TIN TÀI TRỢ.

Tóc bé thường xuyên bị dựng đứng, có mẹ nào biết vụ này không ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.48K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 203 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái,

Em mới sinh con lần đầu nên rất ít kinh nghiệm về nuôi con. Có điều này em băn khoăn quá: bé nhà em thỉnh thoảng tóc cú dựng đứng cả lên trong khoảng vài dây (dựng cả đầu í ạ, tất cả xoè ra dựng hết cả lên trông rất sợ) rồi lại xẹp xuống ngay, mà khi tóc bé dựng lên mình còn nhìn thấy được ấy.

Có mẹ nào biết thì tư vấn dùm em với ạ hoặc có mẹ nào có bé giống bé nhà em không thì chia sẻ với em cho em yên tâm ah

Em cảm ơn các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 203 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cac me ơi, sao không ai trả lời em vậy, huhu
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 2 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

chị 2 bé rùi đây.cảv 2 bé tóc khi dưới 1 tuổi đều dựng đứng lên,lúc nào cũng dựng).rồi đến hơn tuổi là hết.chị nghĩ chẳng sao đâu
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ngày trước mình nghe các bà nói rằng " nếu các cô gái chưa chồng vuốt tóc bé thì tóc bị dựng đứng". Thế là bà nội ku Bia không cho mấy cô bạn chưa chồng mình sờ tới đâu. Tớ thì nghĩ là do tóc cứng mà bé cắt tóc ngắn nên nó dựng vậy thôi. Lớn là hết thôi, tóc dựng cũng đẹp mà
    CAFE & BIA - TÌNH YÊU CỦA MẸ
    • 144 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

em gội đầu xong cũng hay bị thế!
    • 144 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

gần đây thay đổi dầu gội đầu cũng đỡ hơn chút a..
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 250 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con gái mình cũng bị..mình nghĩ chẳng sao đâu..kẹ lớn sẽ hết,...đội mũ đẹp ngay y mà
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chắc thế rùi, các mẹ không phải lo nhìu đâu
    • 26 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi virgostar84 Xem bài viết
    Chào các mẹ thông thái,

Em mới sinh con lần đầu nên rất ít kinh nghiệm về nuôi con. Có điều này em băn khoăn quá: bé nhà em thỉnh thoảng tóc cú dựng đứng cả lên trong khoảng vài dây (dựng cả đầu í ạ, tất cả xoè ra dựng hết cả lên trông rất sợ) rồi lại xẹp xuống ngay, mà khi tóc bé dựng lên mình còn nhìn thấy được ấy.

Có mẹ nào biết thì tư vấn dùm em với ạ hoặc có mẹ nào có bé giống bé nhà em không thì chia sẻ với em cho em yên tâm ah

Em cảm ơn các mẹ
    Con mình ngày xưa cũng thế, tóc dựng đứng lên rồi sau đó rụng thành hình vành khuyên ở sau đầu, hóa ra bé bị thiếu canxi, thế là phải mua canxi về cho bé uống đấy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không cần phải lo, chắc do bé có năng khiếu về điện ảnh đấy, CỨ nhìn kỹ đi để có tóc dựng đứng các ca sĩ phải tốn biết bao nhiêu là tiền bạc,phải mừng mới đứng chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà em cũng bị giống mẹ virgostar84 em đang rất là sợ ko biết phải làm sao nữa , khi ngủ tóc gà tóc lại xù lên trông rất sợ nhưng chỉ vài giây là hết ,không biết mẹ bé virgostar84 đã hết chưa chia xẻ cho em với
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà em từ lúc sinh ra đã có cái kiểu tóc dựng rồi. Tự nhiên ở giữa đầu dựng lên 1 chỏm như kiểu đầu Beckham ấy. Mọi ng đến chơi thấy lạ và cứ khen đẹp và thời trang.
    Nhưng theo kinh nghiệm thì bà ngoại bảo trẻ con tóc dựng là yếu. Kết hợp với việc bé nhà em hay ra mồ hôi trộm nữa thì bác sỹ kết luận là Còi xương.
    Hôm nay vừa mới đi thăm khám và lấy thuốc về, để xem uống bổ sung canxi xong tình trạng này có giảm không rồi em sẽ report lại cho mẹ chủ top nhé! Nhưng bé nhà mẹ nó chỉ dựng có chút xíu rồi xẹp thì chắc là ko sao đâu. Con nhà em là dựng liên tục cơ, chả bao giờ xẹp xuống ấy, có vuốt chán thì vẫn cứ dựng lên bình thường?!
    • 9,707 Bài viết

• 9,679 Được cảm ơn

ko sao đâu bạn, mình thấy trẻ con 10 đứa dựng hết 7 đứa, con mình hôi đó cũng vậy, đội nón hoài cho xẹp xuống, sau đó bé lớn tí, tóc dài và mềm thì hết đứng ngay