Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tã giấy chống hăm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.36K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bà mẹ nên để ý đến phần màng đáy khi mua tã giấy cho con. Loại màng thở dạng vải có độ thông thoáng lớn gấp đôi loại màng nylon, lại mềm mại đối với làn da bé.

Vào những ngày đông, tã giấy có ưu thế hơn hẳn so với tã vải vì độ hút thấm cao, giúp trẻ không bị lạnh khi tè dầm. Tuy nhiên, việc chọn và dùng tã giấy không đúng cách có thể khiến da trẻ nổi mẩn đỏ, đau rát, dân gian gọi là chứng hăm.

Có rất nhiều loại tã khác nhau: loại màng đáy nylon thông thường, loại màng đáy là nylon thở; màng đáy dạng vải, màng đáy thoáng khí dạng vải (còn gọi là màng giấy thở)... Trong đó, loại màng đáy thoáng khí dạng vải thường được các bà mẹ lựa chọn vì có độ thông thoáng gấp đôi loại màng nylon thở, lại mềm và dễ chịu, nhất là đối với vùng da đùi của bé, nơi tiếp xúc với đáy tã.

Ngoài màng đáy, các bà mẹ cũng nên để ý đến vách chống trào của bỉm. Hai bên vách nếu được thiết kế mềm mại sẽ không gây vết hằn cho bé, khiến bé dễ chịu, thoải mái hơn.

Gần đây trên thị trường xuất hiện loại tã giấy bổ sung tinh chất trà xanh, giúp khử mùi và chống hăm cho bé. Trà xanh vốn được dân gian dùng tắm cho trẻ em để chống hăm và chăm sóc làn da nhạy cảm nhờ tác dụng làm se da và kháng khuẩn.

Theo các bác sĩ, để bé không bị hăm tã, các bà mẹ cần thay tã cho bé ít nhất 6 giờ một lần và ngay khi bé đi ngoài. Ở các nếp gấp, kẽ, nên xoa dầu hoặc kem dành cho em bé nhằm tạo nên một lớp màng phim bảo vệ không cho nước tiểu và phân ngấm vào da bé.

