TIN TÀI TRỢ.

Trong bỉm của bé có vật lạ...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.9K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Không biết có phải di em kiến thức nông cạn ko nhưng các mẹ cho em hỏi. Sao mấy hôm nay em phát hiện trong bỉm của bé nhà em có một thứ gì đó như hạt đường, màu trắng trong và dẻo dẻo dính ở mặt tã và da cháu. Một ngày em chỉ đóng bỉm buổi tối và lúc bé ngủ cho ngon giấc còn lúc thức thì mặc quần cho tè ra lun (vì sợ bé bị hăm). Có mẹ nào đó cho em biết vật đó là gì ko và có ảnh hưởng gì ko ạ, em cảm ơn các mẹ nhiều!
    kenXDEf

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 87 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ Kuken ơi....đó ko phải là vật lạ đâu? mà trong tả người ta cho 1 chất ngưng tụ ( mình chỉ biết giải thích như thế thôi ) để cho khi bé tè vào thì chất đó kết hợp với nước tiểu của bé tạo thành những cục li ti trắng trong dẻo và dai ( cũng giống như BVS của mình vậy ), cái đó theo phản ứng hoá học thôi chứ ko ko có gì nguy hiểm cả. Mẹ sợ bé bị hăm thì có thể ra nhà thuốc mua thuốc bôi hăm hiệu Bepanthen của Đức, xài rất tốt khi mặc tả.Mẹ yêm tâm nha!
    i love my son...can thanh ly 1 so do, moi cac me ghe tham quan nhe!thanks YM: uyennguyen82_vn Phone:0903138414 https://www.flickr.com/photos/31311258@N08/
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ban dung loai ta gi vay ban oi?
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi em nghĩ đó là do bỉm đấy, chắc là do bỉm bị rách lớp ngoài nên lớp bên trong sau khi ngấm nước của bé sẽ tạo ra những hạt như vậy đấy.Mẹ nó thử xem bỉm đấy còn hạn sử dụng ko? hay là bị cũ ko?
    • 3,805 Bài viết

• 6,153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen Khoa Xem bài viết
    Ban dung loai ta gi vay ban oi?
    Chắc bạn này dùng Bobby Fresh hả, cái đó là hạt siêu thấm để hút nước và ngăn ko cho nước thấm ngược trở lại da bé. Nếu mà bé tè nhiều quá bỉm ko thấm hết thì có thể làm những hạt đó bị ép ngược ra ngoài và dính vào da bé. Ko biết thế có đúng ko nhưng nhà tớ dùng thì nếu hôm nào bé tiểu ít thì ko thấy có, còn hôm nào thấy tè nhiều, cầm cái bỉm nặng chịch mà chưa kịp thay ngay thì cũng bị như vậy.
    Em dọn sang nhà mới: https://my.opera.com/quytrang05/blog/
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,232 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Mình được biết đó là hạt ngậm nước, nhìn nó trong trong. Nhưng mà khi xé ra hoặc bỉm rách thì mới nhìn thấy chứ nhỉ? Mẹ nó lại nhìn thấy dính vào da và mặt bỉm thì chắc là 1 là bỉm rách, 2 là bỉm không tốt rồi.
    • 1,881 Bài viết

• 3,792 Được cảm ơn

Hehe, lần đầu tiên làm mẹ mình cũng lo sợ khi thấy cái đó, cứ tưởng con tè ra chất gì mà lạ thế . Nó là mấy hạt ngậm nước của bỉm đấy mẹ nó ah. Thi thoảng mới có chứ ko phải lần nào cũng có đúng ko?
    Mình nghĩ trong quá trình sản xuất có thể một vài hạt bị dính trên bề mặt tã, bỉm.
    Mẹ nó đừng lo nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ nhiều lắm lắm, mới đầu mình nhìn thấy ở đầu chim bé tưởng bé tiểu ra sợ hết vía, giờ thì yên tâm rồi. mình dùng bỉm bobby fresh nhưng ko biết có phải do mình dán bỉm ko đúng ko mà thấy có lúc ku kau tè tràn cả ra ngoài, híc. tiền bỉm cũng chóng mặt các mẹ nhỉ?
    kenXDEf
    • 3,098 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekuken Xem bài viết
    cám ơn các mẹ nhiều lắm lắm, mới đầu mình nhìn thấy ở đầu chim bé tưởng bé tiểu ra sợ hết vía, giờ thì yên tâm rồi. mình dùng bỉm bobby fresh nhưng ko biết có phải do mình dán bỉm ko đúng ko mà thấy có lúc ku kau tè tràn cả ra ngoài, híc. tiền bỉm cũng chóng mặt các mẹ nhỉ?
    Nhìu khi tràn ra ngoài đấy chứ,do mình đóng bỉm không chặt,mà cứ đóng lỏng 1 tí cho thoáng bạn ạ,bé trai mà tè là cong chim lên,bỉm rút nước k kịp nên phải tràn ra ngoài thôi.Ban ngày dùng miếng dán New Born,đêm hẵn đóng bỉm,vừa thoáng cho bé,vừa kinh tế cho bố mẹ nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

Bé nhà mình trước cũng dùng Bobby Fresh, lần nào thay bỉm cũng thấy thế, bé nhà tơ là con gái, sợ những hạt ấy lọt vào trong nên mình ngừng dùng. Chuyển sang Huggies và Nannys thì ko thấy có hiện tươgj này.
    • 390 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Cái này thì đáng lẽ khi chị dùng băng vệ sinh nếu của Diana thì cũng có hạt li ti màu trắng đó rồi mà. Chị chú ý cho bé ko dùng bỉm quá lâu or làm rách bỉm là được. Mỗi lần thay bỉm chú ý rửa bằng nước chè sau đó để thật khô khoảng 20-30 cho bé thoải mái sau đó đóng bỉm cho bé chở lại. :Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,258 Bài viết

• 3,170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me bé Na Xem bài viết
    Bé nhà mình trước cũng dùng Bobby Fresh, lần nào thay bỉm cũng thấy thế, bé nhà tơ là con gái, sợ những hạt ấy lọt vào trong nên mình ngừng dùng. Chuyển sang Huggies và Nannys thì ko thấy có hiện tươgj này.

Mình cũng thế, lúc trước dùng Bobby cứ mở ra là một vài hạt rơi ra:mad:, mình và ông xã phải giũ thật kỹ mới dám mặc cho Ami vì biết đây là hạt siêu thấm. Hic hic mấy mẹ có thấy khi nó hút nước nó nở to ra thế nào rồi, lỡ lọt vào trong người con thiệt tình là nguy hiểm vô cùng:mad::mad::mad:

