Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sử dụng kem hăm thường xuyên có bị ảnh hưởng ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.63K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình hay bị hăm tã. Mình thường sử dụng kem Desitin để thoa sau khi thay tã, thấm khô. Rồi dùng Bubchen để ngừa hăm, những vẫn tái phát.

Dùng mấy loại này thường xuyên có ảnh hưởng gì đến sau này không nhỉ. Mấy mẹ có cách nào trị dứt điểm không.
    Dùng kem trị hay sử dụng thuốc dân gian tốt hơn ?
    Tham khảo trên mạng mấy loại thuốc
    >>> Mua 1 hộp thuốc nam của bà lang Chỉ chợ Ngọc Hà
    >>> Dùng nước chè xanh rửa, lau khô

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 203 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình trả lời ko biết có lạc đề ko, nhưng theo mình để bé bớt hăm tã là cho bé thả rông 1 tí. Bé nhà mình ít được mình cho mặc tã nên từ lúc sinh đến giờ chưa bị hăm. Mình thấy cho bé thả rông cũng tiện lắm. Bé nhà mình là bé gái nên càng dễ bị hăm, mình buổi sáng cho cởi truồng, lót 1 miếng giấy pubby dưới đít và một miếng khăn vuông 1 mặt bông, 1 mặt nylon. Bé tè thì mình bỏ miếng giấy và giặt miếng khăn vuông luôn, còn nếu bé ị thì cũng ị ra miếng giấy. Tuy nhiên 1 tháng đổ lại đây thì mình canh chừng xi ị cho bé được nên bé ko ị lung tung nữa, chỉ có tè thôi. Buổi tối mới mặc tã cho bé ngủ ngon mà mình cũng ngủ ngon. Nửa đêm mình dậy cho bú thì thay tả luôn. Mà tã thì chỉ mặc 3 tiếng là thay thôi, còn nếu biết bé tè thì dù tè xíu mình cũng thay liền, ko để lâu. Bé nhà mình 2,5 tháng.
    • 179 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Bạn mua lá xuyên tâm liên về đun đặc rồi rửa cho bé, nhanh khỏi lắm. Còn muốn phòng hăm thì chỉ có cách để thoáng thôi. Hạn chế đóng bỉm. Chứ dùng kem hăm nhìu cũng ko tốt cho da của bé lắm!
    10CFp7

MOWHp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 379 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

@ zingerburger: lá xuyên tâm liên là lá gì mẹ nó nhỉ? bé nhà mình hơi ú, mới 6 tháng đã 10kg rùi, 1 tháng trở lại đây hay bị hăm lắm, hăm cổ, nách, đít. Mình cũng chỉ muốn tắm lá mát cho bé thôi mà k biết tắm lá gì. Mẹ cho mình hỏi là như mẹ nó nói thì mua ở đâu nhỉ?? có phải tiệm thuốc bắc ko???
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 636 Bài viết

• 1,150 Được cảm ơn

mình xài Bepanthen cho bé. Quấn tã 24/24. Ko biết có sao ko các mẹ nhỉ? mình xài hơi nhiều, trung bình 1 tuần là 1 tuýp. Chỉ sợ ảnh hưởng gì đó thôi ...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 674 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Bé nhà mình thỉnh thoảng cũng bị hăm, mình dùng Bepanthen để bôi, nhưng cũng không nhiều lắm, cũng sợ ảnh hưởng do dùng tã giấy, mình thỉnh thoảng cũng không đóng tã cho bé, chỉ lúc ngủ mới đóng. Nhưng khổ cái bé tè nhiều lắm, chả xi nổi, mặc quần thì ngày thay cả chậu, nhà thì khai mù mịt. Bé nhà mình 6 tháng rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,900 Bài viết

• 1,763 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gigi_doan Xem bài viết
    mình xài Bepanthen cho bé. Quấn tã 24/24. Ko biết có sao ko các mẹ nhỉ? mình xài hơi nhiều, trung bình 1 tuần là 1 tuýp. Chỉ sợ ảnh hưởng gì đó thôi ...
    bé nhà em cũng giống nhà chị này, đóng bỉm 24/24 và cũng xài BEPANTHEN, bé ko bị hăm bao giờ, e chỉ bôi lớp mỏng thật mỏng khi thay tã, và mỗi lần thay thì đều rửa sạch lau khô mới đóng bỉm lại.:Smiling: