TIN TÀI TRỢ.

Trẻ 4 tháng tuổi sốt liên tục không rõ nguyên nhân???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.88K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 67 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em chào cả nhà, mong các mẹ thông thái tư vấn và chỉ bảo giúp em với. Cu nhà em được hơn 4 tháng. Hôm chủ nhật vừa rồi tự nhiên sáng dậy cháu sốt trên 37 độ, em cho uống lá nhọ nồi và đắp khăn mát hết 1 ngày thì khỏi, hôm sau bt. Đến thứ 3 lại sốt, mà nhiệt độ còn cao hơn nữa, gần 39 độ. Em cho đi khám thì bs bảo chỉ là sốt do thời tiết thôi, rồi bs cho paracetamol cho trẻ em về, trên 38,5 độ thì uống. Em cho uống 1 gói và kết hợp với lá nhọ nồi thì hết ngày hôm đó lại đỡ, sáng hôm sau thì khỏi hẳn. Được 2 hôm, hôm nay là thứ 6 lại sốt 37 độ 6. Em vẫn đang cho đắp nhọ nồi và uống nước lá nhọ nồi. Mà suốt từ CN đến giờ em chả dám cho ra ngoài, chỉ ở trong phòng mở cửa cho thoáng và lau người thôi. Hôm đi khám bs cũng bảo không phải sốt virus, không viêm họng, không viêm phổi, không mọc răng. Em chả biết tại sao nữa. Nhà em vẫn cho cháu nằm điều hòa bao lâu nay khi nóng nên em không nghĩ là do điều hòa. Sau khi tắt điều hòa 2 tiếng em mới cho ra khỏi phòng. Vậy con nhà em sốt là cái kiểu gì các mẹ nhỉ? Không rõ nguyên nhân em lo lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 67 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không bác nào trả lời em nhẩy, thôi em cũng comment câu cuối rồi đóng topic thôi. Em đã cho Bốp đi khám, bs bảo là sốt siêu vi trùng, Bốp nhà em là bị kiểu sốt cách nhật nên sau khoảng 1 tuần sẽ hết. Hôm nay cháu lại hết sốt và nghịch như bình thường rồi
    MTI2MTc5NTI3NA
    0_9155MTI2MzcyNDcyMw
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 11,061 Bài viết

• 6,506 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nếu sốt kèm nôn trớ thì phải vào viện xét nghiệm ngay, đang mùa viêm não bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 981 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trẻ nghịch ngợm quá có khi cặp nhiệt độ cũng lên tới 38 độ, đừng lo lắng quá nếu thấy con ko bỏ bú, chơi bình thường và tự hạ nhiệt.