TIN TÀI TRỢ.

Mua gì ở Mỹ cho baby

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.82K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,399 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trananhminh133
    Cái bàn chải chị Liên ròm post, Hải phòng quê em còn có thì lý gì HN, HCM không có Hiệu Camera của Đài Loan mẹ Tít đen ơi.
    Đúng rồi, mẹ Cuccu trí nhớ tốt nhật. Mẹ Tim Sam chỉ nhớ là bán ở siêu thị nhiều lắm mà chẳng nhớ tên.

Cái kem đánh răng flouride-free thì đúng là ở VN khó tìm thật. Nhưng mẹ Conbe ơi, Tim nhà mình 3,5 tuổi rồi, vẫn phải dùng loai fluor nhưng cho em bé, vì nó đỡ cay & ngọt ngọt, chứ chịu ko dùng chng kem với bố mẹ được. Dù nó đánh răng nhổ nước súc miệng rất "điệu nghệ"
    Một ngày mới nắng lên!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sau vài lần mẹ lười lấy đại kem đánh răng người lớn, QA bây giờ không kêu cay mà còn xúc miệng kỹ hơn vì mẹ doạ "kem này phải xúc miệng thật sạch không con sâu răng nó hỏi thăm ngay". Chậc, con hay bệnh phải uống thuốc nên được 1 nết tốt là chịu đắng (như becberin), chịu cay (kem đánh răng người lớn, lẩu Thái, gừng tỏi xả bao nhiêu cũng chơi), chịu to (thuốc viên chàng uống cứ thun thút ấy).

Mình tưởng kem flour-free có bán ở HN chứ, lâu không mua nhưng đã nhìn thấy rồi. bàn chải xỏ ngón cũng rất sẵn.
    https://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 13,779 Bài viết

• 11,375 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Conbe
    Con mình 6 tháng thì tập cho bé dùng bàn chải kiểu chi Lienrom post len với kem đánh răng bán cùng bàn chải . Bây giờ bé vẫn đánh răng bằng kem flouride free . Chắc bé se vẫn tiếp tục dùng kem đanh răng này đến khi nào biết nhổ bọt thì mới bắt đầu dùng kem của người lớn .
    Em ui, tập bé nhổ bọt đi, chị biết trong cái DD này ngoai thằng cu của chị thì có nhà Tim Sam có con biết nhổ nước bọt và súc miệng lúc 18 tháng đấy.

Mẹ carốt ơi, em muốn màn hình video thì thoai mái mua thôi, ban đêm ngủ chứ ban ngày nhiều khi cũng muốn ngó con phải không :4: ??? Lúc trước chị tính đi vác vê rồi đó, mà AX không khoái monitor nên chị không mua, mà ổng cũng chịu chơi, cho thằng nhỏ 6 tháng ngủ phòng riêng mà không có monitor kiểm soat em à. Phải gọi là lựu đạn chứ...
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 2,625 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

dùng monitor loại audio thôi là tốt lắm rồi, tụi nhóc tì này có bao giờ nó nằm im re đâu mà lo, monitor bắt âm rất nhạy, nhiều khi chưa đợi nó khóc, chỉ hơi ọ ẹ trở mình là mình đã nghe thấy rồi đấy, miễn là bố mẹ đừng có đặt lộn máy : cái thu để ở phòng bố mẹ, cái phát để ở phòng con thì con sẽ... hi hi, không dám nghĩ tới là chúng nó nghe được cái gì nữa, ha ha....

à, mà cái máy này nó có thể bắt được âm thanh từ những thiết bị có cùng tần số đấy nhé, trong cuốn sách hướng dẫn nó có nói là coi chừng máy của bạn có thể bắt được âm thanh của con... nhà hàng xóm nếu bên ấy cũng dùng cùng loại máy hoặc cùng tần số, khi ấy phải switch đổi tần số khác.
    Buồn cười lắm, có 1 lần mẹ cu Sam thức dậy xong đi xuống bếp nấu đồ ăn cho con, đang nấu thì nghe tiếng máy kêu rọt rẹt xong 1 giọng ngái ngủ của bà hàng xóm vang lên : a lô, cho 1 tô hủ tiếu tới .... đi (té ra nhà hàng xóm xài điện thoại vô tuyến), trời !
    • 2,572 Bài viết

• 2,483 Được cảm ơn

Mẹ Dungsam ơi, có con em đây, chuyên môn đổ mồ hôi và hay đái dầm (đêm phải đóng bỉm), chị mách cho em đi.
    Thế còn cái đồ ngủ cotton mềm, có gài giữa quần và áo, mẹ nào thấy ở đâu có thì bảo em với, hoặc mua giúp em được thì càng tốt, Hiếu nhà em hơn 18 tháng, cao 86cm, nặng khoảng 13kg.
    Cái bàn chải bằng nhựa mềm, lồng vào ngón tay, em thấy shop đồ trẻ em nào cũng có mà.
    Thế giới trẻ em là ở đâu nhỉ, em đang rất cần mua cái chống sập cửa đây, H nhà em chuyên môn nghịch cửa, đóng ra đóng vào rất dễ kẹp tay.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 159 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy ở Mỹ còn có bình sữa Playtex nữa, ở VN thì ít thấy, hình như chỉ có ở CH WTT thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 128 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vụ mua quần áo cotton Nhật là do bà ngoại Sam phụ trách đấy. Bà mua ở khu tập thể Dệt Kim Đông Xuân nằm ở gần trường Việt Bun (Hồ Hai bà Trưng, Hà nội). Đến đó hỏi thì ai cũng biết. Trong khu tập thể rất nhiều cơ sở may các loại quần áo. Nhưng để tiện cho các mẹ thì thứ 4 này mình chát với bà ngoại sẽ hỏi số điện thoại của vài cơ sở may cho.
    Tiện thể mình liệt kê một số hiểu biết còm cõi của bản thân về đồ quần áo đông xuân của trẻ con.
    - Vải cotton 100% không có đâu, bao giờ họ cũng phải pha thêm polyeste vào thì chất vải mới trơn nhẵn được,hình thức mới đẹp. Hàm lượng cotton càng nhiều thì càng thấm mồ hôi. Để biết hàng có thấm mồ hôi không thì các mẹ thử nhúng nó vào nước xem nó có hút nước nhanh không. Nhưng chắc chắn là "hàng cotton 100%" bán ngoài thị trường chẳng thấm mồ hôi rồi.
    - Quần áo may ô, đông xuân mà mình nói là do các cơ sở may tư nhân ở khu tập thể Dệt Kim Đông Xuân may.Nhà nào ở đây cũng may cả. Họ mua đầu vải của các Nhà máy may (vải Nhật để may áo may ô và xuân thu để xuất khẩu ấy). Trong quá trình cắt thì thừa ra (phần thừa cũng khá dài đủ để may quần áo cho trẻ từ 3 tuổi xuống). Vì vậy vải rất tốt mà giá lại rẻ vô cùng. Vải trắng, may xong, người ta in lưới lên nên cũng có nhiều hình đẹp, không phai đâu. (muốn cho hình không phai thì sau khi in người ta thường là lên các hình in)
    Các quần áo này các mẹ cũng có thể thấy bán ở siêu thị đấy. Nhưng hàng siêu thị thì chất vải không tốt bằng, nếu mình hỏi trực tiếp cơ sở SX.
    Con mình thường hay mặc vào mùa hè, và trong áo len vào mùa đông.
    - Giá cả thì phụ thuộc vào cỡ quần áo, độ dày mỏng của vải. Họ chia ra theo cỡ, số 2, 4, 6, 8. Cu nhà mình 3 tuổi mặc áo số 8 vừa. Mình không nhớ giá chính xác, nhưng dưới 10.000 đồng (áo cỡ 8), còn quần áo bé thì rẻ lắm lắm (khoảng 4000- 5000 thôi). Mỗi lần bà ngoại mua toàn mấy chục cái, về thay thoải mái.
    - Vì họ cắt may luôn, nên bạn có thể yêu cầu chỉnh sửa đôi chút (VD, đũng dài, chun lỏng,...)
    - Quần áo dệt kim đông xuân có độ co dãn tốt. Áo chui đầu tiện lợi.
    - Nhược điểm là quần áo này giặt chung với quần áo màu trong máy giặt dễ bị cháo lòng lắm. Mặc một thời gian hay dão cổ.
    • 14 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Hom nay minh đa mua ban chai kem theo kem đanh rang cho HoaTiGon , MeCuaSau , PuppyXom va Mít711. Minh co phiêu giam gia nen bay gio la 2,50 ban chai va kem (19,8g) thay vi la 3,50 dollars nhu trước. Các me cho minh so điên thoai trong tin nhan minh se liên llac sau ngay 22/1 vi` 21/1 gan 12h đem minh moi ve ti TSN. Cam on.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 109 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bây giờ mới có cơ hội đọc được TB nay của Conbe. Bạn mua giúp mình 1 bọ nhu vậy được không? Chi tiết mình đã viết ở tin nhắn cho bạn rồi. Cảm ơn.
    Mẹ yêu con bằng trời :561:
    Con yêu mẹ bằng trời:561:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=Conbe]Kem đánh răng Fluoride-free cho bé mình mua lọ 42.5g cũng của hãng Orajel hình như la 2,50 USD.
    Xin nhờ Conbe mua giúp mẹ Cupit 1 tube 42.5g của hãng Orajel 2,50 USD và 1 bộ bàn chải kèm theo kem đánh răng cho bé Cupit nhà mình với nhé.

