Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nên mua đồ chơi gì cho bé 6 tháng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 187 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em muốn hỏi em bé 6 tháng thì nên mua đồ chơi gì ạ. Bé nhà các mẹ thì đến tầm tuổi này thích chơi những cái gì? E k muốn cho bé chơi đồ chơi TQ nhập về VN (chứ k phải đồ chơi của TQ nói chung) vì nhựa thì k an toàn cho trẻ con (tuổi này là chuyên cho đủ thứ vào mồm cạp cạp), vải thì hay bị ra những cái bông bông mà bé hít vào thì sợ lắm, tiếng hoặc nhạc thì cứ to đùng,người lớn nghe còn muốn đau tai nữa là bé.
    Hiện giờ bé nhà e chỉ chơi được có mỗi con seahorse, cái giá chữ A và thú bông của IKEA thui. Đồ chơi của Fisher price thì cũng made in china thui nhưng nó khác hẳn những cái from china ở VN ý.
    E đang muốn tìm cho bé thêm đồ chơi vì e nghĩ tuổi này cần chơi vận động nhìu hơn, nhưng muốn hỏi kinh nghiệm của các mẹ khi mua đồ chơi cho bé.Các mẹ chỉ giáo cho mẹ cháu với,thanx nhìu ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 187 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Ah, e muốn hỏi xem cả chỗ ở HN để mua những con rối mà cho vào đầu ngón tay mình ý.Cái này chơi với bé cũng hay phết nhỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,411 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

chị ơi lúc nào biết địa chỉ để mua những con rối đó thì chỉ cho em với nhé em cugnx muốn mua
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 731 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

tớ đã mua vài con ở 36 Thái haf ... ko biết còn ko
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 187 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

thanx mẹ nó nhé.để e gọi ra colorful xem còn không.e mới sắm đc cho bé cái thảm nhạc với con bò khúc khích,nàng ta chỉ khoái con bò thui (chắc tại họ hàng với Bê). cứ ôm em ý vào bụng cho rung rung là cười tít mắt lên.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,366 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

nếu muốn mua con rối ngón tay ở Sài Gòn, các chị đến địa chỉ này xem thử nhé : 406 Lạc Long Quân
    http://vanganh.com.vn/product.htm?Ch...m=8&ItemId=649
    Ở đây còn có nhiều đồ chơi cho bé mà e thấy hay lắm đó. E đang ngắm nghía thảm nhảy nè, nhưng cái này chắc bé phải lớn hơn rồi :Laughing:
    http://vanganh.com.vn/product.htm?Ch...aram=11&Page=1
    Sao phải ký ????
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 934 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

ở HCM thì các chị biết chổ nào chuyên bán đồ chơi cho bé ko ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,907 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Theo như những gì mình áp dụng cho bé nhà mình, cũng như mình thấy bạn bè mua đồ chơi cho bé tầm 6 tháng đến 9 tháng.

Sách, loại làm bằng vải (mẹ cũng có thể chơi cùng con, đọc cho con nghe - tạo thói quen đọc sách cho con) bé nhà mình giờ 17 tháng, tối đến tự mang sách đưa vào tay mẹ hoặc bố, rồi ngồi vào lòng. Sách làm bằng vải thì cũng an toàn hơn, có thể giặt sạch được, khi bé biết cầm tạo tiếng sột soạt vì bên trong có nilong, tạo cho bé cảm giác tò mò.

Thú treo trên cũi: Loại cũng làm bằng vải, và có nhạc, khi bật thì đàn thú quay tròn, nhiều màu sắc.

Tuổi này, các bé vẫn thấy hấp dẫn bởi những màu sắc sặc sỡ thôi.

Những đồ này thì thường là do các cửa hàng chuyên bán đồ nhập, dù là có dòng Made in China, nhưng vẫn là mua từ các shop tại Pháp hay một nước nào đó, nhưng yên tâm hơn về chất lượng, vì họ đặt hàng tuy từ TQ, nhưng khâu kiểm duyệt rất nghiêm ngặt, nhất là đồ chơi cho trẻ em.

Khi bé còn nhỏ như vậy, mình ko dám mua đồ TQ trên phố cho bé, vì tuổi này là tuổi, đang hoặc sắp mọc răng, bé ngứa lợi là cho đồ chơi vào miệng.

Chúc các mẹ mua được món đồ có tính giáo dục tốt mà lại an toàn cho bé.
    Thứ nhất là tu tại tâm, thứ hai tu chợ thứ ba tu chùa
    Với những kẻ nghĩ rằng tiền làm được tất cả thì sẵn sàng làm tất cả để có tiền./.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 187 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Hnay e ra colorful thì hết rùi.ở chỗ cửa hàng trong tp HCM k bít có ship đồ ra ngoài này k nhỉ.
    • 3,304 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangha910 Xem bài viết
    chị ơi lúc nào biết địa chỉ để mua những con rối đó thì chỉ cho em với nhé em cugnx muốn mua
    Mua rối tay thì bạn mua của meNhung bên LCM ấy. Mình hay mua của chị ấy rùi ship ra ĐN, ship cũng rẻ.
    web của nhà chị ấy: dokhuyenmai.com
    odQrodQrp7
    pVoPp7

• 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu bé nhà bạn 6 tháng chắc còn xài tã chứ nhỉ Huggies đang có chương trình khuyến mãi tích lũy điểm đổi đồ chơi cho bé đấy, dễ thương cực Mình đổi được 2 món Hà Mã với Thỏ đem về cho cu Bin nhà mình chơi, bé thích mê lên ấy
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhdu Xem bài viết
    Theo như những gì mình áp dụng cho bé nhà mình, cũng như mình thấy bạn bè mua đồ chơi cho bé tầm 6 tháng đến 9 tháng.

Sách, loại làm bằng vải (mẹ cũng có thể chơi cùng con, đọc cho con nghe - tạo thói quen đọc sách cho con) bé nhà mình giờ 17 tháng, tối đến tự mang sách đưa vào tay mẹ hoặc bố, rồi ngồi vào lòng. Sách làm bằng vải thì cũng an toàn hơn, có thể giặt sạch được, khi bé biết cầm tạo tiếng sột soạt vì bên trong có nilong, tạo cho bé cảm giác tò mò.

Thú treo trên cũi: Loại cũng làm bằng vải, và có nhạc, khi bật thì đàn thú quay tròn, nhiều màu sắc.

Tuổi này, các bé vẫn thấy hấp dẫn bởi những màu sắc sặc sỡ thôi.

Những đồ này thì thường là do các cửa hàng chuyên bán đồ nhập, dù là có dòng Made in China, nhưng vẫn là mua từ các shop tại Pháp hay một nước nào đó, nhưng yên tâm hơn về chất lượng, vì họ đặt hàng tuy từ TQ, nhưng khâu kiểm duyệt rất nghiêm ngặt, nhất là đồ chơi cho trẻ em.

Khi bé còn nhỏ như vậy, mình ko dám mua đồ TQ trên phố cho bé, vì tuổi này là tuổi, đang hoặc sắp mọc răng, bé ngứa lợi là cho đồ chơi vào miệng.

Chúc các mẹ mua được món đồ có tính giáo dục tốt mà lại an toàn cho bé.
    Mình thấy bây giờ Huggie đang có chương trình khuyến mãi là mua tã giấy để tích lũy điểm đổi đồ chơi cho bé đấy bạn, đồ chơi đổi được là thú bông với sách bằng vải rất hay và phù hợp với sự bé 6 tháng nhé.