc thì nhẹ nhàng chứ ko chói tai như 1 số đồ chơi của TQ, chỉ có điều ghét nhất là mỗi tội đắt, hehe :Thinking::Thinking::Thinking: