Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nửa thìa Similac

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.68K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 3,872 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Em đang cho cu Bill uống Similac Advance, nhưng không biết làm thế nào mà đong được nửa thìa bột vì em thường cho cháu Bill ăn 90cc thôi (120cc thì không ăn hết, híc híc, cu Bill lười ăn quá). Nếu đong 2 thìa (120cc nước) thì nhiều quá, bỏ đi thì phí, đong bằng mắt nửa thìa thì e là không được đúng cho lắm.
    Các mẹ có cách gì chỉ bảo cho em với ạ, thanks các mẹ nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Linh ơi
    Em đừng cầu kỳ quá trong việc đong sữa cho bé, chỉ cần áng chừng bằng mắt là được rồi.... không chính xác 100% nhưng chị nghĩ không có vấn đề gì đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 3,872 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Híc, tại vì cu Bill nhà em hay táo bón nên em lo là nếu đong không đúng thì càng dễ bị táo bón ạ
    • 685 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

Ủa, mình nhớ là thìa sữa trong hộp sữa cho bé dưới 12 tháng (hay tối thiểu là dưới 6 tháng) thông thường là 1 thìa sữa bột = 30ml nước = 1 oz chứ nhỉ. Lớn hơn mới có loại thìa to gấp đôi.

Tuy nhiên, 1 chút xíu xiu sai số kiểu đó không thể làm tình trạng táo bón của em bé trầm trọng thêm chút nào đâu, thoải mái đi bạn ạ. Còn bú mẹ thì mẹ chịu khó ăn đồ mát, nhiều rau, uống nhiều nước (chuối tiêu chỉ nhuận tràng khi ăn lúc chín rục, nếu còn ương ương thì tác dụng ngược lại đấy)
    Có vi phạm các bạn báo giúp Mod nha
    :Rose: Email: Mod_KNH2@webtretho.com.vn
    • 1,997 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Me catvna oi, co cách này, catvna hãy pha hẳn 180ml cho 3 thìa rồi chia ra làm hai bình. Một bình ăn luôn, bình kia để tủ lạnh đến bữa sau thì vô tư, khi nào ăn thì làm nóng lại.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 111 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catvna
    Híc, tại vì cu Bill nhà em hay táo bón nên em lo là nếu đong không đúng thì càng dễ bị táo bón ạ
    Nếu bé nhà bạn bị táo bón quá thì có thể đổi sữa mát hơn cho bé uống, bạn có thể cho bé uống Enfa, lactogen or friso. Ngày xưa bé nhà mình cũng uống similac nhưng táo quá, lại lên cân rất chậm nên mình cho bé uống XO đc 1 tháng thì bé không chịu uống nữa nên lại chuyển sang Friso, từ hồi uống friso trộm vía (nhiều lần nhé con) tháng nào cũng lên 0.5kg, lại đỡ táo hơn hẳn. Nếu bé nhà bạn uống similac mà vẫn lên kg thì bạn có thể pha sữa với nước luộc rau sẽ đỡ hơn đấy. Chúc bé hay ăn chóng lớn.
    Poni là Poni xinh, Poni là Poni ngoan ---> Mẹ yêu Poni nhất đời
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 3,872 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

CHỜI ƠI, trước đây em vẫn cho cháu uống Lactogen nhưng thấy lên cân chậm quá mới đổi sang Similac được 2 hôm nay thôi ạ. Các mẹ thông cảm, nuôi con lần đầu, lại thấy hộp Lactogen đong 1 thìa với 30cc, tự dưng sang Similac 1 thìa tận 60cc nên mẹ cháu hơi "choáng" nên lò dò lên hỏi các mẹ đấy ạ. (Em phải giải thích rõ không các mẹ lại tưởng em "đong lọ nước mắm, đếm củ dưa hành" thì chít. Sau xì căng đan này chắc danh sách "con dâu tương lai" của em xem ra giảm rõ rệt đây hi hi)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 3,482 Bài viết

