TIN TÀI TRỢ.

Mua quần để mặc tã giấy cho bé ở đâu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.68K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,140 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà mình 3 tháng, đang dùng tã giấy Newborn. Loại này cần có một chiếc quần giống như quần lót, nhưng có miếng dính ở hai bên hông để dễ đặt tã giấy vào. Nhưng các loại hiện nay mình mua đều có miếng dính quá cứng, thưòng làm bé hằn đỏ, có ai biết loại nào có khuy bấm hai bên, hoặc miếng dính thật mềm ko? Bé phải mặc tã giấy thưòng xuyên mà cứ dùng loại quần này khó chịu lắm, các mẹ biết chỗ nào bán loại quần này chỉ giùm với nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,928 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Không biết bạn đang dùng loại quần nào. Mình thấy loại quần đóng tã giấy của Bibi world cũng được đấy. Ở Vinatex cũng có loại quần đóng tã giấy cho trẻ em nhưng mà mình trông không đẹp lắm. Ngoài ra mình còn mua được loại quần đóng tã giấy bên trong có lót lưới cũng không bị hằn đỏ đâu nhưng loại này mình thấy hơi nóng chỉ dùng trong mùa đông là thích hợp. Tốt nhất bạn thử xem bạn có dính quá chặt hay quần bạn đang dùng hơi bé so với bé mà làm bé bị hằn đỏ không?
    • 372 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bạn ơi, Hà Diện ở Lãn Ông bán đầy, bạn ra đấy hỏi nhé. Bé mình cũng đóng loại quần đó với tã Bobby Newborn đấy.
    ETyFp7Y0eIp7
    • 14 năm
    • 1,140 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình đã mua 2 loại, ở 284 Bạch Mai và 161 Chùa Bộc. Một loại màu trắng, có chữ Mam a Papa, giá 10.000 đ, một loại màu xanh, vàng, hồng, giá 4000 đ. Nhờ chị mình lên Hà Diện hỏi mà thấy bảo ko có. Vậy loại mà bạn nói đến là loại thế nào? Bibi World bán ở đâu vậy bạn? Mình ko quan trọng xấu, đẹp, miễn là mềm mại. 2 loại trên mình thấy đều có miếng dán cứng, giặt vài lần thì co lại hoặc bai ra
    • 512 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canary
    Mình đã mua 2 loại, ở 284 Bạch Mai và 161 Chùa Bộc. Một loại màu trắng, có chữ Mam a Papa, giá 10.000 đ, một loại màu xanh, vàng, hồng, giá 4000 đ. Nhờ chị mình lên Hà Diện hỏi mà thấy bảo ko có. Vậy loại mà bạn nói đến là loại thế nào? Bibi World bán ở đâu vậy bạn? Mình ko quan trọng xấu, đẹp, miễn là mềm mại. 2 loại trên mình thấy đều có miếng dán cứng, giặt vài lần thì co lại hoặc bai ra
    Cu con nhà này sinh trùng ngày với MQ nhà mình. Mẹ nó ơi sang tháng thứ 4 rồi mà cu con vẫn đóng tã à? MQ nhà này bỏ lâu rồi mặc dù ngày nào cũng ị 2-3lần nhưng thấy nóng quá nên mẹ cháu bỏ rồi. Đúng đấy mấy loại quần tã đó dùng miếng dán cứng kinh khủng mặc cứ cứa vào đùi đau kinh. Mẹ MQ đọc thấy các mẹ mua loại quần đóng tã tốt hình như ở trên Gia Ngư ý mẹ nó lên hỏi thử xem, giá hình khoảng 26nghìn/chiếc, đóng cho bé rất mềm và thoải mái rất nhiều mẹ trên wtt dùng rồi.

• 1,499 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Quần Bibi world của sài gòn sản xuất, chất mềm, cotton 100%, miếng dán rất mềm, có số 1-2-3, in màu sắc nét và đẹp, giá khoảng 8-9-10K/chiếc theo độ lớn của si ze. Trên Lãn Ông có thể tìm mua ở nhà Hương Uẩn
    Alo của tớ: 09041 73 78 :LoveStruc:
    YM nhé: baby_toddler_shop
    Nhà tớ ở gần Hồ Hoàn Kiếm nhé :LoveStruc:
    • 14 năm
    • 1,140 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laiminhquan
    Cu con nhà này sinh trùng ngày với MQ nhà mình. Mẹ nó ơi sang tháng thứ 4 rồi mà cu con vẫn đóng tã à? MQ nhà này bỏ lâu rồi mặc dù ngày nào cũng ị 2-3lần nhưng thấy nóng quá nên mẹ cháu bỏ rồi. Đúng đấy mấy loại quần tã đó dùng miếng dán cứng kinh khủng mặc cứ cứa vào đùi đau kinh. Mẹ MQ đọc thấy các mẹ mua loại quần đóng tã tốt hình như ở trên Gia Ngư ý mẹ nó lên hỏi thử xem, giá hình khoảng 26nghìn/chiếc, đóng cho bé rất mềm và thoải mái rất nhiều mẹ trên wtt dùng rồi.
    Công chúa chứ ko phải cu con mẹ nó ạ . Mẹ nó ko nhớ hồi bọn mình than thở vì chờ mãi ko thấy vỡ chum à? Cuối cùng lại sinh cùng ngày nhỉ :4:. Bây giờ mình đang dùng tã giấy ban ngày, ban đêm dùng bỉm. Mấy hôm nay trời lạnh nên mặc quần dài áo dài tay chứ mấy hôm trước chỉ mặc áo cộc liền quần đùi. À, thế ko đóng tã thì MQ dùng gì thế? Ko lẽ để vậy :1: .
    • 14 năm
    • 1,140 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoalacuabienkhoi
    Quần Bibi world của sài gòn sản xuất, chất mềm, cotton 100%, miếng dán rất mềm, có số 1-2-3, in màu sắc nét và đẹp, giá khoảng 8-9-10K/chiếc theo độ lớn của si ze. Trên Lãn Ông có thể tìm mua ở nhà Hương Uẩn
    Ơ, hình như mình đang dùng loại đấy đấy, tên là Baby World, cũng cotton, màu trắng, in chữ Mama Papa, giá 10k, nhưng mà miếng dán mới đầu thì mềm chứ sau cũng cứng lắm bạn ạ, nhất là sau nhiều lần giặt.

