TIN TÀI TRỢ.

Trị teo mật bẩm sinh cho bé - mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ nhé!

• 63 Lượt chia sẻ
  • 31K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hiện tại bé nhà mình bụng vẫn to da và mắt vẫn vàng . chế độ ăn uống của bé như những trẻ khác, 1 tuần uống hết 1 hộp sữa bột Dielac grow(900g). 3 bữa cháo/ngày, thực phẩm cho bé phong phú từ thịt, cá, trứng, tôm, cua. . . tuy nhiên đồ tanh ăn it bữa hơn do ăn nhiều bé dễ bị đi ngoài.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé ăn như vậy nhưng đi phân dạo này thành khuôn hơn trước kia nhưng màu phân không vàng. mà cho ăn gì thì đi màu như vậy. trao đổi cụ thể hơn gọi cho mình số 0979552443
    • 58 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các Mẹ ai có kinh nghiệm chăm con bị bệnh này thì chia sẻ để mọi người biết để chăm con.
    Tôi cảm ơn nhiều
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con cua chi mo chua
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cu nha em em dc 11 thang uong thuoc o bac trach nhung trom via gio be van khoe na ai co j mum ljen lac hay chja se kinh nghiem voi may ban thi lien lac voi mjnh 0979334898
    • 58 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cháu nhà mình mới mổ đc 15 ngày rồi. Trộm vía cháu đã đi phân vàng, bụng nhỏ lại.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhu vay la tot rui ,be nha em ko mo.uong thuoc bac trach gjo di phan vang rui chj ah
    • 58 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn ơi giờ cháu mổ xong rồi, bạn cho uống thuốc bắc, ai kê và ở đâu vậy bạn để mình xin ý kiến.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em uong thuoc bac thach o tay ho ha noi chj ah
    comment by WTT mobile view
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hiện tại bé nhà mình được 24 tháng 20 ngày tuổi sau thời gian dài 1 năm 4 tháng dùng thuốc nhà bác Thạch vẫn không thấy chuyển biến về màu da, và bụng không nhỏ đi, nên mình đã dừng không cho bé uống thuốc tiếp nữa bạn à
    image
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con nha e day ne uong thuoc bung ko to da trang hong na
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn đi khám cho con kết quả xét nghiệm, siêu âm chỉ số có giảm không? Theo mình bạn nên suy nghĩ về chế độ ăn của con, có thể ăn bớt đạm và dầu mỡ lại, cho ăn bổ sung củ quả. Buổi tối nên cho bé ăn cháo gạo lứt với mè đen thôi, sữa có loại sữa dành cho bé bị bệnh về gan mật đó bạn, vì chức năng gan của bé kém mà. Thay đổi chế độ ăn kết hợp với uống thuốc của bác Thạch xem có chuyển biến không.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi theo mình được biết, nếu bé mổ rồi thì thuốc đông y chữa trị sẽ không có hiệu quả nữa. Giờ bạn để ý đến chế độ ăn của bé (hạn chế thực phẩm đạm cao, thịt đỏ, dầu mở, thực phẩm qua chế biến...), nếu đang bú mẹ mẹ cũng phải kiêng (mình nghĩ vậy nên chia sẻ với bạn).
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con nha minh 1 thag ruoi la di benh vien phat hien trieu chung la phan bac mau nc tieu dam mau da vang mat vang benh vien hoi chuan bao ve nha theo doi 2 tuan sau len kiem tra va mo .nhung mjnh ko dua con len nua.mjnh lien lac voi bac thach rui ra lay thuoc uong uong dc 3 thang thj con mjnh da trang hong nc tieu nhat mau mot ngay di i mot lan va phan khuon .khi con mjnh dc 8 thang nghia la uong thuoc 6thang mjnh dj kham lai.trom via con minh bac si ko tin la con mjnh bi benh nay lun .gjo con mjnh an dc chao thjt dj phan vang rui mong nhung aj co con bj benh cac me hay manh me len tim ra huong dj dung va tot nhat cho con vi can benh nay lien quan toi mang song cua con minh
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sau 8thang ko biết bn cho con đi khám lại ở đâu? Bsi nào khám? Bn có thể chụp kết quả xét nghiệm của con bn cho các mẹ xem ko?
    Mn đọc đi đọc lại coment của bn mn rất suy nghĩ vì mn thấy khi con đã bị chuẩn đoán là teo mật, bsi sẽ cho nhập viện ngay và s.a của teo mật sẽ ko đơn giản(các mẹ có con teo mật sẽ biết) mà tại sao bsi khám xong chờ theo dõi 2 tuần rồi hội chuẩn mổ???
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dung con minh nhap vien lam cac xet nghjem rui sieu am luc doi luc no con mjnh kham o nhj dong 2 .va mjnh cung tai kham o do cac ket qua xet nghjem sieu am dc dua len khoa ngoai hoi chuan va bao ve theo doi 2 tuan mjnh ve ko len lai nua vj len thj cung mo mjnh cac be mo rat dau don nen mjnh o nha lun va lay thuoc o bac thach uong na gjo con mjnh dc 11 thang roi

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng có bé bị teo mật lúc bs chuẩn đoán bệnh thì cháu dc 1thang10 ngay và gia đình ko mổ và lấy thuốc nhà bác thạch ở tây hồ Hà nội tới nay uống thuốc đã dc gần 2 tháng mà da và mắt bé vẫn vàng,bụng to và cứng
    • 58 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Từ số anh Minh cung cấp mình đang đợi kết quả khám lại của con mình để mang lên Lào Cai để lấy thuốc cho con. Có bệnh vái tứ phương các mẹ ạ.
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm trước con mình (cũng bị teo mật đã mổ được 9 năm) vào viện nhi nội soi dạ dày, khi vào trong phòng nội soi, thấy các bsi nói chuyện với nhau là mổ teo mật ở viện nhi hiện lại quay về con số 0 vì trước đây mổ teo mật có bác sĩ Liêm (giám đốc) là bàn tay vàng để mổ, sau đó có bác Việt B. Nhưng hiện tại bác Liêm đã nghỉ hưu giờ về bvien Vimec làm, còn bác sĩ Việt B chuyển về Xanhpon. Các bạn có thể tham khảo http://bvxanhpon.vn/News.aspx?ctl=ne...kl1=&pknew=298
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết thông tin nếu bây giờ 1 ca mổ cấy ghép tế bào gan mất bao nhiêu, khi phẫu thuật và sau phẫu thuật có nhiều vấn đề khó khăn không, và làm phẫu thuật ở bệnh viện nào tốt không. Do bé nhà mình bác Hoa khoa gan mật bên Nhi TƯ bảo khi nào bé được 10kg thì quay lại cấy ghép gan.Mình cảm ơn nhiều
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4