Theo S.K.
    Vnexpress

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đã đọc được nội dung này trên mạng rồi, nhưng mình băn khoan không biết loại tả giấy chống hăm đó nhãn hiệu gì và được bán ở đâu. Chị có biết không chỉ giúp mình với. Thanks!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 111 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy tã GOO.N (Friend) qc là màng đáy làm bằng sợi tơ tằm nên có khả năng chống hăm, chống dị ứng. Lúc bé mình mới sinh nằm dưỡng nhi 10 ngày lở đỏ hết cả đít và bộ phận sinh dục, da bé cũng thuộc loại nhạy cảm nhưng sau này mình dùng tã giấy hiệu này thì ổn lắm.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 1,062 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Các mẹ ở Tp. HCM tìm mua tả giấy hiệu Dryper rất tốt cho bé. Nhưng hình như hàng hiếm, chỉ thấy bán ở chợ Cũ/Hàm Nghi, chợ Bến Thành mình cũng chẳng biết có ko.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 141 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Bi Lyn
    Các mẹ ở Tp. HCM tìm mua tả giấy hiệu Dryper rất tốt cho bé. Nhưng hình như hàng hiếm, chỉ thấy bán ở chợ Cũ/Hàm Nghi, chợ Bến Thành mình cũng chẳng biết có ko.
    Các siêu thị Coopmart đều có bán. ở Metro cũng bán nhiều lắm.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhanlong
    Mình cũng đã đọc được nội dung này trên mạng rồi, nhưng mình băn khoan không biết loại tả giấy chống hăm đó nhãn hiệu gì và được bán ở đâu. Chị có biết không chỉ giúp mình với. Thanks!
    Theo mình được biết thì đấy là tã giấy Bobby Fresh Trà xanh của công ty
    Diana đấy, một công ty có rất nhiều loại sản phẩm nổi tiếng như băng vệ sinh Diana, Libera...
    Bạn thử mua dùng xem. Do đây là một nhãn hàng nổi tiếng trên thị trường nên rất dễ tìm mua thôi mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,516 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen Thi Quynh Trang
    Theo mình được biết thì đấy là tã giấy Bobby Fresh Trà xanh của công ty
    Diana đấy, một công ty có rất nhiều loại sản phẩm nổi tiếng như băng vệ sinh Diana, Libera...
    Bạn thử mua dùng xem. Do đây là một nhãn hàng nổi tiếng trên thị trường nên rất dễ tìm mua thôi mà.
    Uh, mình cũng mới mua Bobby Fresh trà xanh, vỏ màu tím, có giọt nước màu xanh. Giá ngoài bao bì là 84k, ở Hà Diện bán 77k, 40 cái/gói. Mở ra thấy thơm phức, hihih.
    jVTcp7
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 315 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mummycat
    Uh, mình cũng mới mua Bobby Fresh trà xanh, vỏ màu tím, có giọt nước màu xanh. Giá ngoài bao bì là 84k, ở Hà Diện bán 77k, 40 cái/gói. Mở ra thấy thơm phức, hihih.
    Hi, thế cái loại trong thùng giấy của bọn mình là loại gì thế :4:?
    e0lJp7
    PWDCp7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,516 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toon&susu
    Hi, thế cái loại trong thùng giấy của bọn mình là loại gì thế :4:?
    Thùng đấy là tã giấy Bobby mẹ Susu ạ, có phải là bỉm đâu. Tao mua thêm bỉm Bobby Fresh trà xanh để đóng ban đêm cho bé, loại bé nhất ý (3-5kg thì phải). Sau tháng đầu tiên ko dùng tã giấy nữa thì dùng bỉm hết thôi. Nhưng cũng tốn nhỉ, híc. Mày thử hỏi xem cái chỗ bán hàng B mày có số DT bán bao nhiêu/thùng, chứ mua loại A thì..huhuh!
    jVTcp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thùng đấy là tã giấy Bobby mẹ Susu ạ, có phải là bỉm đâu. Tao mua thêm bỉm Bobby Fresh trà xanh để đóng ban đêm cho bé, loại bé nhất ý (3-5kg thì phải). Sau tháng đầu tiên ko dùng tã giấy nữa thì dùng bỉm hết thôi. Nhưng cũng tốn nhỉ, híc. Mày thử hỏi xem cái chỗ bán hàng B mày có số DT bán bao nhiêu/thùng, chứ mua loại A thì..huhuh!
    Mẹ sun&tutu lẫn mẹ mèo béo à, cái miếng trải hình chữ nhật mà dùng thay cho cái tã xô "tên khoa học" gọi là MIẾNG LÓT EM BÉ. Bobby Fresh có 2 loại miếng lót, New Born là dùng cho em bé vừa sinh, New Born 2 là dùng cho em bé trên 1 tháng. Cái nào cũng có trà xanh, thơm & rất tốt cho bé nhá.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 315 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thế mẹ susu tưởng số điện thoại của Coockiemum Rau Mùi là số chuyên cung cấp hàng loại B rôì còn gì :4:
    Mẹ susu sẽ mua thêm Bobby Fresh trà xanh để đóng ban đêm. Phải chuẩn bị sẵn sàng thôì, mâý ngươì ở cơ quan đã bảo bụng mẹ susu tụt rôì, đang sợ quá đây
    e0lJp7
    PWDCp7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,516 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toon&susu
    Thế mẹ susu tưởng số điện thoại của Coockiemum Rau Mùi là số chuyên cung cấp hàng loại B rôì còn gì :4:
    Mẹ susu sẽ mua thêm Bobby Fresh trà xanh để đóng ban đêm. Phải chuẩn bị sẵn sàng thôì, mâý ngươì ở cơ quan đã bảo bụng mẹ susu tụt rôì, đang sợ quá đây
    Chuẩn bị đi, chuẩn bị đi. Hehe. Mẹ susu phải đi tiên phong để mẹ mummycat còn học tập chứ! Mua thêm bobby chưa? Thấy bảo ở Hà Diện ko rẻ bằng ở Bạch Mai đâu, nhưng tiện thì mua luôn, chứ lại lượn lờ lên tận BM cũng chết dở. Còn mẹ rau mùi ra chỗ khác chơi nhá, kế hoạch sang năm cơ mà! Kekek
    jVTcp7