TIN TÀI TRỢ.

Trời nóng thế này thì có được dùng điều hòa không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 828 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em mới được 10 ngày tuổi, trong phòng nhỏ nên nóng kinh khủng, em mạnh dạn quấn tã rồi khăn cho bé cẩn thận rùi mới bật điều hòa ở 29 độ thôi ạ !
    Nghĩa là phòng chỉ mát mát, thi thoảng lại mở cửa ra cho lưu thông không khí, em thấy bé rất khỏe (trộm vía :Smiling, mát mát nên ăn ngủ rất thoải mái.
    Vậy mà các cụ sang cứ nói phải kiêng, không được điều hòa gì hết :Thinking:, em trộm nghĩ trời này mà ko nằm điều hòa thì bé nhà em chịu sao được.
    Có mẹ nào sử dụng điều hòa từ trước tới giờ cho em kinh nghiệm sử dụng sao cho an toàn cho bé với ạ :RaisedEye, em thấy cũng hơi lo !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,074 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Bạn cứ dùng điều hòa cho mát, để nhiệt độ hợp lý là okie bạn ạ. Nóng quá bé bị mồ hôi còn dễ bị viêm phổi là khác.
    • 1,589 Bài viết

• 1,584 Được cảm ơn

Mình cũng cho bé dùng máy điều hòa từ nhỏ đến giờ chả có sao, bé cũng ít khi ốm vặt, trộm vía con ngủ rất ngoan
    • 295 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Cho bé dùng điều hòa thì bạn phải lưu ý đến độ ẩm trong phòng cho bé. Nếu có điều kiện thì bạn nên mua máy phun sương về dùng, hoặc phải lau nền nhà thường xuyên và đặt chậu nước trong phòng, vì nếu không khí bị khô quá sẽ dẫn đến bệnh viêm họng, viêm mũi cho bé. Điều này rất quan trọng khi dùng điều hòa đấy bạn nhé. Ngoài ra những khi tắm hoặc thay tã cho bé bạn cũng nên tắt điều hòa đi để giữ ấm cho bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,547 Bài viết

• 8,339 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Con mình mà ngủ với quạt là chỉ chừng 1-1.5 tiếng thôi, cón bật máy lạnh thì phải 28 độ, bật 29 độ là đầu, lưng đổ mồ hôi. MÀ con mình chịu máy lạnh, bật máy lạnh là ngủ 1 lèo 2-3 tiếng. Cứ thấy thế nào thoải mái cho con thì làm thôi. Chứ bật quạt mà thấy con ngủ cứ trằn trọc không ngon, mình thấy xót sao đó.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi, nghe vậy em cũng thấy yên tâm, tại các cụ cứ lăn tăn, khổ :Thinking:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy trên HN có rất nhiều người dùng chăn lưới, hôm nọ cũng mua 1 cái của 1 chị, thấy bảo chăn hồng kông mua bên Thái. Trộm vía, nàng bé cũng chịu đắp chăn hơn nên đêm ngủ có bật điều hòa mình cũng đỡ lo bé nhiếm lạnh. Mình vẫn còn số chị này vì chưa trả tiền mà hehehe, thứ 2 có lương mới trả, mẹ nó thích mình sẽ cho số