Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phân bé mịn nhưng có mùi chua, làm sao đây?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.55K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 228 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi với. Bé nhà em bắt đầu ăn dặm, lúc đầu bị đi ngoài, phân có mùi chua. Bây giờ cháu không đi ngoài nữa, phân mịn, màu vàng, nhưng vẫn chua, em không hiểu là như thế nào. Không biết có phải do bé không tiêu hoá hết được thức ăn hay không? Cháu vẫn chơi ngoan, rất nghịch, không quấy khóc ạ. Chỉ tội cháu ít lên cân lắm, hơn sáu tháng mà mới được 7.5kg thôi. Các mẹ giúp em với, làm thế nào để cải thiện tình hình bây giờ????
    xNmh

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,930 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Bạn nên đi xét nghiệm phân cho bé xem sao, phân có mùi chua là đường tiêu hoá của bé vẫn chưa phải là bình thường đâu. Đi khám để có hướng điều trị phù hợp để bé khỏi hẳn bạn ạ.
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mytrang Xem bài viết
    Các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi với. Bé nhà em bắt đầu ăn dặm, lúc đầu bị đi ngoài, phân có mùi chua. Bây giờ cháu không đi ngoài nữa, phân mịn, màu vàng, nhưng vẫn chua, em không hiểu là như thế nào. Không biết có phải do bé không tiêu hoá hết được thức ăn hay không? Cháu vẫn chơi ngoan, rất nghịch, không quấy khóc ạ. Chỉ tội cháu ít lên cân lắm, hơn sáu tháng mà mới được 7.5kg thôi. Các mẹ giúp em với, làm thế nào để cải thiện tình hình bây giờ????
    Úi, chết rồi chị ơi, Cún nhà em cũng đi ngoài, phân mịn, có mùi chua. Cún nhà em được 3 tháng 28 ngày, nặng 7,6 kg
    Có ai biết về vấn đề này không a? Giúp em gấp với ạ
    Em cảm ơn các Mẹ nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 407 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Đây là chủ đề em cũng quan tâm. Bin nhà em mới đựoc 2 tháng, bú mẹ mà đi ngoài phân cũng có mùi chua, thối nữa. Phân có màu hơi xanh rêu, có lẫn màu vàng. Bé nhà em đi như vậy có vấn đề gì không ạ??? Các mẹ nhiều kinh nghiệm chỉ giùm em! Em cảm ơn nhiều nhiều!