• 3,011 Được cảm ơn

Mình thấy dùng NAN cũng được đấy, bạn thử xem. Con nhà mình trước cũng xài sữa của ABBOT nhưng thấy không ổn lắm, hay bị táo, phân không tốt, lên cân chậm. Từ sau Tết đến giờ chuyển sang dòng Nestle thì thấy OK hẳn. NAN còn được các BS khuyên dùng cho các bé thể trạng yếu, lên cân chậm cơ mà.
    • 1,920 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em ơi, cho cháu uống sữa đặc một tý cũng được, sau đó uống thêm nước bổ sung. BS ở viện dinh dưỡng cũng khuyên thế, vì em bé nhà chị chưa bao giờ uống hết 1 cốc sữa đầy nên BS bảo phải pha đặc (thêm 2, 3 thìa so với quy định) sau đó uống thêm nước là OK.
    Nếu bé bị táo bón, em nấu rau ngót lấy nước cho cháu uống cũng tốt lắm. Có thể dùng nước đó để pha sữa cũng được (nhớ là phải rau sạch đấy nhé).
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 220 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catvna
    CHỜI ƠI, trước đây em vẫn cho cháu uống Lactogen nhưng thấy lên cân chậm quá mới đổi sang Similac được 2 hôm nay thôi ạ. Các mẹ thông cảm, nuôi con lần đầu, lại thấy hộp Lactogen đong 1 thìa với 30cc, tự dưng sang Similac 1 thìa tận 60cc nên mẹ cháu hơi "choáng" nên lò dò lên hỏi các mẹ đấy ạ. (Em phải giải thích rõ không các mẹ lại tưởng em "đong lọ nước mắm, đếm củ dưa hành" thì chít. Sau xì căng đan này chắc danh sách "con dâu tương lai" của em xem ra giảm rõ rệt đây hi hi)
    Bạn dơ thìa sữa lên ánh đèn sẽ biết ngay 1/2 thìa là như thế naò thôi.Mình cũng không nên phung phí quá,dùng đủ là Ok rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 301 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh mèo Xem bài viết
    Mình nghĩ là đong tương đối ko sao đâu, nếu con bạn táo quá thì mình nghĩ là cũng nên đổi loại sữa khác hoặc cho bé ăn thêm rau quả và uống nước,chứ tháng trước thấy con chậm tăng cân mình cũng mua thử Similac cho bé ăn cũng thấy ko quen vì một thìa cho 60ml, con mình còn ăn 100ml /lần nên cũng áng chừng thôi, nhưng ăn sữa đó tuy bé nhà mình ko táo nhưng phân đen nên mình cũng chỉ cho ăn hết hộp đó rồi thôi, mà sữa đó cũng chỉ ăn xen kẽ ngày 1lần thôi vì sợ bỏ đi thì phí.(Trộm vía bé cho ăn loại nào cũng ăn).
    IMG_4227
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 363 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh mèo Xem bài viết
    Em đang cho cu Bill uống Similac Advance, nhưng không biết làm thế nào mà đong được nửa thìa bột vì em thường cho cháu Bill ăn 90cc thôi (120cc thì không ăn hết, híc híc, cu Bill lười ăn quá). Nếu đong 2 thìa (120cc nước) thì nhiều quá, bỏ đi thì phí, đong bằng mắt nửa thìa thì e là không được đúng cho lắm.
    Các mẹ có cách gì chỉ bảo cho em với ạ, thanks các mẹ nhiều
    Y chang mình cách đây mấy hôm. Mình lấy thìa của enfa đó, lượng là 30ml/thìa ( lượng sữa 2 thằng tương đương)

Sì pam 1 tẹo nhé! các bạn ơi, rõ ràng similac con mình uống phân đen xì xì àh, hơi táo so với bình thường thì mình phải làm sao? cho con uống thêm nước rau không? Táo của con mình có nghĩa là: con rặn nhiều quá, mỗi lần rặn là ít phân ko như trước 1 hơi là ra cái vèo. 1 ngày vẫn đều dặn 1 lần, nhưng ngày xưa 1 lần nhiều giờ ít tịt.

Cho mình an ké topic để mấy mẹ trả lời nhanh nhé!
    Cám ơn các mẹ!
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 279 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo3chom Xem bài viết
    Y chang mình cách đây mấy hôm. Mình lấy thìa của enfa đó, lượng là 30ml/thìa ( lượng sữa 2 thằng tương đương)

Sì pam 1 tẹo nhé! các bạn ơi, rõ ràng similac con mình uống phân đen xì xì àh, hơi táo so với bình thường thì mình phải làm sao? cho con uống thêm nước rau không? Táo của con mình có nghĩa là: con rặn nhiều quá, mỗi lần rặn là ít phân ko như trước 1 hơi là ra cái vèo. 1 ngày vẫn đều dặn 1 lần, nhưng ngày xưa 1 lần nhiều giờ ít tịt.

Cho mình an ké topic để mấy mẹ trả lời nhanh nhé!
    Cám ơn các mẹ!
    Đúng rồi đáy bạn ah, con mình trước toàn dung Nan thấy ko lên cân mình chuyển sang similac, mình đã đong thử 2 muỗng 30ml của Nan thì bằng 1 muỗng similac
    • 723 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VHMT Xem bài viết
    Đúng rồi đáy bạn ah, con mình trước toàn dung Nan thấy ko lên cân mình chuyển sang similac, mình đã đong thử 2 muỗng 30ml của Nan thì bằng 1 muỗng similac
    Các mẹ này đều giống nhà mình. Mình cũng dùng muỗng Nan để đong Similac. Mình vẫn chưa chuyển hẳn sang Similac cho con vì sợ bón nên vẫn đang pha 2 thứ lại 50/50. Khi nào hết hộp Nan đang dùng thì sẽ chuyển hẳn qua Similac. Từ ngày pha 2 thứ vẫn thấy bé đi ngòai bình thường.
    264703
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 363 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Coco_Juice Xem bài viết
    Các mẹ này đều giống nhà mình. Mình cũng dùng muỗng Nan để đong Similac. Mình vẫn chưa chuyển hẳn sang Similac cho con vì sợ bón nên vẫn đang pha 2 thứ lại 50/50. Khi nào hết hộp Nan đang dùng thì sẽ chuyển hẳn qua Similac. Từ ngày pha 2 thứ vẫn thấy bé đi ngòai bình thường.
    uống 2 thứ luôn có sao không bạn?
    • 723 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo3chom Xem bài viết
    uống 2 thứ luôn có sao không bạn?
    KO sao ban nhé. Cái này mình đã hỏi bs rồi, miễn là mình pha đúng liều lượng là được.
    264703
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 234 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hic, các mẹ cẩn thận quá. Mình nuôi cả 2 bé đều = similac, nên nếu pha 90 thì tốt nhất 1/2 thìa sau bạn đong có thể non hơn 1 chút thì sẽ 0 sợ bé bị táo bón. Thà loãng còn hơn pha đặc.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 99 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình mới đầu cũng cho con uống Nan sau thấy tăng cân chậm nên chuyển sang Similac.( Cái muỗng của Similac to quá nên mình cũng dung bằng muỗng Nan). Trộm vía từ ngày con chuyển sang Similac tăng cân nhanh hẳn:Smiling: