TIN TÀI TRỢ.

Núm ty dẹt - Có của những hãng nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.37K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • 3,881 Bài viết

• 4,258 Được cảm ơn

Bé nhà mình chỉ quen bú núm ty của hãng MAM (Pháp?). Nó dẹt và to, chắc bé thích vì nó đầy miệng, mút dễ :Thinking: Núm ty này là do một người bạn đang ở Pháp tặng. Nhưng hôm nay mình rửa làm thủng núm ty của bé mất rồi :Crying: Cho bé ăn bằng núm của Nuk bé chỉ mút được 1 tý rồi lấy lưỡi đá vòng quanh trong miệng (y như bú bằng núm ty Nano) :mad:
    Bây giờ chẳng biêt tìm mua ở đâu mà cũng chẳng biết có những hãng nào có núm ty dẹt tương tự nữa.
    Có mẹ nào biết chỉ giúp mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ KiuKiu Xem bài viết
    Bé nhà mình chỉ quen bú núm ty của hãng MAM (Pháp?). Nó dẹt và to, chắc bé thích vì nó đầy miệng, mút dễ :Thinking: Núm ty này là do một người bạn đang ở Pháp tặng. Nhưng hôm nay mình rửa làm thủng núm ty của bé mất rồi :Crying: Cho bé ăn bằng núm của Nuk bé chỉ mút được 1 tý rồi lấy lưỡi đá vòng quanh trong miệng (y như bú bằng núm ty Nano) :mad:
    Bây giờ chẳng biêt tìm mua ở đâu mà cũng chẳng biết có những hãng nào có núm ty dẹt tương tự nữa.
    Có mẹ nào biết chỉ giúp mình với.
    Mẹ cháu có 1 núm ty MAM đấy, mới dùng 1 lần thôi, vì cháu chê. Cái tội hồi đầu tiên cho cu dùng ty NUK, đổi sang MAM k chịu ăn. Mẹ kiukiu k chê thì alo cho em qua lấy nhé 09.12.22.83.99. À ty của nhà cháu số 1 (loại lỗ nhỏ nhất, chỉ uống nước với sữa được thôi ạ)
    • 15 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,679 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Oh, mình thấy Nuk cũng là ti dẹt đấy chứ, có ti tròn đâu nhỉ ? con nhà mình hồi nhỏ cũng cho thử dùng Mam nhưng ko thích bằng NUK, thế là dùng toàn Nuk thôi.
    Bạn thử cho bé dùng lại Nuk xem thế nào, có thể thử từ ti cao su cho mềm, chứ ti silicon hơi cứng.
    • 12 năm
    • 3,881 Bài viết

• 4,258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi didou Xem bài viết
    Mẹ cháu có 1 núm ty MAM đấy, mới dùng 1 lần thôi, vì cháu chê. Cái tội hồi đầu tiên cho cu dùng ty NUK, đổi sang MAM k chịu ăn. Mẹ kiukiu k chê thì alo cho em qua lấy nhé 09.12.22.83.99. À ty của nhà cháu số 1 (loại lỗ nhỏ nhất, chỉ uống nước với sữa được thôi ạ)
    Ôi hay quá. Có gì mình liên lạc với mẹ didou nhé. Mà mẹ didou mua được núm ty đó ở đâu vậy ạ. Mình cũng muốn tìm để mua núm số 2 cho bé, bé được 5 tháng rồi mà.
    • 12 năm
    • 3,881 Bài viết

• 4,258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Anh Xem bài viết
    Oh, mình thấy Nuk cũng là ti dẹt đấy chứ, có ti tròn đâu nhỉ ? con nhà mình hồi nhỏ cũng cho thử dùng Mam nhưng ko thích bằng NUK, thế là dùng toàn Nuk thôi.
    Bạn thử cho bé dùng lại Nuk xem thế nào, có thể thử từ ti cao su cho mềm, chứ ti silicon hơi cứng.
    Mẹ Pham Hai Anh mua được núm MAM ở đâu vậy ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ KiuKiu Xem bài viết
    Ôi hay quá. Có gì mình liên lạc với mẹ didou nhé. Mà mẹ didou mua được núm ty đó ở đâu vậy ạ. Mình cũng muốn tìm để mua núm số 2 cho bé, bé được 5 tháng rồi mà.
    Núm ty MAM cũng là ở Pháp mang về mẹ kiukiu ạ. Câu chuyện về bình sữa và ty của nhà cháu thì dài lắm (em gái, bạn mình mua cho) nhưng chẳng cái nào hợp với cái nào cả :Sad: cuối cùng dùng NUK để mua thay thế cho tiện. Nhưng mà mình thấy ty MAM ngậm đầy miệng hơn đấy, chỉ phải cái chẳng hiểu sao mỗi lần mẹ cho cháu ăn, dốc cái bình sữa xuống, sữa cứ phun thành tia nên cháu sợ, chắc mẹ cháu k biết dùng bình loại đấy :Sigh:
    • 12 năm
    • 3,881 Bài viết

• 4,258 Được cảm ơn

Núm ty MAM cũng là ở Pháp mang về mẹ kiukiu ạ. Câu chuyện về bình sữa và ty của nhà cháu thì dài lắm (em gái, bạn mình mua cho) nhưng chẳng cái nào hợp với cái nào cả :Sad: cuối cùng dùng NUK để mua thay thế cho tiện. Nhưng mà mình thấy ty MAM ngậm đầy miệng hơn đấy, chỉ phải cái chẳng hiểu sao mỗi lần mẹ cho cháu ăn, dốc cái bình sữa xuống, sữa cứ phun thành tia nên cháu sợ, chắc mẹ cháu k biết dùng bình loại đấy :Sigh:
    Thì chính vì ngậm đầy miệng mà QQ nhà mình mê tít núm ty NAM đấy. Giờ mà ăn bột loãng, bú bằng núm ty số 2 của Nuk thì cũng chịu bú, Nhưng nếu mà bú sữa thì lỗ to quá toàn bị chảy ra ngoài, với lại ọc nhiều sữa quá nên bé cũng không chịu.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 74 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi! Con em dùng ti của Nuk nhất định không ti. Nếu chị chưa cho ai chị có thể cho em xin núm ty MAM đấy được không ạ? Nhóc nhà em mới 3 tháng nên dùng số 1. Em ở HN. Cám ơn chị nhiều nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotjery Xem bài viết
    Chị ơi! Con em dùng ti của Nuk nhất định không ti. Nếu chị chưa cho ai chị có thể cho em xin núm ty MAM đấy được không ạ? Nhóc nhà em mới 3 tháng nên dùng số 1. Em ở HN. Cám ơn chị nhiều nhiều.
    Bạn alo cho minh theo số 09.12.22.83.99 nhé
    • 75 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình đang xài bình Pigeon cổ rộng, mình muốn mua thêm núm để dành, mẹ nào biết mua ở đâu chỉ mình với! Cám ơn!Mình vào siêu thị kiếm nhưng kg có hàng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 74 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn alo cho minh theo số 09.12.22.83.99 nhé
    Cám ơn chị Mai Anh nhé. Hôm qua em đã nhận được rồi. Thanhks chị nhiều