TIN TÀI TRỢ.

Pha thêm bột vào sữa cho bé 2 tháng tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.72K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 74 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em có 1 việc muốn hỏi các mẹ. Bé nhà em 2 tháng, giờ muốn pha thêm 1 thìa bột vào bình sữa để bú đêm cho bé, chỉ 1 bình bú vào ban đêm, còn ban ngày vẫn pha sữa bình thường vì ban đêm bé hay thức dạy đòi ăn nhiều lắm, mà pha nhiều sữa thì bé hay bị đầy, lại trớ ra. Nếu thêm được 1 thìa bột thì bé sẽ chắc bụng, no lâu hơn. Em đọc trong sách hướng dẫn chăm trẻ sơ sinh có nói vậy, ko hiểu em áp dụng có được ko ạ ? Mẹ nào có kinh nghiệm về việc này thì chỉ em với. Thanks các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 223 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bạn ơi, bé 2 tháng tuổi thì chưa có men tiêu hóa tinh bột đâu nên cho bé ăn bột sớm dễ làm hỏng đường tiêu hóa của bé đấy. Thôi, chịu khó ban đêm khoảng 3 tiếng một lần dậy cho con ăn vậy, cố ăn nhiều một tý bé sẽ ngủ được lâu hơn. Chỉ mấy tháng đầu thôi, bé sẽ dần bớt ăn đêm và lúc nào ăn được bột thì cho ăn buổi tối muộn một chút bé sẽ no lâu mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 74 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vậy ạ, cảm ơn mẹ nhimtrang, em hỏi trước vậy thôi chứ nhỏ nhà em cũng mới chỉ được 6 tuần tuổi, con gái mà trộm vía ăn dữ dội, giấc ngủ sâu nhất cũng chỉ 2 hoặc 3 tiếng là cùng vì cứ đến đúng giờ là đòi bú cho dù mặt rất buồn ngủ, cứ phải chén cái đã cho chắc dạ rồi ngủ tiếp. Giờ nàng bú đến 160ml rồi mà hết vèo, hơn 3 tiếng sau lại tiếp tục đòi bú nữa, đấy là ngủ chứ thức chơi thì 3h là nhặng lên rồi, ngày cũng như đêm các mẹ ạ, mỗi ngày phải ăn đủ 7,8 bữa.
    • 5,194 Bài viết

• 1,917 Được cảm ơn

ôi bé 6tuần tuổi thì 3 tiéng ăn 1 lần là đúng rồi. Con nhà tớ còn ngủ quên cả đói cơ, toàn phải đánh thức mới ăn đấy ạ. Mẹ chịu khó cho con ăn uống đều đặn con lên kg tốt nhé.
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào chị, bé của chị bú giỏi quá, chắc chị phải cực rồi, thông thường ở tuổi bé chỉ bú khoảng 60-120ml sữa/bữa thôi. Bé chị thì đến 160ml, hihi, như vậy là bé bú đc và đủ rồi, không cần thêm bột nữa đâu. em đọc sách thấy nói là đến 4 tháng mới nên cho thêm 1 ít bột vào sữa, để bé tập ăn dặm, hihi, :Smiling:. Bây giờ bé mới 6 tuần nên vây đó, bé nhà em cũng vậy, chứ mấy tuần sau là hết à, bé nhà em 2 tháng rưỡi rồi, tối là 11h bú 1 lần rồi ngủ 1 mạch đến 5h sáng luôn, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 74 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng nghe nói là sau 3 tháng bé sẽ khác lắm và cũng đang hy vọng nhịp sinh học của bé được điều chỉnh, chứ giờ thức đêm rất nhiều, trộm vía ăn uống suốt ngày, lên cân cũng ác liệt, em sợ béo phì thì chết dở. Mà bú xong thấy miệng vẫn tóp tép, em chưa cân bé nhưng có chị đến bế bảo phải gần 6kg rồi, bé dài 59cm, ngày ị một lần đều như xếp lịch. Em chỉ lo nếu bé ăn nhiều zãn ruột thôi ạ.