Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tinh chất Cúc La Mã - dùng bôi da cho trẻ có tốt không?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 16.9K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con em bị muỗi đốt, da nổi đỏ trông tội lắm. Chị hàng xóm mách em là bôi cho con sản phẩm có chứa tinh chất Cúc La Mã vừa hết muỗi đốt, vừa dưỡng da luôn. Chị nào đã dùng cho bé rồi thì cho em ý kiến với ạ. Sản phẩm này có tốt không, có an toàn cho bé không (con em mới được 2 tuổi ạ). Em cảm ơn các chị nhiều nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 315 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Cúc La Mã - nhẹ nhàng chăm sóc làn da
    Trải qua nhiều thế kỷ, cùng với sự phát triển của khoa học - công nghệ, các chất tìm thấy trong Chamomile đã được nghiên cứu, thử nghiệm và được chứng minh có tác dụng chữa bệnh như cách dùng dân gian kể trên.
    Cúc La Mã - Chamomile recutita là một loài thực vật thuộc họ Hoa Cúc, thường mọc gần khu dân cư ở khắp châu Âu và vùng ôn đới thuộc châu Á. Loài cây này còn phân bố ở vùng ôn đới thuộc Bắc Mỹ và Úc. Vì hạt cây cúc La Mã sinh trưởng ở chỗ đất trống và thoáng nên chúng thường mọc ở gần đường đi, xung quanh các bãi đất trống và mọc trên những cánh đồng hoa như một loài hoa dại. Hoa Cúc La Mã có mùi thơm đậm
    Các tác dụng chữa bệnh của Chamomile được loài người phát hiện ra cách đây hàng ngàn năm từ thời La Mã cổ đại, và cũng đã được ghi nhận trong y văn của Hippocrate. Người Hy lạp và La Mã cổ đại đã biết dùng Chamomile để chữa bệnh bằng cách: giã nhỏ đắp hoặc chườm lên các vết thương, vết loét ngoài da giúp phòng nhiễm khuẩn, giảm đau, nhanh liền sẹo. Hoặc hãm hay sắc lấy nước uống chữa viêm loét miệng, sưng lợi , đau răng, đau bụng (do tiêu hoá, do kinh nguyệt, …), đau đầu, mất ngủ, căng thẳng, …
    Chamomile chứa các thành có tác dụng chữa bệnh điển hình như:

- Tinh dầu Volatile (các Bisabolol) và các flavonoid có tác dụng chống co thắt, giãn cơ, điều chỉnh nhu động ruột, chống viêm.

- Chamazulence: có tác dụng giảm trực tiếp quá trình viêm ở mô, kích thích hình thành mô hạt, kháng khuẩn, kháng nấm, chống dị ứng, …

Trong một số thử nghiệm lâm sàng cho thấy, kem bôi chứa tinh chất chamomile có tác dụng làm dịu các tổn thương da, giảm viêm, chống nhiễm khuẩn tương đương với tác dụng của Hydrocortisone (một loại Corticoid). Da trẻ nhỏ đặc biệt là trẻ sơ sinh rất mỏng manh, cấu trúc chưa ổn định, hàng rào biểu mô chưa trưởng thành nên rất dễ tổn thương, dị ứng và nhiễm trùng. Việc lựa chọn các sản phẩm chăm sóc da cho bé vừa có tác dụng chữa bệnh, vừa phù hợp với làn da nhạy cảm của bé đôi khi không đơn giản. Các sản phẩm chứa Corticoid khi dùng cho bé phải rất thận trọng với những tác dụng phụ của nó. Những sản phẩm này khi sử dụng nhất thiết phải cần sự hướng dẫn của bác sỹ hoặc dược sỹ.

