TIN TÀI TRỢ.

tắm lá sài đất cho bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.04K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vào hè bé nhà mình thường hay có rôm, mình nghe nói tắm lá sài đất thì mát và trị được rôm sảy (một số tài liệu đông y cũng nói như vậy). Bà nội đã tìm ở quê được 1 ít phơi khô và tắm cho bé, mình đã tắm cho bé được khoảng nửa tháng nay thấy cũng có vẻ đỡ. Sáng nay mình lại được đọc trên mạng 1 bài nói về nhiễm trùng da trẻ do tắm lá (trong đó có cả tắm bằng lá sài đất nữa), mình hoảng quá. Có mẹ nào biết về cái vụ lá sài đất không tư vấn cho mình với chứ cứ thế này thì đúng là chẳng biết đường nào mà lần.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 133 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

nhà mình cũng tắm sài đất cho hai nhóc nhà mình đây, theo kinh nghiệm của mình thì nếu mình làm các khâu sạch sẽ thì chẳng có vấn đề gì cả nhưng mình không chỉ tắm sài đất mà cả sữa tắm nữa, hôm thì tắm sữa tắm hôm thì tắm sài đất, nhưng đạc biệt khi da bị mẩn ngứa thì mình chỉ tắm xà phòng thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

me MA ơi, bạn tắm lá sài đất cho con thấy không vấn đề gì hả. Thế thì mình về lại cứ lá đó tắm cho con vậy. Thế sữa tắm me MA dùng là sữa gì thế, trước mình dùng cho con là của Jonhson baby nhưng bây giờ họ bảo có chất gì đấy không nên dùng nên mình không dùng nữa.