TIN TÀI TRỢ.

Mua gì ở Mỹ cho baby

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.8K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13,779 Bài viết

• 11,375 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tiphu22
    Con cai danh rang ma minh noi thi no bang nhua mem chu khong phai la cai gac dau nhi?
    Me Oclen chac noi cai nay phai không em?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Nếi ai cần loại bàn chải đánh răng kiểu chi lienrom vừa post hình lên mình cũng co thể mua giúp cho . Ở bên mình (USA) bán bàn chải loại đó va kèm theo luôn týp đánh răng hiệu Orajel cho trẻ chưa có răng ( nghe buồn cười nhỉ ) . Con mình hồi lúc 6 tháng đã bắt đầu làm sạch miệng bé bằng loại bàn chải này và bé thích lắm , bởi vì có lúc ngứa răng mà được mẹ gãi gãi miệng như vậy nên cô nàng nằm ngay đơ liền . Nếu ai có nhu cầu thì cho mình biết trước ngày 12/1/05 .
    • 13,779 Bài viết

• 11,375 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Lại mò mẫm nữa đây, Liên thấy bên đây có loai cột vô chứ không có nút, nhưng baby phải mặc tã:

Shirt%20Tidy
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,399 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lienrom
    Me Oclen chac noi cai nay phai không em?
    Cái này ở SG bán nhiều lắm các mẹ ơi. Cứ vào Maximark là có à. 2 bé nhà mình đều dùng cái này từ 6 tháng, nhưng đánh bằng nước muối loãng thôi. Còn từ 1 tuổi (khi bé đã có 6 răng) thì mình dùng bàn chải đánh răng rồi. Ở VN có Jordan, O-ral B... đủ hết. CHỉ phiền là ko có kem đánh răng non-fluor cho bé chưa biết nhổ ra (cái này thì phải nhờ mua ở nước ngoài. Duy nhất có 1 lần mình thấy cửa hàng WTT có bán của Oral B, loại Baby, nhưng sau này hết rồi)
    Một ngày mới nắng lên!
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Gấu cũng dùng mấy cái áo ngủ như anh Đăng ấy. Mẹ Gấu mua trên Bà Triệu các mẹ à, có 55K thôi và có cỡ đến 2 tuổi nhưng bé 2 tuổi chắc chắn mặc không vừa vì Gấu có 13 tháng mặc cái đó đã OK rồi mỗi tội cổ hơi rộng
    • 156 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Conbe
    Nếi ai cần loại bàn chải đánh răng kiểu chi lienrom vừa post hình lên mình cũng co thể mua giúp cho . Ở bên mình (USA) bán bàn chải loại đó va kèm theo luôn týp đánh răng hiệu Orajel cho trẻ chưa có răng ( nghe buồn cười nhỉ ) . Con mình hồi lúc 6 tháng đã bắt đầu làm sạch miệng bé bằng loại bàn chải này và bé thích lắm , bởi vì có lúc ngứa răng mà được mẹ gãi gãi miệng như vậy nên cô nàng nằm ngay đơ liền . Nếu ai có nhu cầu thì cho mình biết trước ngày 12/1/05 .
    Bạn có thể mua giúp mình một cái được ko? Nhìn hình chị Liên post mình mê liền. Cảm ơn bạn trước nha, thanh toán thế nào bạn nhắn cho mình với nhé.
    • 15 năm
    • 2,625 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

thế còn cái monitor để trong phòng em bé (mẹ đeo vào người 1 cái) để biết bé khóc mà chạy vào thì sao? cái này ở VN bán hàng nhập từ Mỹ về giá trên 1triệu/bộ nhưng ở bên Mỹ chỉ khoảng US$30-40 thôi, mình được bạn tặng cho 1 bộ xài tốt lắm (nhưng phải đem ra tiệm đổi điện thế vì bên Mỹ là 100V trong khi bên VN xài 220V)
    • 1,154 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Bàn chải như chị Liên ròm post em có thấy bán ở NewKid (45 Bà Triệu), hàng của Đài Loan (quen lắm đó, bỗng dưng quên mất tiêu tên hãng rùi ). Cả chiếc ghế để mẹ "xách" bé đi vòng quanh nhà nữa (hiệu Mama, hồi em mua là 450k).
    Còn áo ngủ như mẹ Hiếu ngoan tả em cũng muốn tìm. Loại áo mua ở Vinatex và TuLi - Bà Triệu như mẹ Gấu tả thì TÍt nhà em mặc không vừa nữa, mà chất liệu em không thích lắm. Em có biết một chỗ bán áo loại đó chất lượng lắm - Elle ở Tràng Tiền Plaza - mỗi tội kiểu dáng màu sắc dành cho con gái và hơi "đau túi" cho NVVP như bố mẹ cháu (khoảng >400k/ bộ).
    • 14 năm
    • 650 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mẹ Tít đến hay cười ơi, cho mình hỏi một chút. Thế cái ghế mà bạn nói đấy dùng được cho Tít đến lúc Tít mấy tháng tuổi??? Mình sẽ ra đó xem ngay, cũng gần chỗ làm của mình. Còn về túi ngủ, các mẹ đã post đầy lên mạng. Bạn có thể gọi điện cho chị Hanh - mẹ Ếch cốm theo số diện thoại: 0912492098 hoặc số dt nhà: 9840402 để đặt túi ngủ vừa cho Tít. CHị ấy nhận may theo mẫu của nước ngoài và cho các tuổi đấy. Cũng đẹp chẳng khác gì mẫu đâu mà không mắc như Elle. Chúc bạn có được túi ngủ vừa cho Tít.
    17e3ec62da1cc41a0b8bc4a0bc3643988.1
    PAPA, HE LOVES MAMA!
    • 14 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Cái monitor mẹ Sam nói thì ở bên đay có mấy loại , mình cũng quên mất tất cả là mấy loại và quên luôn của hãng nào . Nhưng theo mình nhớ thì hình như không có cái nào quá 60 USD đâu ( loai không có màn hình, chỉ nghe tiếng động của con ) . Mình cũng mua 1 cái hồi lúc bé mới sanh có 25 USD mà vẫn còn tốt đến tập 2 và chắc vẫn còn có thể để giành đến tập 3 xài tiếp được
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Conbe oi, loại 25 USD là của hãng nào vậy chị?
    • 14 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Monitor của mình mua là của hãng Safety 1st.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