- Nếu bạn muốn thì mình mua giúp và chị họ của mình sẽ ra Hn lúc tết và mang ra đó giúp bạn - Khi nào hàng về đến HN thì thông báo lên Diễn đàn cho mình biết với. HoaTigon ơi, bạn cũng ở HN à, hay là khi nào nhận hàng thì alo cho minh ở số 04-5622739 (NR) vào buổi tối, gặp Thuỷ, nhé (Mình đi làm cả ngày rồi). Cảm ơn các mẹ nhé! :1:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 651 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

- Bàn chải đánh răng bắng silicon để chà răng và nứu cho bé như chị Liên post mình cũng mới mua ở cửa hàng mẹ và bé, hiệu Farlin, giá 18,000 đồng 1 cái đó.
    - Còn bình sữa Playtex mẹ bé Long nói đúng đó, ở Mỹ nếu mua được sales- off thì hình như là 10usd 3 cái 6 oz (180ml), 15usd 3 cái 8 oz (240ml). Nếu không sales of chắc cũng bằng rẻ hơn giá ở đây 1 chút xíu thôi !
    Mẹ bé Băng Đăng (SG)
    Mt9Vp7
    GCr2p7
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 113 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Doc nhieu qua choang ca mat!!! Hihihi...Thoi, noi tum lai la de ki nay Me Oclen ve SG roi thi se tong ket la coi o My co cai gi ma VN khong co nhe! Hihihi...
    Ua, vay chu o VN khong co loai kem danh rang flouride free de danh cho baby a cac bac?
    Con ve cai monitor thi theo y rieng cua minh thi chi can loai audio ma thoi. Khi nao be lon roi, o phong rieng thi co le moi can toi loai video de " theo doi" coi han dang quay kieu gi!
    Me Oclen.
    Hinh Studio cua Oclen ne: https://photos.yahoo.com/oclen15
    • 14 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Mình đã mua ban chải va kem đánh răng cho cac Me Chipcoi , Cupit, NgongVang . Từ hôm nay mình không mua giúp gì cho ai được nữa vì đã đóng valise rồi .

Chi ThuyAnh,
    Em đã mua kem Shiseido Bio-Performance Advanced Super Revitalizer (Cream) Whitening Formula N 1.7 fl. oz. $78 giá em mua được la $60 . Còn Shiseido Bio-Performance Advanced Super Revitalizer (Cream) N 1.7 fl. oz $ 69 giá em mua được la $52 . Còn Future Solution Total Revitalizing Cream 50ml/1.8 oz. $ 225 em mua là $185 . Bà chị ăn chơi quá . Lọ kem cuối cùng nhỏ xíu vậy mà giá tiền chóng cả mặt . tất cả miễn thuế chị ạ .
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 405 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Ông anh chuẩn bị đi Mỹ, theo mọi người nên mua gì cho bé ở bên đó nhỉ? (cả cho con gái mình - 1t và con gái anh ấy - 3.5t)

Cảm ơn tất cả
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 405 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hieutran Xem bài viết
    Ông anh chuẩn bị đi Mỹ, theo mọi người nên mua gì cho bé ở bên đó nhỉ? (cả cho con gái mình - 1t và con gái anh ấy - 3.5t)

Cảm ơn tất cả
    Đồ trẻ con bên này đắt khủng khiếp bác ơi. Mua ở Vn rẻ hơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 405 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Rât cảm ơn bạn đã cho một DS dài thế này .

Cái món VITAMIN, thuốc men cho bé có lẽ là đáng quan tâm nhất đây, thứ đến là Sữa tắm Johson & Johnson, bạn có biết mua loại nào và mua ở cửa hàng nào không?

(Ông anh đang ở Washington DC - Pensylvennya Evenue - gần White house, ở đến 6/4).

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mai Anh_02 Xem bài viết
    Theo mình thì đi Mỹ bạn nên mua cho bé:

1. Sữa tắm Johson & Johnson, BB: đồ này VN mình đầy nhưng chất lượng thực sự khác nhau và giá cũng chỉ bằng 1/2 Hà Nội.

2. Dưỡng môi cho bé: chapstick: VN lipice cũng chả thiếu mỗi tội không chất lượng thôi.

3. Sản phẩm dinh dưỡng cho bé: sữa, bột ăn liền, vitamin tổng hợp.... (tớ là thích hạng mục này nhất mỗi tội nặng )

4. Bình sữa, máy tiệt trùng bình sữa, bình hâm sữa (cho bé 1 tuổi), các loại chất lượng như Playtext, Avent giá cũng chỉ bằng 2/3 ở nhà.

5. Máy ảnh Kỹ thuật số (để chụp pix cho bé)

6. Đồ chơi trí tuệ, đồ chơi gỗ, truyện, ba lô đi học...

Khuyên bạn không nên mua quần áo cho bé, vì quần áo ở US thực sự đắt mà lại toàn made in VN và China thôi (à, underwear cho bé 3,5 tuổi mua cũng được, vì đồ của họ 100 % cotton bé mặc rất thích).

Nếu bạn hỏi mua gì cho vợ (mẹ bé) thì tớ có cả 1 list dài lắm:4: , vì cái gì của US dùng cũng thích hết..:1:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hieutran Xem bài viết
    Rât cảm ơn bạn đã cho một DS dài thế này .

Cái món VITAMIN, thuốc men cho bé có lẽ là đáng quan tâm nhất đây, thứ đến là Sữa tắm Johson & Johnson, bạn có biết mua loại nào và mua ở cửa hàng nào không?

(Ông anh đang ở Washington DC - Pensylvennya Evenue - gần White house, ở đến 6/4).

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mai Anh_02 Xem bài viết
    Theo mình thì đi Mỹ bạn nên mua cho bé:

1. Sữa tắm Johson & Johnson, BB: đồ này VN mình đầy nhưng chất lượng thực sự khác nhau và giá cũng chỉ bằng 1/2 Hà Nội.

2. Dưỡng môi cho bé: chapstick: VN lipice cũng chả thiếu mỗi tội không chất lượng thôi.

3. Sản phẩm dinh dưỡng cho bé: sữa, bột ăn liền, vitamin tổng hợp.... (tớ là thích hạng mục này nhất mỗi tội nặng )

4. Bình sữa, máy tiệt trùng bình sữa, bình hâm sữa (cho bé 1 tuổi), các loại chất lượng như Playtext, Avent giá cũng chỉ bằng 2/3 ở nhà.

5. Máy ảnh Kỹ thuật số (để chụp pix cho bé)

6. Đồ chơi trí tuệ, đồ chơi gỗ, truyện, ba lô đi học...

Khuyên bạn không nên mua quần áo cho bé, vì quần áo ở US thực sự đắt mà lại toàn made in VN và China thôi (à, underwear cho bé 3,5 tuổi mua cũng được, vì đồ của họ 100 % cotton bé mặc rất thích).

Nếu bạn hỏi mua gì cho vợ (mẹ bé) thì tớ có cả 1 list dài lắm:4: , vì cái gì của US dùng cũng thích hết..:1:
    Bạn cho mình xin list mua đồ cho mẹ bé vs ạ. Lão ck kêu ưng gì lão mua cho. Mà e lại k biết mua gì. Hihi.

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3