Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mua sách điện tử dành cho lứa tuổi mầm non và tiểu học ở đâu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.27K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình được mẹ chồng giao nhiệm vụ đi mua cuốn sách điện tử dành cho lứa tuổi mầm non và học sinh tiểu học nhưng ko biết ở đâu bán nhỉ. Có mẹ nào biết thì chỉ giúp mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• B&J
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,236 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn đến các cửa hàng sách lớn đều có. 800-850K đó, đắt phết! Tiền phong VDC mang đến tận nơi đấy, đặt hàng qua mạng họ sẽ mang đến cho!
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ B & J cho mình hỏi tên cuốn sách đấy là gì thế, mình chưa từng nhìn thấy nó bao giờ. Ko biết nội dung có hữu ích ko nhỉ mà sao đắt thế? Cám ơn mẹ B & J nhiều nhé
    • 129 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có phải sách điện tử Hồng Phát không bạn, tớ thấy họ đang quảng cáo đây, dùng cũng hay, dùng bút chỉ vào hình sẽ nghe âm thanh vang lên ứng với tên gọi hoặc đề tài của hình vẽ, phù hợp cho trẻ từ 3t-dưới 10t. Tớ thấy họ mang đến tận nơi cho khách đấy.
    • B&J
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,236 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là sách điện tử Hồng Phát đấy! Đắt thật, mình cũng thích lắm! Đang chờ xem có cô dì chú bác nào tặng Bill không chứ mua thì xót ruột thật!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,554 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em cũng mua quyển sách đó rồi nhưng đúng đợt khuyến mại giảm giá 100k, he he tranh thủ mua luôn, dùng hay lắm đấy. Mà em thấy ở cái siêu thị gần nhà em suốt ngày giảm giá mặt hàng đấy thôi.
    Bi zonzon
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ của Bảo Châu mua sách ở siêu thị nào thế, cho mình biết mới vì mình phải mua trong tuần này. Cảm ơn nhiều nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,554 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nhà em ở Mỹ Đình (xa lắm kia), em mua ở siêu thị Mai's mart ngay cạnh nhà em, nó của công ty cổ phần Hồng Phát mà
    Bi zonzon
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chobe
    Nhà em ở Mỹ Đình (xa lắm kia), em mua ở siêu thị Mai's mart ngay cạnh nhà em, nó của công ty cổ phần Hồng Phát mà
    Nhà mình cũng ở gần bến xe Mỹ Đình đấy, siêu thị đó có gần sân vận động ko mẹ BẢo Châu?
    • 1,566 Bài viết

• 2,267 Được cảm ơn

Ơ, thông tin của mình không cập nhật à? Vì theo mình biết thì hồi lâu lâu rồi nó có giảm giá 100K thật, nhưng bây gìơ là giảm giá bằng cách tặng phiếu mua hàng trị giá 100K ở của hàng mê cung đồ chơi.

Còn nói về bộ máy tính đó thì sau vài lần cho con ra cửa hàng dùng thử miễn phí, cá nhân mình thấy nó không thật sự hữu ích so với giá tiền, tiếng qua loa cũng không rõ lắm. Chương trình thì tổng hợp, công nhận, nhưng với phần số thì rõ ràng là rất ít, có đến số 10 thôi (trẻ con lớp 1 giờ đã học đến số 100 thì phải). Với số tiền đó (trừ khi được cho nhé) thì mình sẽ mua vài cái đồ chơi gộp lại chức năng dạy dỗ cũng như thế mà lại phong phú hơn. Ai mà đảm bảo là bọn trẻ con cả thèm chóng chán lại thích mãi và chịu học mãi với cái computer cũng chẳng bắt mắt ấy nhỉ, hay vài bữa lại bỏ xó 850K của mẹ?

Với cả, bọn HP này cũng "ăn dày" thật đấy thôi. Máy gốc của nó cũng đề là Made in China, chắc chỉ cài thêm phần mềm TV nữa, trong khi trên thị trường (ngay cả cửa hàng Colourful) mình thấy bán nhiều loại kiểu kiểu như thế (đương nhiên nói bằng TA) mà giá chỉ trên 300K - trên 400K thôi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạ ở Hà Nội thì các anh chị cứ gọi số (04) 7912304, là giao hàng tận nơi ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,838 Bài viết

