TIN TÀI TRỢ.

Tắm bằng lá chè xanh cho bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.71K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu tắm bàng nước lá chè xanh thì có sợ da bé bị đen ko huh các me?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,884 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Không đâu bạn ah. Bé nhà mình tắm nước chè xanh từ lúc mới sinh đến giờ da vẫn trắng hồng, ra đường ai cũng khen. Yên tâm nhé. Nhưng gần đây bà nội bé chuyển sang tắm cho cháu bằng nước quả mướp đắng cho mát. :Smiling:
    • 1,021 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Tắm chè xanh thì không sợ da đen nhưng nếu tắm nhiều thì gây khô da, không nên tắm thường xuyên mẹ nó ạ, tắm mướp đắng hoặc kinh giới cho lành.
    clRnn3cKp1
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hihi cam on cac me nhe'. the nay thi em do lo kekkke
    • 244 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Tui cứ trung bình 1 tuần tắm lá chè xanh cho cháu 2 lần
    CUỘC ĐỜI ANH ĐỞ KHỔ BIẾT MẤY
    NẾU MẸ EM NGÀY ẤY ĐỪNG SINH EM
    • 380 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tắm mướp đắng + kinh giới, tía tô cực okie, dễ kiếm mà lại không có rôm xảy chi hết
    • 221 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

tắm bằng lá chè xanh thì tốt đấy nhưng các mẹ cẩn thận nhé vì bà con trồng chè toàn phun thuốc trừ sâu thồi, nếu người bán hàng nói là lá chè này sạch thì đừng có vội tin, hàng xóm nhà mình có cả họ trồng chè nên mình biết, vả lại mình xem chương trình Cuộc sống thường ngày lúc 6h15 trên VTV3 họ cũng nói rằng các bà mẹ nên cẩn thận khi tắm cho bé( nhất là các bé sơ sinh ) bằng các loại lá vì có nhiều loại vi khuẩn có hại bám vào lá thế nên mình toàn mua các loại dầu tắm cho trẻ em, sợ lắm nhỡ đâu con bị ngứa hay gì gì thì sót lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 182 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ti chuot cua me Xem bài viết
    tắm bằng lá chè xanh thì tốt đấy nhưng các mẹ cẩn thận nhé vì bà con trồng chè toàn phun thuốc trừ sâu thồi, nếu người bán hàng nói là lá chè này sạch thì đừng có vội tin, hàng xóm nhà mình có cả họ trồng chè nên mình biết, vả lại mình xem chương trình Cuộc sống thường ngày lúc 6h15 trên VTV3 họ cũng nói rằng các bà mẹ nên cẩn thận khi tắm cho bé( nhất là các bé sơ sinh ) bằng các loại lá vì có nhiều loại vi khuẩn có hại bám vào lá thế nên mình toàn mua các loại dầu tắm cho trẻ em, sợ lắm nhỡ đâu con bị ngứa hay gì gì thì sót lắm.
    Mẹ này nói rất đúng, mới lại theo mình chè xanh chỉ nên dùng để rửa bím hay chim cho bé để đỡ hăm thôi chứ không nên dùng để tắm. Không biết có phải mình sính ngoại không chứ mình vẫn chuộng và dùng cho bé nhà mình các loại sữa tắm Giôn sơn ( viết thế này cho nhanh), mình thiển nghĩ các nước phương Tây họ phát triển gấp mấy lần VN,họ nghiên cứu kiểm nghiệm chán rồi, họ dùng thì cớ sao mình lại k dùng, hihi.
    5
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hihihi to thi toan tam cho be' bang dau tam vao mua dong con mua he thi dung nuoc la' rat mat da. Dung la cac loai la' thi so ko duoc dam bao nhung to toan mua la' ve rua that ky roi ngam nuoc de do sau roi moi nau' len de tam cho be'. Rat mat da muh. Me nao so thi dung muop dang hoac kinh gioi ma minh dung de an y
    • 1,961 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaumeo1811 Xem bài viết
    Nếu tắm bàng nước lá chè xanh thì có sợ da bé bị đen ko huh các me?
    Hic, làm gì có chuyện đó bác. Con em tắm mãi chả sao. Kiểu như mọi người bảo tắm cho con bằng nước dừa thì trắng ý mà, nếu đúng thật thì miền Trung miền Nam, ai cũng trắng tuốt luốt à?
    • 136 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bé nhà mình nước da ngăm ngăm giống bố, thế mà chịu khó tắm chè xanh thấy da sáng hơn đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 167 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình thấy tắm chè xanh cho bé lúc đó da có vẻ sậm màu hơn nhưng chỉ ngừng tắm chè xanh khỏang 1 tuần thôi thì da bé lại sáng như thường.