cám ơn chị đã trả lời rất nhanh. E muốn hỏi có thể mua baby monitor ở những cửa hàng nào ạ? vì bạn em mới sang nên chưa thạo lắm.
    • 14 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Kem đánh răng Fluoride-free cho bé mình mua lọ 42.5g cũng của hãng Orajel hình như la 2,50 USD . Xin lỗi là mình cứ phải nói hình như vì chưa bao giờ mua giúp ai mấy thứ này nên hay quên giá cả .

Bạn HoaTiGon ơi , nếu các chị ở đây nói ở siêu thị tại Hn có bán bàn chải thì bạn có còn muốn mình mua đem về giúp nữa không ? Ở bên mình thì không mua được bàn chải riêng mà phải mua 1 lọ kem đánh răng kèm theo . Vì bao bì họ đóng luôn như thế rồi và giá của nó la 3,50 USD . Nếu bạn muốn thì mình mua giúp và chị họ của mình sẽ ra Hn lúc tết và mang ra đó giúp bạn . Bạn không phải tính thêm tiền thuế vì mình mua hàng được Tax-free .
    • 14 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Bạn có thể mua ở bất cứ cửa hàng nào Target , Wal-Mart , Big KMart , BabyDepot , Toys'R us , baby 'R us ....
    Còn mình thì mua trong doanh trai không quân nên miễn thuế . Có thể bạn phải mua đắt hơn vài dollars thôi .
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Conbe
    Chi cho em dang ky 1 bo nhe.Thanh toan the nao chi bao dum em voi.Thankyou so much.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

kem danh rang kem theo ban chai nhu hinh chi Lien post la loai Fluoride-free phai k chi? phien chi mua giup em 1 bo nhe. Loai nay dung duoc cho be den may tuoi ha chi? Be nha em hon 14 thang. cam on chi.
    • 865 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Cái bàn chải chị Liên ròm post, Hải phòng quê em còn có thì lý gì HN, HCM không có Hiệu Camera của Đài Loan mẹ Tít đen ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 496 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Có mẹ nào dùng Security Monitor rồi cho em hỏi loại nào tiện hơn, loai có màn hình hay loại audio thôi? Tất nhiên cái loại có màn hình video mắc hơn, tới 129.88$ chưa thuế, còn loại audio thì chỉ dao động từ 28-60$ thôi (Em coi trên walmart đó). Bé lớn rồi có cần thiết cái video ko nhỉ
    Muốn mua 1 cái nhưng đang phân vân...
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?
    • 14 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

MeCarrot ơi,

Tùy người thích loại monitor nào thì dùng cái đó nhưng nếu là mình thì chỉ mua loại audio thôi . Thứ nhất là mình chỉ cần nghe tiếng khóc, tiếng động trong phòng con mà chạy vào kịp thời. Thứ hai là ban đêm nhắm mắt ngủ chứ đâu có mở mắt mà nhìn vô monitor được nên mình thấy cái audio là đủ rồi .

Mẹ nào cần mua kem đánh răng flouride-free (42.5g) hoặc cái bàn chải đánh răng cùng kem (19.8g) thì cứ post len rồi ngày mai 12/1 mình sẽ tổng kết lại nhé .

Con mình 6 tháng thì tập cho bé dùng bàn chải kiểu chi Lienrom post len với kem đánh răng bán cùng bàn chải . Bây giờ bé vẫn đánh răng bằng kem flouride free . Chắc bé se vẫn tiếp tục dùng kem đanh răng này đến khi nào biết nhổ bọt thì mới bắt đầu dùng kem của người lớn .