Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tấm lót Liner cho bé bán ở đâu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.42K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh dang tim mua miêng lót liner trong ta vai cho baby dung trong thang dau tiên ma ko biết mua o dau ! Me nao biết chi cho minh voi ! minh o Saigon day ! Co phai miêng Liner chong tham nước ngước lai mong cua babyko các me????

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Hehe, đồ Pigeon có loại Liner đó đấy. mà dùng tã vải làm gì cho cực. Cứ mua BOBBY NEWBORN ấy. Bé "giải quyết" xong là mẹ vứt toẹt đi luôn, khỏi cần giặt giũ với cả liner.
    Success is a journey, not a destination.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguuyen ngoc thuy trang
    Minh dang tim mua miêng lót liner trong ta vai cho baby dung trong thang dau tiên ma ko biết mua o dau ! Me nao biết chi cho minh voi ! minh o Saigon day ! Co phai miêng Liner chong tham nước ngước lai mong cua babyko các me????
    Đúng rồi, Liner đó dùng rất tốt, lót 1 miếng vào tã vải, khi bé tè nước sẽ không thấm ngược lại làm ướt đít bé. Mình mua cái đó ở siêu thị Maximart Cộng hoà, chỗ khu bán đồ em bé ấy, bạn tìm kỹ một chút vì nó ở trên ngăn hơi cao và hơi khuất đấy. Một hộp 50 miếng là 35ngàn thì phải. Tính mình tiết kiệm nên khi dùng mỗi miếng mình lại cắt làm đôi vì thế cũng vừa đít bé cho đỡ lãng phí .
    Bobby newborn dùng cũng hợp lý lắm, có điều bây giờ thuytrang đi mua là hơi mệt đấy vì các cửa hàng hầu như hết hàng rồi, họ bảo ba tháng nay rồi không có loại này. Tuần trước mình may mắn tìm được một hàng còn nên mua luôn mấy gói mà cũng hết nhanh lắm, bé tè 2-3 lần là đầy một cái rồi, tóm lại, việc tè và ị của bé rất art nên tốn kém đấy :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 60 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Troi tiếc qua, me Trang lai o SG nha to ong xa mua nham bao nhiêu la giay liner o metro ve không dung den. bay gio dang Cố dùng :-))
    Me Titi Ánh Nguyệt
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me TiTi
    Troi tiếc qua, me Trang lai o SG nha to ong xa mua nham bao nhiêu la giay liner o metro ve không dung den. bay gio dang Cố dùng :-))
    chong cua Trang dang lam tai Hanoi, neu ban cam thay "phai co dung" thi cu "chuyên nhương " lai cho minh di !
    Thu sau nay ong xa minh ve Saigon tham vo ne, ban co the liên lác voi minh ko???? handphone cua minh la 0913075200
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cam on các me rát nhiêu,
    nha minh cung gan siêu thi Mãi mát COng Hoa, chiêu nay di lam ve minh se ghe vao mua. Thát cam on các me rát nhiêu
    Minh han che dung ta giay co san voi em be moi sinh vi so ham mong be toi nghiếp ! minh chi dung vao ban dem thoi
    cam on các me nhe
    (ko hiêu sao minh ko the viết chu ko dau binh thương, tu dung co cu phét dau tuy tiên the nay !) :-(
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 183 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào nguyenngocthuytrang, mình có thừa rất nhiều liner do khi đó mua nhiều quá bé dùng k hết. Mình đã liên lạc theo số handphone của bạn nhưng hình như là bạn viết nhầm, số đó là của một người khác. Nếu bạn cần thì liên lạc lại số 0904 011 236, mình sẽ gửi cho bé nhà bạn nhé.
    Thân chào
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguuyen ngoc thuy trang
    cam on các me rát nhiêu,
    nha minh cung gan siêu thi Mãi mát COng Hoa, chiêu nay di lam ve minh se ghe vao mua. Thát cam on các me rát nhiêu
    Minh han che dung ta giay co san voi em be moi sinh vi so ham mong be toi nghiếp ! minh chi dung vao ban dem thoi
    cam on các me nhe
    (ko hiêu sao minh ko the viết chu ko dau binh thương, tu dung co cu phét dau tuy tiên the nay !) :-(
    Á à a, mẹ thuytrang ơi, tã giấy Bobby newborn cho bé là loại miếng lót vào trong tã, không phải là loại tã quần đâu, thấm nước cũng tốt, bé nhà mình dùng không thấy bị hăm mông, khi mua phải hỏi kỹ, loại đó 22ngàn một bịch 28 miếng thì phải, bạn dùng thử xem ( ô, sao mình lại đi quẳng cáo dùm Diana vậy ta?)
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn các ban rất nhiều. Mình đã mua tả Bobby Newborn va cộng thêm giấy Linner của bạn Thủy gửi tặng. Vậy là cũng tạm đủ trong tháng.
    Cám ơn các mẹ nhiều nhiều nghe.
    Trang
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 60 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