Với thế mạnh là một thảo dược nhẹ dịu, an toàn, tác dụng chữa bệnh tốt, nên chamomile được dùng để điều trị các tổn thương hay viêm nhiễm ở da trẻ nhỏ, kể cả trẻ sơ sinh mà việc điều trị bằng corticoid lâu dài có thể gây những tác dụng phụ nguy hiểm. Ở Đức, các chế phẩm có chứa tinh chất thảo dược này là lựa chọn hàng đầu để chăm sóc và chữa trị những bênh lý ở làn da trẻ nhỏ đặc biệt trong các trường hợp viêm da, chàm, hăm, côn trùng đốt, … Các chế phẩm đó đã được ghi nhận trong dược điển của 26 nước (1992) có nền y học phát triển như: Mỹ, Pháp, Đức, Nga, Hungari, …

Hiện nay, ngoài tinh chất Cúc La Mã, một số sản phẩm còn kết hợp thêm kẽm oxyd, vitamin E, B5 như kem bôi da trẻ em Skinbibi để tăng tác dụng điều trị do kẽm oxyd giảm ngứa, tạo màng bảo vệ, vitamin E, B5 dưỡng da, giữ ẩm, làm mềm, giúp da nhanh liền sẹo. Đây là giải pháp an toàn và hiệu quả để điều trị các bệnh về da cho trẻ nhỏ như: hăm da, viêm da, chàm, côn trùng đốt, khô da.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đọc bài này rồi, trên Dantri mà http://dantri.com.vn/c7/s162-355943/...soc-lan-da.htm
    Em thấy nhiều người dùng sản phẩm này rồi, cũng khen lắm chị à. Chị cứ yên tâm mà dùng cho bé, cái này dùng được cả cho trẻ sơ sinh mà.
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé. Thế là mình yên tâm dùng cho bé rồi. À xin hỏi các chị thêm là sản phẩm này mua ở đâu ạ (Chị hàng xóm đi công tác nên em không hỏi được). Mong các chị trả lời em sớm nhé.
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay mình mới vào đây. Không biết bạn đã mua được kem bôi da cho bé chưa. Sản phẩm này mình mua ở hiệu thuốc gần nhà (nhà mình ở Thái Thịnh - Hà Nội). Bạn cứ tới hiệu thuốc bảo là bán cho sản phẩm bôi da trẻ em Skinbibi là họ đưa cho ấy mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 303 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

cúc la mã là cúc gì hả các chị ơi, ở Vn có không ạ>
    • 1,527 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bebongmeyeu Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ nhé. Thế là mình yên tâm dùng cho bé rồi. À xin hỏi các chị thêm là sản phẩm này mua ở đâu ạ (Chị hàng xóm đi công tác nên em không hỏi được). Mong các chị trả lời em sớm nhé.