À, mẹ MQ có biết địa chỉ cụ thể cái chỗ bán quần 26k/chiếc ko?
    • 1,499 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Không phải baby mà là bibi, bi bi là hàng thật cơ. Miếng dán y như ở bỉm mềm oặt cơ.
    Alo của tớ: 09041 73 78 :LoveStruc:
    YM nhé: baby_toddler_shop
    Nhà tớ ở gần Hồ Hoàn Kiếm nhé :LoveStruc:
    • 512 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Công chúa chứ ko phải cu con mẹ nó ạ . Mẹ nó ko nhớ hồi bọn mình than thở vì chờ mãi ko thấy vỡ chum à? Cuối cùng lại sinh cùng ngày nhỉ :4:. Bây giờ mình đang dùng tã giấy ban ngày, ban đêm dùng bỉm. Mấy hôm nay trời lạnh nên mặc quần dài áo dài tay chứ mấy hôm trước chỉ mặc áo cộc liền quần đùi. À, thế ko đóng tã thì MQ dùng gì thế? Ko lẽ để vậy :1: .
    Ừ đúng rồi cứ thấy nick quen quen mà không nhớ ra. Địa chỉ chính xác lâu nên mẹ MQ quên mất rồi, cứ thử lượn lên Gia Ngư cửa hàng nào bán quần áo trẻ em hỏi thử xem. MQ nhà này ban ngày mặc quần đùi, đái ị thì xi đêm dùng bỉm.Hì ..hì con trai nên dễ hơn con gái . Công chúa được bao nhiêu kg rồi?.

• 14 năm
    • 1,140 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoalacuabienkhoi
    Không phải baby mà là bibi, bi bi là hàng thật cơ. Miếng dán y như ở bỉm mềm oặt cơ.
    Ôi, hoá ra là mình mua hàng nhái rồi. Vậy phải nhờ bố cháu lên Lãn Ông mua ngay thôi, cám ơn mẹ HA :1: (phải ko nhỉ, tại cái add quen quen)

Trích dẫn Nguyên văn bởi laiminhquan
    Ừ đúng rồi cứ thấy nick quen quen mà không nhớ ra. Địa chỉ chính xác lâu nên mẹ MQ quên mất rồi, cứ thử lượn lên Gia Ngư cửa hàng nào bán quần áo trẻ em hỏi thử xem. MQ nhà này ban ngày mặc quần đùi, đái ị thì xi đêm dùng bỉm.Hì ..hì con trai nên dễ hơn con gái . Công chúa được bao nhiêu kg rồi?.
    Híc híc, công chúa nhà này còi lắm, 3 tháng chỉ có 5,9kg, ko so được với bạn MQ đâu. MQ trộm vía trông thích quá, chắc mẹ cháu tốt sữa. Mẹ MQ chịu khó xi con thật :1:. À, MQ biết làm gì rồi? Lẫy chưa?
    • 512 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ôi, hoá ra là mình mua hàng nhái rồi. Vậy phải nhờ bố cháu lên Lãn Ông mua ngay thôi, cám ơn mẹ HA :1: (phải ko nhỉ, tại cái add quen quen)

Híc híc, công chúa nhà này còi lắm, 3 tháng chỉ có 5,9kg, ko so được với bạn MQ đâu. MQ trộm vía trông thích quá, chắc mẹ cháu tốt sữa. Mẹ MQ chịu khó xi con thật :1:. À, MQ biết làm gì rồi? Lẫy chưa?
    MQ 3 tháng được 7,3kg ( khi sinh 3,6kg ), biết hóng hớt, trườn nhưng chưa biết lẫy. Công chúa thì sao ? qua box các bé sinh tháng 4 tham gia đi, con gái bên đó hơi bị đắt hàng đấy.