sory Trang nhe hom nay minh moi vao mang de check thong tin nen bay gio moi dóc dước tin cua Trang. minh da goi theo so cell phone cua Trang cho nhung không dước. neu Trang van can nua thi liên lác voi minh nhe. thúc ra minh mua o metro nen gia cung kha re vao lai minh san sang tang Trang them mót hóp mua vi minh co 3 hóp nhung chi mươn lay lai tiên 2 thoi con mmot thi thoi vi thực ra chau nhà minh bay gio không con dung nua.
    Hoac co me nao can mua to san sang chuyên nhương day!!!
    phone cua minh la: 04 - 8519734
    Me Titi Ánh Nguyệt
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 1,581 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hơ các mẹ ơi, tội gì mà đi mua tã giấy Bobby NewBorn ở ngoài cửa hàng cho đắt nhỉ, lại tốn công. Trên này có mấy số điện thoại gọi mang đến tận nhà đấy, mà họ cũng sẵn hàng nữa (18.500/túi 30 miếng). Hôm nọ tớ vừa gọi hai thùng NewBorn liền, dùng xả láng. Tớ dùng băng dính hai mặt lót vào cái quần đóng bỉm ý, vẫn thoáng mát mà không sợ bé tè ra giường. Nhưng mà nói chung là nên tập xi cho bé. Tớ cũng đang tập cho Bống đây, có lúc xi mãi không tè, vừa bế vào lòng làm một phát ướt cả mẹ lẫn con..hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,120 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