Cái muốn hỏi có phải tinh dầu không, mẹ nó ra 15/21/255 Cầu Giấy mua nhé
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không phải tinh dầu bạn à, mà là kem bôi da, trong thành phần có tinh dầu của Cúc la mã, chuyên dùng chăm sóc da cho trẻ nhỏ, "điều trị các bệnh về da cho trẻ nhỏ như: hăm da, viêm da, chàm, côn trùng đốt, khô da." - trong bài chị Chuotchua post bên trên ấy. Mình ra hiệu thuốc và mua được rồi, cảm ơn cả nhà. Mình dùng bôi cho con và sẽ thông báo cho các mẹ kết quả nhé.
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muguet Xem bài viết
    cúc la mã là cúc gì hả các chị ơi, ở Vn có không ạ>
    "Cúc la mã một loài thực vật thuộc họ Hoa Cúc, thường mọc gần khu dân cư ở khắp châu Âu và vùng ôn đới thuộc châu Á. Loài cây này còn phân bố ở vùng ôn đới thuộc Bắc Mỹ và Úc. Vì hạt cây cúc La Mã sinh trưởng ở chỗ đất trống và thoáng nên chúng thường mọc ở gần đường đi, xung quanh các bãi đất trống và mọc trên những cánh đồng hoa như một loài hoa dại." , cánh hoa dài màu trắng. Loại hoa này không có ở Việt Nam, nhưng tinh dầu Cúc La Mã thì được nhập về Việt Nam rồi. Tinh dầu này có trong thành phần các loại kem bôi da, dưỡng da dành cho em bé và có cả trong một số mỹ phẩm dành cho người lớn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bebong nhà em bôi Skinbibi thấy nốt muỗi đốt mờ đi rồi các chị ạ, sản phẩm này mùi cũng thơm thơm. Thấy bảo ngay khi bị muỗi đốt bôi cho con thì hiệu quả hơn nhiều. Lần sau rút kinh nghiệm, bé bị là bôi ngay, có lọ này phòng thủ rồi
    • 119 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy bảo ngay khi bị muỗi đốt bôi cho con thì hiệu quả hơn nhiều. Lần sau rút kinh nghiệm, bé bị là bôi ngay, có lọ này phòng thủ rồi
    Mình thấy bôi ngay hiệu quả lắm, mà Skinbibi bôi cả cho người lớn cũng được đấy, mình bị muỗi đốt vài nốt ở mặt mới bực chứ, lôi ra bôi ngay, hết rùi,hihi.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đây là lần đầu tiên em tham gia diễn đàn, mong các mẹ chỉ dẫn cho em nhiệt tình ghen. Cu nhà em bị chàm sữa bôi đủ các loại thuốc mà chẳng thấy đỡ, bôi hồ nước cũng chẳng ăn thua, đêm em cứ phải quấn chặt tay lại không cu cậu ngứa lại gãi chầy hết cả mặt. Theo các mẹ thì em xài Skinbibi bôi cho con có hết không? Thuốc này bôi chữa chàm sữa có an toàn không? Cảm ơn các mẹ nhiều nghen.
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi 2 tháng nhóc nhà em cũng bị chàm sữa nhiều lắm, em tìm hiểu mãi mới mua thuốc SkinBibi đấy vì nó chiết xuất từ thảo dược, dùng an toàn, chứ mấy thuốc bôi ngoại toàn có corticod, kô nên dùng thấy bảo hại da lắm nhất là da trẻ nhỏ. Bôi 3 ngày là khỏi tịt đấy, da dẻ giờ nhẵn nhụi rồi. Chị dùng thử cho bé nhà chị xem sao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có còn mẹ nào sử dụng sản phấm Skinbibi này cho bé nhà mình không? Bôi ngày mấy lần hả các mẹ? Cách bôi thuốc như thế nào cho đúng?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mãi mình mới tìm được tờ hướng dẫn sử dụng, Skinbibi này dùng sau khi rửa sạch vùng da bị tổn thương, thấm nhẹ nhàng, thoa thuốc này ngày 2-3 lần. Tuy nhiên bạn nhớ là không được bôi Skinbibi vào chỗ tổn thương đang chảy nước nhé. Chúc bé mau khỏi.
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trên Dân trí đăng tải bài này http://dantri.com.vn/c7/s162-359549/...i-muoi-dot.htm
    Các mẹ xem để tham khảo về cách phòng tránh muỗi đốt cho bé và cách chữa trị nhé.
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thời tiết này khô hanh khó chịu quá. Bé nhà em da bị khô và môi cũng hơi bị nứt nẻ. Dùng Skinbibi bôi vào môi cho bé có được không cả nhà nhỉ, em sợ bé nhà em liếm vào, không biết có ảnh hưởng gì không? cả nhà cho em lời khuyên nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 166 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị ngứa liên tục, tập trung ở chân. Bé gãi nhiều nên để lại nhiều bông hoa nhỏ ở chân lắm. Mình xót ruột tìm mua kem dưỡng để làm mau phai vết thâm tàn dư của những lần gãi. Không biết skinbibi có công dụng này không? Mẹ nào cũng gặp trường hợp như mình, cho mình lời khuyên với. Thanks.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 166 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị ngứa liên tục, tập trung ở chân. Bé gãi nhiều nên để lại nhiều bông hoa nhỏ ở chân lắm. Mình xót ruột tìm mua kem dưỡng để làm mau phai vết thâm tàn dư của những lần gãi. Không biết skinbibi có công dụng này không? Mẹ nào cũng gặp trường hợp như mình, cho mình lời khuyên với. Thanks.
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dùng Skinbibi bôi vào môi cho bé có được không cả nhà nhỉ, em sợ bé nhà em liếm vào, không biết có ảnh hưởng gì không? cả nhà cho em lời khuyên nhé.
    Skinbibi dùng chữa nẻ được mà. Bôi vào môi bé nếu bé chẳng may liếm vào cũng không sao đâu vì khi bôi lên da bé thì thuốc chứa tinh chất cúc la mã và một số thành phần như Vitamin B5, E rất an toàn. Còn nếu bạn không yên tâm thì có thể bôi cho bé vào buổi tối khi bé đi ngủ ấy.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2