• 1,480 Được cảm ơn

Ở Colourful có loại máy tính dạy bé học tiếng Anh giống của Hồng Phát đó, giá thì chắc khoảng hơn 400K thì phải.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 16 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,679 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Ở 169 Khâm thiên có bán mấy loại của Hồng Phát, mình không rõ có dành cho nhiều lứa tuổi khác nhau không nhưng giá thì có khác nhau.
    • 247 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Có lẽ vì một số đồ chơi điện tử có tính giáo dục được cài đặt tiếng Việt nên phụ huynh thấy nó hữu ích, vì hàng bây giờ thì nhiều nhưng cái gì cũng là tiếng Anh, tiếng Pháp thì không thực dụng lắm cho các em đang ở VN. Thế nhưng trên thực tế, ở Châu Âu này đi mua những thứ đồ này cũng mệt cái đầu lắm , vì hàng hoá phục vụ cho trẻ em bây giờ, đánh vào tâm lý cha mẹ, cái gì cũng dính tí mục đích giáo dục, và nhiều bạt ngàn, đến độ có nhiều thứ thực sự không cần thiết lắm mà vẫn sản xuất tràn ngập thì trường, đa chức năng đến độ lằng nhằng, và dẫn đến cũng dễ hỏng, trong khi cái gì cũng đắt khủng khiếp.

Theo mình, mua những thứ đó phải xem kỹ có thực sự cần thiết, mình để ý bên này có mấy thứ mình thấy nhảm nhí vô cùng, đó là một số loại máy vi tính - đồ chơi, play station - đồ chơi, và một số sách điện tử dậy phát âm, dậy viết... Thực ra nó cũng không hướng trẻ vào việc biết sử dụng một cái máy vi tính thật, và viết thì trẻ cũng không thể viết mãi trên cái bảng ảo ấy được, mà vẫn phải cầm bút chì ở trường... Mình thấy bé tới 4, 5 tuổi, nên tập trung vào "phương pháp thủ công", để cho cái tay nó làm việc một chút , dùng sách bìa cứng, tranh vẽ màu, sách kể chuyện, sách học về các con vật... tóm lại là sách thật, đồ chơi thật, học dùng bút mầu thật, viết bút chì thật... Mình cho con nghịch máy vi tính thật để làm quen dần và thay đổi không khí cho nó thôi. Còn lại khi trẻ từ 5, 6 tuổi trở lên, nếu có điều kiện thì mua máy vi tính thật cho bé, hữu ích hơn nhiều mấy thứ đồ đắt tiền kia, góp gió thành bão, lãng phí kinh khủng. Xã nhà mình mấy lần tha về những thứ đồ chơi điện tử, cuối cùng âm thanh nghe không rõ, chữ thì bé và mờ tịt chứ không được như trên máy vi tính thật, phí tiền, mà bực cả mình
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 146 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi củ cải đỏ
    Mình được mẹ chồng giao nhiệm vụ đi mua cuốn sách điện tử dành cho lứa tuổi mầm non và học sinh tiểu học nhưng ko biết ở đâu bán nhỉ. Có mẹ nào biết thì chỉ giúp mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    Mình thấy ở chỗ gần nhà mình có bán cuốn sách này (trông giống cái computer), hàng Trung Quốc, bán khoảng 240k.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đây xin xác nhận với các mẹ là Mẹ Ong đã mua máy tính 20 chức năng ở CH Colorful-Wtt với giá là VND 340,000/cái. Có hai loại cơ các mẹ ạ, loại màu hồng phấn dành cho bé gái & loại màu xanh dương dành cho bé trai. Con em cứ gọi là mê tít thò lò, hihi, ăn cũng máy tính, ngủ cũng máy tính, đi chơi cũng đòi xách đi theo :4: :4: :4:

Mẹ Ong ghi các chức năng trong máy tính cho các mẹ tham khảo nhé:
    + Điều khiển chuột
    + Học chữ cái
    + Học số
    + Học một số từ khó
    + Chơi nhạc, các giai điệu
    + Có các chức năng chơi trò chơi- (astroid type great fun to play) ;
    + 20 chức năng cài đặt sẵn để học & chơi;
    + Học nói các từ vựng
    + Học viết các từ
    + Ấn phím để tìm các từ đúng
    + Tìm từ xem chúng ở đâu
    + Đọc các từ
    + Đánh vần thử
    + Ấn phím để sửa từ đúng /sai
    + Tìm từ
    + Phát âm các từ
    + Viết số
    + Ấn phím để sửa số đúng /sai
    + Tìm các số
    + Chơi các giai điệu nhạc
    + Chơi các nốt nhạc
    + Ấn phím tìm nốt nhạc đúng
    + Nghe & tìm nốt
    + Đuổi bắt
    + Tìm sự phù hợp
    + Trò chơi bắn nhau
    + Vẽ tranh

Phù hợp cho các trẻ 3 tuổi trở lên.
    Me Ong
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 16 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,679 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Mẹ Ong cho biết thêm thông tin nhé, mình mê cái máy đó rồi đấy. Nó sử dụng tiếng ANH hay Việt? Vẽ tranh rồi có xoá không? Máy của TQ sản xuất hay nước nào? Thanks
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

thanks các mẹ nhé,mình cũng đang đinh mua cho 2bé nhà mình sách dt cua Hồng phát này nhưng xem ra ko thực sự hữu ik lắm nên chắc thôi.......