Mình chuyển sang Huggies rùi, nhưng bị ám ảnh nên vẫn còn lo lắm lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 270 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trước cũng thi thoảng em dùng Bobby Fresh cho con giai, nhưng giờ toàn dùng Petpet. Công nhận là dùng Bobby Fresh rất khó đóng, mà kiểu gì vẫn cứ bị tè tràn ra ngoài :Sick:, lại hay có cái hạt trong trong dẻo dẻo như các mẹ nói.
    ...cuộc đời là giấc mơ dài...
    • Chờ kích hoạt
    • 11 năm
    • 1,077 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình dùng Bobby Fresh con không hăm nhưng cũng bị hạt trong trong này, sợ quá chuyển sang Pamper, hôm trước ko biết mua phải loại màu xanh, dùng con lại bị hăm, thế mới khổ. Chả biết loại tím có khả quan hơn không, hay con mình không hợp Pamper
    • 629 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Các hạt đó gọi là SAM (super absorbent material) hoặc SAP (super absorbent polymer) dùng trong tã và BVS siêu thấm để tăng cường độ thấm hút của tã/BVS theo cơ chế vật lý chứ ko phải hoá học (vì nếu ko có nó giúp tăng cường thấm hút thì tã/BVS chỉ có cenlulose làm lõi thấm thôi, sẽ ko đủ). Các hạt này khi ko có nước thì giống như hạt cát, màu trắng trong. Khi thấm nước thì trở nên mềm nhão và có thể tích tăng gấp nhiều lần so với ban đầu. Vi vật liệu này dạng hạt nên trong quá trình SX nó rất dễ rơi ra khỏi lõi thấm hút và dính bên ngoài tã hoặc dính trong đường hàn giữa lớp nylon ngoài tã và nonwoven bề mặt tã.
    Thường các hạt này ko có hại khi dính trên da nhưng vì đặc điểm trương nở và háo nước của nó, bạn nhớ cẩn thận ko để nó rơi vào mắt, miệng, đường hô hấp của bé để phòng trường hợp gây khô, ngạt,.. rất có hại (vd khô mắt, khô phổi, ngạt thở, ...).
    Tốt nhất trước khi mặc tã cho con, bạn dùng tay giũ/vuốt sạch các hạt này ra khỏi miếng tã đã để khỏi dính vào bé
    Nếu bạn thấy các hạt này dính trong phần đường hàn của miếng tã nhiều quá, bạn nên complaint nhà SX vì nếu các hạt này hút nước (nước tè, mồ hôi,...), nở ra thì rất dễ làm bung đường hàn của tã --> làm rơi phần vật liệu bên trong ra ngoài. Nếu bé táy máy thì rất có nguy cơ bé bốc và nuốt chúng, rất nguy hiểm. Các bà mẹ và nhà SX tã đều rất sợ vụ này.
    qHBYp7 OTlPp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 102 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

em dùng tã giấy của Hugg cũng bị rơi cái hạt trong trong đó ra. Nhưng chỉ bị nếu như bỉm của con đã khá đầy thôi (nằng nặng ~ 3 lần tè - bé 2 tháng tuổi). em vẫn vote cho Bobby, nhưng thường xuyên thay tã hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 731 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

tớ dùng bỉm Nanný chẳng bao giờ thấy bị như thế cả .Dù có hôm từ 9h tối đến 7h sáng hôm sau ( do tớ quên mất vì thấy con ngủ ngon mà ).
    bỉm nặng trịnh mà sờ vào không thấy bị ngấm ngược trở lại.Tớ cân được gần 8 lạng ...kỷ lục
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 2,150 Được cảm ơn

chắc mẹ này dùng bobby rồi nên mới bị cái này.Hồi em dùng thử bobby cho cu nhà em cũng thấy thế,tưởng làm sao nhưng ox bảo hạt ở bỉm.Em dùng bỉm khác thì ko thấy bị nữa.Cũng tuỳ lúc bị lúc ko.
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

IyGLp7
    • 185 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quytrang05 Xem bài viết
    Chắc bạn này dùng Bobby Fresh hả, cái đó là hạt siêu thấm để hút nước và ngăn ko cho nước thấm ngược trở lại da bé. Nếu mà bé tè nhiều quá bỉm ko thấm hết thì có thể làm những hạt đó bị ép ngược ra ngoài và dính vào da bé. Ko biết thế có đúng ko nhưng nhà tớ dùng thì nếu hôm nào bé tiểu ít thì ko thấy có, còn hôm nào thấy tè nhiều, cầm cái bỉm nặng chịch mà chưa kịp thay ngay thì cũng bị như vậy.
    tớ cũng nghĩ thế ^^
    pamper cũng vậy mà ^^
    nói chung đừng để bé tè nhìu quá mới thay bỉm thì chẳng sao cả ^^
    0_9427MTI0NTY2MTU2MQ
    Mời các bạn ghé thăm nhà Chip nhé
    www.my.opera.com/thienbaonhi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bobby tớ xài thấy ổn, kon mình 3 tháng nhưng lúc nào mình cũng mua cỡ L để cho thoải mái. dùng loại ban đêm thì ok, loại ban ngày khoảng 2 tiếng là thấy cái hạt ấy rùi, híc, chắc đổi bỉm thui.
    kenXDEf
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2