chào các mẹ,mình ở sài gòn, có mẹ nào biết địa chỉ mua tã giấy Bobby fresh và giấy linner bán tận nhà thi chỉ giúp mình với. Vì bụng mình to rồi (7,5 tháng), mà mình lại sinh đôi nữa nên không dám đi lại nhiều !
    Cám ơn các mẹ nhiều lắm ! mong tin các mẹ!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 102 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Memalu oi !
    Chi co the goi so dt nay de mua ta cung nhu quan ao do dung cho em be. Ngươi ta co the giao tan nha voi gia ca phai chang : 08.9085489/ 0309613572. Chúc chi khoe.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 102 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Memalu oi !
    Chi co the goi so dt nay de mua ta cung nhu quan ao do dung cho em be. Ngươi ta co the giao tan nha voi gia ca phai chang : 08.9085489/ 0903613572. Chúc chi khoe.
    • bcc
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 794 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, mình vừa mua BobbyNewborn2 ở metro giá đến 24.500đ/gói (20 miếng) các mẹ ạ, ở đó hếtNewborn1 nên mình phải lấy NB2 nhưng không biết em bé sơ sinh có dùng được loại NB2 này không hả các mẹ? mình lỡ mua 5 gói rùi mà không biết sao nữa? mình thấy có mẹ bảo cắt đôi ra lót cho bé nhưng không biết khi cắt ra thì có dùng được không nhỉ? mẹ nào biết thì chỉ mình với nhé.Thx :1:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 640 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bcc
    Các mẹ ơi, mình vừa mua BobbyNewborn2 ở metro giá đến 24.500đ/gói (20 miếng) các mẹ ạ, ở đó hếtNewborn1 nên mình phải lấy NB2 nhưng không biết em bé sơ sinh có dùng được loại NB2 này không hả các mẹ? mình lỡ mua 5 gói rùi mà không biết sao nữa? mình thấy có mẹ bảo cắt đôi ra lót cho bé nhưng không biết khi cắt ra thì có dùng được không nhỉ? mẹ biết thì cho mình dùng với nhé.Thx :1:
    ẤY! Mẹ nó cứ giữ lấy đợi dùng sau chứ đừng cắt ra nhé. NB2 hơi to nên mẹ nó tìm mua loaị NB cho bé dùng tháng đầu. 5 gói đó để laị dùng hết ngay ý mà, lo gì, nếu không mẹ nó mang ra hàng đôỉ loaị bỉm/tã giấy khác được ngay thôi mà, miễn là mẹ nó chưa mở ra. Chúc 2 mẹ con khoẻ
    • 738 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bcc
    Các mẹ ơi, mình vừa mua BobbyNewborn2 ở metro giá đến 24.500đ/gói (20 miếng) các mẹ ạ, ở đó hếtNewborn1 nên mình phải lấy NB2 nhưng không biết em bé sơ sinh có dùng được loại NB2 này không hả các mẹ? mình lỡ mua 5 gói rùi mà không biết sao nữa? mình thấy có mẹ bảo cắt đôi ra lót cho bé nhưng không biết khi cắt ra thì có dùng được không nhỉ? mẹ biết thì cho mình dùng với nhé.Thx :1:
    Mẹ nó ơi cái newborn2 nó dài gấp đôi cái 1 nên nếu dùng cho bé sơ sinh thì hơi dài quá 1 nửa thì tận nửa lưng nửa còn lại thì trên rốn nên néu bé tè mấy lần là bị ướt lạnh lưng và bụng, mình thấy loại này rất dở, Newborn 1 thì OK, phù hợp cho bé 0-3 tháng còn sau đó có thể đóng bỉm bình thường từ ngoài 2 tháng được rồi mà >còn cắt đôi ra thì tè nó tràn ra ngoài luôn ah, vì mối đầu miếng lót đều phải có đầu chặn mà. :1:
    Simple life, simple things and complicated heart...

DSCN2323photo0067DSCN2302[IMG]
    • bcc
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 794 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn mẹ PHUONGMINHBONG& SAPA nhé, mình mới mang thai lần đầu nên chẳng có kinh nghiệm gì cả vậy NB2 thì phải đến tháng thứ mấy mới dùng được vậy mẹ SAPA và khi nào thì bé hết dùng NB thế? mình thấy mẹ PHUONGMINHBONG nói sau 3 tháng thì cho bé đóng bỉm nhưng SG nóng lắm cơ, đóng bỉm cả ngày thì thương con quá, vậy nếu không dùng bỉm thì mình mặc gì cho bé sau 3 tháng hả các mẹ?

Các mẹ ơi, sao mà mình lo lắng quá vì không biết chăm con làm sao đây nữa
    • 369 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Goby
    Hơ các mẹ ơi, tội gì mà đi mua tã giấy Bobby NewBorn ở ngoài cửa hàng cho đắt nhỉ, lại tốn công. Trên này có mấy số điện thoại gọi mang đến tận nhà đấy, mà họ cũng sẵn hàng nữa (18.500/túi 30 miếng). Hôm nọ tớ vừa gọi hai thùng NewBorn liền, dùng xả láng. Tớ dùng băng dính hai mặt lót vào cái quần đóng bỉm ý, vẫn thoáng mát mà không sợ bé tè ra giường. Nhưng mà nói chung là nên tập xi cho bé. Tớ cũng đang tập cho Bống đây, có lúc xi mãi không tè, vừa bế vào lòng làm một phát ướt cả mẹ lẫn con..hihi
    Chị mua ở đâu mà giá rẻ như vậy? Tại thời điểm này hay từ 2005? Nếu có thể chị post địa chỉ mua tã giấy Newborn Diana mà chị đã mua cho các mẹ trên này biết với nhé!
    Cảm ơn chị nhiều!