TIN TÀI TRỢ.

Mua gì ở Mỹ cho baby

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.82K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Em muốn kham khảo mọi người, nhất là các mẹ ở Mỹ, xem ở bên Mỹ thì có những đồ gì cho baby mà ở VN k có hoặc khó kiếm. Cám ơn các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 113 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cau hoi kho tra loi qua me be Mít oi, dau co biết o VN không co hay kho kiêm cai gi dau ma tra loi chu??? Me Mít hoi nhu vay sao ma giong nhu la hoi " do chi biết trong nha em thiêu cai gi?" vay do, hehhe...
    Me Oclen.
    Hinh Studio cua Oclen ne: https://photos.yahoo.com/oclen15
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

hihi, e xin lỗi nhé, câu hỏi khó thật vì tự nhiên k nghĩ ra gì nữa. Ý em nói ví dụ các đồ bảo vệ an toàn (nút ổ điện, chống sập cửa, khóa vòi nước ...), mũ tắm chống nước, áo liền quần (có cúc ở đáy quần). Những đồ dùng tiện lợi cho bé ... k cần biết là ở VN có hay k nữa. Nhờ chị chỉ giúp em nhé. thanks.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 650 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nhân tiện chủ để về đồ ở Mỹ, cho mình hỏi các mẹ với, infant car seat có tiện dụng không??? Loại nào các mẹ đã dùng rồi mà thấy tiện dụng nhất cho bé, và bé có thể dùng đến bao nhiêu tuổi. Cái đó ngoài việc đưa bé đi ô tô an toàn còn có thể dùng như ghế đưa bé con đi khắp phòng với mẹ không???
    Mẹ nào biết chỉ giúp mình với để mình còn nhờ mua. Thanks
    17e3ec62da1cc41a0b8bc4a0bc3643988.1
    PAPA, HE LOVES MAMA!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,165 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Infant car seat chỉ tiện cho xe hơi mà thôi. Vì cái belt thắc họ chế cho xe hơi chứ xe mô tô đâu có mà thắc được.

Mình thì thấy ở VN cái gì cũng có nhưng chất lượng thì hơi khác 1 chút nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hehe lanh chanh một tý mặc dù chẳng ở Mỹ gì cả.
    Cái carseat bé phải dùng đến 12 tuổi. Chừng nào chiều cao của bé có thể thắt dây an toàn như người lớn được mà dây an toàn không chặt vào cổ. Người lớn có chiều cao hơn bé nên khi đeo dây an toàn, xe phanh gấp sẽ giữ lại không bị chặt vào cổ mà đề vào ngực. Để bé với chiều cao chưa đủ cái dây an toàn ấy chặn vào sẽ gây ngặt thở.
    Có loại carseat cho bé dưới 6 tháng. Loại dưới 6 tháng thì có thể đêm theo người đi khắp nơi nhưng sẽ rất nặng.
    Loại thu 2 dùng khi biết ngồi và chuyển sang loại thư 3 khi bé khoảng 3 tuổi. Loại thứ 2 này nó to lắm không mang vác đi được mà phải để trong xe.
    Loại thứ 3 là trên 3 tuổi. Loại này ghể nâng cao hơn và bé có thể dùng dây an toàn như người lớn. Loại này dùng đến khi bé 25kg.
    Có nhiều nhà chỉ làm cái tấm xốp lót mông cho bé cao hon binh thường để vừa với cái dây an toàn( cho bé tren 4 tuổi)
    • 13,779 Bài viết

• 11,375 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cũng lanh chanh đây, mới đọc tạp chí Practical Parenting có mẹ mới phát minh ra loai car seat mà có bánh xe đẩy, bỏ vô xe thì bánh xe xếp lại - còn đem ra khỏi xe là thành cái xe đẩy nhưng chả biết bao giờ mới có trên thị trường.

Còn đồ đạc ở Mỹ thì nhiều lắm, cứ vào website mà nhìn thôi Mẹ Mít à.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,070 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Dưng ai mà xách được cái toddler carseat từ bên Mỹ về, cồng kềnh khiếp!
    Saving my energy.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 650 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé. Tại mình cũng xem mẫu trên mạng thôi, thấy có nhiều loai trông nhẹ nhõm. Mà mình lại đang muốn tìm một kiểu ghế có thể dùng cho trẻ sơ sinh mà bố mẹ có thể xách được cả ghế và bé đi khắp nơi trong nhà, nên mình nghĩ có thể carseat thích hợp chăng, mới hỏi tư vấn các mẹ. Có mẹ nào biết loại đấy thì gợi ý cho mình với!
    17e3ec62da1cc41a0b8bc4a0bc3643988.1
    PAPA, HE LOVES MAMA!
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 113 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ua, to mo qua, nhung ma lam chi vay me Mít oi? Minh thay VN minh bay gio siêu thi cung ban nhiêu thu lam ma phai không? The o VN co ban do danh rang cho be moi mọc răng không? Cai ma de dút vo ngon tay cua me roi danh rang cho be do ( chang biết ta nhu vay thi me Mít co hinh dung ra không nhi???)
    Me Oclen.
    • 2,572 Bài viết

