TIN TÀI TRỢ.

Stress vì cho con uống thuốc!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 463 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 912 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Các mẹ ơi.Con em càng lớn thì em lại càng mệt mỏi với chuyện cho bé uống thuốc.
    Cỡ tuổi này BS hay cho thuốc viên,cho vô miệng là nó phun ra ngay,nên em hay nghiền nát pha thêm nước cho bé uống.
    Nhưng stress nhất là mỗi lần cho bé uống rất cực,thấy thuốc là nó la làng chạy vòng vòng rồi.Dụ ngọt,đe nẹt đủ kiểu ,em phải dùng biện pháp mạnh là đè ra rồi bơm thuốc vào miệng(em có dụng cụ cho bé uống thuốc như cái xi lanh),nhưng cứ thuốc vừa vào 1 chút là bé nôn hết ra,bức xúc ghê luôn:mad:
    Các mẹ có cách gì dụ dỗ bé uống được thuốc thì bày cho em với nha.Cám ơn các mẹ nhiều lắm..
    Ba Mẹ là lá chắn,che chở suốt đời con:Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss:

Tìm hiểu về đá phong thủyThạch đá trị liệu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không biết giờ bạn có còn quan tâm đề tài này không. Nhưng có thể có nhiều người quan tâm.
    Mình có chút kinh nghiệm. Con mình khi ốm cho uống thuốc cũng rất là ...... vất vả.
    Nhưng bác sĩ có chỉ cho mình 1 cách: Thuốc viên nghiền nát, lấy nữa muỗng nước lọc cho hết thuốc vào muỗng nước đó và bỏ thêm xí đường nếu đắng. Cho con uống muỗng thuốc đó rồi cho uống nước liền (trước khi uống thuốc có thể cho con ngậm kẹo dâu có thể giảm độ đắng của thuốc). Uống thuốc trước rồi ăn sau hoặc nếu ăn trước thì phải để bụng lưng lưng rồi cho uống (ví dụ: 7h cho ăn thì 9h cho uống) xong cho ăn nhẹ thêm.