TIN TÀI TRỢ.

Trị teo mật bẩm sinh cho bé - mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ nhé!

• 63 Lượt chia sẻ
  • 31K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 221 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Bé nhà mình đang bị nghi là teo mật bẩm sinh, hiện đang ở bv nhi TW ktra lại.
    Mình tìm hiểu trên mạng thấy bệnh này sợ lắm, huhu, tây y gần như bó tay rồi, có phẫu thuật hay ghép gan thì khả năng thành công cũng ko tiên lượng trước được.
    Mình đang tìm hiểu đông y. Mình được giới thiệu đến bác Thạch ở phố Nguyễn Hoàng Tôn, Hn. Bác này có bài thuốc bí truyền, đã chữa bệnh này và các bệnh về gan được 30 năm rồi. Nghe bác nói chuyện thì cảm thấy rất hi vọng, n cũng k rõ thực hư thế nào. Mình rất muốn có thêm thông tin để kiểm chứng và hỏi thêm kinh nghiệm chă m sóc và cho bé uống thuốc . Có mẹ nào đã từng nghe, từng biết hay từng chữa cho con ở nhà bác Thạch không thì chia sẻ thông tin cho mình với, mình đang hoang mang quá, huhu.
    Ai có thông tin nào khác về cơ hội chữa khỏi bệnh này thì cũng chia sẻ cho mình với nhé.
    Mình cảm ơn các mẹ rất nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 221 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Huhu, không mẹ nào có thông tin chia sẻ với mình à
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban da dang tin tu thang 11/2011 nen ko biet gio nay co giup dc ban ko
    minh co dua chau cung bi chuan doan teo mat bam sinh khi 3 thang tuoi benh vien nhi TW chi dinh mo nhung gia dinh ko mo ma chua bang dong y den nay tien trien rat tot
    minh nghi ban nen thu xem
    Thay Thach o duong Nguyen Hoang Ton -Ha Noi So nha 14 ngach 20 ngo 110
    hi vong co the lam gi do giup dc chau be
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhns71 Xem bài viết
    Ban Ngoc Minh oi. Tôi có cháu được BV nhi TƯ chẩn đoán teo mật bẩm sinh hiên nay cháu được 2,5 tháng tuổi. BV chỉ định mổ nhưng gia đình không mổ. Bạn cho tôi xin số điện thoại của bạn để kiểm tra lại thông tin về cháu của bạn có được không. Số điện thoại củat tôi là 0904777181 / Bạn giúp tôi với. Cảm ơn bạn nhiều!
    mình cũng cùng cảnh ngộ... buồn lắm các bạn ạ... bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ cho vợ chồng mình với... ngàn lần cảm tạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị teo mật bẩm sinh và mổ lúc 2 tháng tuổi ở viện nhi tw. Trộm vía, bjo cháu 17 tháng rùi, vẫn phát triển bình thường như những trẻ khác. Mấy lần mình cho bé đi khám lại, thấy nhiều bé khác lớn hơn (4-5 tuổi) cũng phát triển bt .
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocminhcun Xem bài viết
    minh co dua chau cung bi chuan doan teo mat bam sinh khi 3 thang tuoi benh vien nhi TW chi dinh mo nhung gia dinh ko mo ma chua bang dong y den nay tien trien rat tot
    Chào bạn, Mình cũng có đứa cháu bị bệnh teo mật. Cháu bé đã được gia đình đem đến khám ở bv Nhi đồng 2 (TP.HCM) nhưng không có kết quả tốt. Bạn cho mình hỏi thêm thông tin về thầy Thạch được không? Tại gia đình mình ở trong TP.HCM ak, Số điện thoại của mình là : 01665378575 (mình tên là Tâm). Bạn nào có thông tin gì về căn bệnh này thì share giúp mình với nha. Cảm ơn bạn nhiều nha!
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hic,cháu mình cũng mới phát hiện bị bệnh này, bạn có thông tin gì cho mình với nhé. SDT của mình: 0984 957 602. Mình xin chân thành cảm ơn!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng có cháu ((((
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình không còn sử dụng số: 01665378575. Các bạn đừng gọi vào số này nữa nhé!!! Xin cảm ơn!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocminhcun Xem bài viết
    Bây giờ bé sao rồi chị? Bé nhà e thì mổ rồi, giờ dk 8m rồi. Không biết tương lai thế nào
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Korby Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng bị teo mật bẩm sinh và mổ lúc 2 tháng tuổi ở viện nhi tw. Trộm vía, bjo cháu 17 tháng rùi, vẫn phát triển bình thường như những trẻ khác. Mấy lần mình cho bé đi khám lại, thấy nhiều bé khác lớn hơn (4-5 tuổi) cũng phát triển bt .
    Bé nhà chị sao rồi chị ơi? Bé nhà e cũng mổ, giờ được 8m rồi. Cũng thấy nhiều bạn tốt, nhiều bẠn xấu sau mổ, ko biết tương lai sẽ thế nào. Hy vọng con sẽ được may mắn.
    • 10 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con minh cũng đã có chỉ định mổ Kasai chữa teo mật bẩm sinh. Thực sự mình rất cần những thông tin chia sẻ của các bạn đã có kinh nghiệm trong việc điều trị căn bệnh này. Điện thoại của mình là 0906123773. Xin cảm ơn các bạn.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ráng đọc hết nhé: bé nhà mình ở trước nằm viện nhi đông 2. Được chẩn đoán teo đường mật và xơ gan f1. Triệu chứng
    comment by WTT mobile view
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ráng đọc hết nhé: bé nhà mình ở trước nằm viện nhi đông 2. Được chẩn đoán teo đường mật và xơ gan f1. Triệu chứng: phân trắng nhạt vàng, nước tiểu vang như nước trà, bụng to, mắt bụng, tay chân, ... đều vàng. Siêu âm thấy gan và lách to. Được chuyển qua khoa ngoại mổ, nhưng mình cho về và uống thuốc nam. Hiện tại các triệu chứng trên đều hết, các chi số xét nghiệm bình thường. Thuốc dạng bột uống với nước cơm. Vì vậy ai cầu hổ trợ gọi cho mình 0976189336 hoặc vo minh 0976814676 minh sẽ tư vấn cho. Nếu dùng thuôca nam khỏi thì bé sẽ bình thường như bé khác. Mình cũng biết nhiều bé đã chữa khỏi.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ráng đọc hết nhé: bé nhà mình ở trước nằm viện nhi đông 2. Được chẩn đoán teo đường mật và xơ gan f1. Triệu chứng: phân trắng nhạt vàng, nước tiểu vang như nước trà, bụng to, mắt bụng, tay chân, ... đều vàng. Siêu âm thấy gan và lách to. Được chuyển qua khoa ngoại mổ, nhưng mình cho về và uống thuốc nam. Hiện tại các triệu chứng trên đều hết, các chi số xét nghiệm bình thường. Thuốc dạng bột uống với nước cơm. Vì vậy ai cầu hổ trợ gọi cho mình 0976189336 hoặc vo minh 0976814676 minh sẽ tư vấn cho. Nếu dùng thuôca nam khỏi thì bé sẽ bình thường như bé khác. Mình cũng biết nhiều bé đã chữa khỏi.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cháu nhà mình cũng vừa phát hiện bị bệnh này. Mọi người có ai gặp trường hợp như vậy xin chia sẻ thông tin chữa bệnh, cách chăm sóc cho bé thế nào ạ.
    Mong mọi người chia sẻ vì bệnh này hiếm gặp mà đọc thông tin thì nguy hiểm quá, cháu mình mới chưa đc 2 tháng tuổi
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn cho mình hỏi bé nhà bạn phát hiện bệnh khi nào và bắt đầu uống thuốc nam từ bao giờ nhỉ. Bé nhà mình phát hiện bệnh 4 tháng 9 ngày tuổi tại BV nhi TW. kết quả bé bị teo mật coschir định mổ nhưng gia đình mình không mổ, và về nhà cũng cho bé uống thuốc nam luôn khi ra viện. Mình lấy thuốc tại nhà bác Thach -Tay Ho-Ha Noi.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà mình uống thuốc nhà bác Thạch từ ngày 21/01/2015 đến nay 14/04/2016 vẫn duy trì nhưng không thấy khỏi, ngày 10/04/2016 bé ktra lại kích thước túi mật nhỏ 9mm*6mm, bề mặt gan không đồng nhất , men gan cao da va mat vang, bung to gan xah noi nhieu tren bung. Minh cung mang ket qua cho ba Thach xem nhung chi nhan duoc cau cu uong den khi khoi thi thoi
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thời gian uống thuốc của bé đến nay đã được hơn 1 năm nhưng không có tiến triển tốt lên. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ được không ạ. Minh cam on nhieu
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chi cho em so dt dc ko chj.em cung dang cho con em uong thuoc bac trach.thay tien trien lam chi ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4