• 2,483 Được cảm ơn

Oclen càng lớn càng đẹp trai nhỉ, nom chững chạc ghê !!!
    Ở VN co bán cái mà tiphu22 tả đấy, có từ lâu rồi cơ, một loại là gạc dùng cho bé sơ sinh, một loại có lông như bàn chải dùng cho bé khi bắt đầu có răng sữa mà.
    A,mà các mẹ ơi, mấy cái đồ an toàn cho trẻ như chống sập cửa, khóa vòi nước, nút ổ điện... nếu ở VN có thì mua ở đâu nhỉ?!! Mẹ Hiếu đi tìm suốt mà chẳng thấy ở đâu bán cả.
    Còn một số thứ nữa mà hình như ở VN cũng hiếm hoặc ko có (nhất là cỡ dành cho trẻ 2-3t) như: quần đũng vuông để đóng bỉm, bộ đồ ngủ có khuy cài giữa quần và áo (để tránh bé bị hở bụng ban đêm). Mình nghĩ là ở Mỹ và Châu âu có rất nhiều những đồ như thế này.
    • 13,779 Bài viết

• 11,375 Được cảm ơn

Em viết thế chị chưa hình dung được mẹ Hiếu ơi, cho chị cái link hay cái hình nào đi. Bên chị có đồ ngủ cho bé mà kéo dây kéo giống túi ngủ lắm, mùa đông chị cho chúng nó bằng loai này.
    • 2,572 Bài viết

• 2,483 Được cảm ơn

Chị Liên à, cái túi ngủ thì em biết rồi, cái đó H nhà em nó ko chịu chui vô đâu. Trước em nghe chị Nga Vu_chan nói, bên đó quần áo của trẻ em, đặc biệt quần áo ngủ thì ở phần gấu áo có đính một cái móc hay khuy gì đó để cài vào với quần, khi ngủ áo sẽ không bị kéo lên trên đó. Em cũng chưa nhìn thấy bao giờ mà, chỉ nghe vậy thôi.
    • 13,779 Bài viết

• 11,375 Được cảm ơn

Không phải chị nói cái túi ngủ đâu em, mà cái loai em nói chị cũng biết rồi em tả lại cho mẹ Bé Bí nghe, hoặc mẹ Ốc Len cô ấy sẽ mua về dùm cho em.
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Em Hương xinh đẹp ơi, em muốn mua loại quần áo có cúc nối vào nhau thì lên Vinatex mà mua. Hôm trước mua cho Gấu một bộ đấy. Quần như kiểu quần yếm kéo lên đến giữa ngực, áo có hai cái cúc. Đêm ngủ không bị tụt quần xuống, không lo lạnh bụng. Hình như 70K một bộ.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 113 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cam on me Hieu ngoan khen Oclen nhe, o ben nay khi troi lanh thi nha nao cung phai mo heat ca cho nen cung khong lanh cho lam nen minh cung chua co mua loai quan nhu meHieungoan cho Oclen bao gio ca, noi co ve ki cuc nhung ma hinh nhu chua thay lan nao luon thi ca boi khong de y do ma. Tui ngu thi co nhung ma Oclen cung khong chiu dau.
    Con cai danh rang ma minh noi thi no bang nhua mem chu khong phai la cai gac dau nhi?
    Me Oclen.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chị LIên ơi cái quần áo mà mehieungoan miên tả nó gần giống với cái overall đấy. Cái bộ liền từ trên xuống có khuy nối ở phần cạp, khuy mở ở đằng sau lưng, cái loại này không mở khuy ở đũng quần.
    Mehieungoan ơi cái này chỉ có cho bé tới cỡ 78 cm là bé khoảng 1 tuổi là hết rồi vì chẳng đứa nào nó chịu mặc nên họ không sản xuất số lớn nữa hay sao ấy. Có gắng lừa nó khi nào ngủ say rồi mặc cho nó túi ngủ vậy biết làm sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 382 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Cac chi oi,O My co ban bo do ngu ma Me Hieu Ngoan mo ta do,no cung giong nhu loai do ngu thuong thoi nhung o vong quanh lai ao no se co may cai nut bam, va tren lung quan cung vay,khi mac vao thi minh se bam nut quan voi ao dinh vao nhau, se khong con so tuoc quan hay la ao bung len lanh bung nua du cho baby co dap cung hong bung vi nut bam cung lam.No co 2 loai,mot loai thi nhu quan mac binh thuong xo vao loi 2 cai chan ra ,con mot loai thi no co ca boc chan luon nhu vo (tat) vay do,vi the khi mac bo nay thi khoi can mang vo (tat) de ngu.nhung ma hinh nhu chi co tu 2 tuoi tro xuong thoi con lon thi thi em hong biet co hay khong,con gai em no cung co may bo nhu vay, sorry.....sorry may em khong danh duoc tieng viet hong hieu tai sao, may chi thong cam doc dum em.
    Các con là bình minh của Bo^' Me. !! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 128 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu em không nhầm thì ở Vn bán nhiều thứ mà các mẹ bàn lắm:
    - Các thiết bị bảo vệ điện thì đến Thế giới trẻ em,hoặc siêu thị Fivi mark có
    Nhưng kinh nghiệm thì chính nó lại gây sự chú ý cho trẻ. Con em toàn cậy các thiết bị bảo vệ ra thôi. Sau rồi, ông bà phải dán băng dính lên các ổ điện thấp.
    - Bàn chải đánh răng cho trẻ (ở Cầu gỗ, Fivi,...)
    - Quần áo liền quần để đóng bỉm đi ngủ. Ở Vn cũng bán nhưng cỡ trẻ sơ sinh thôi. Ớ Nga thì cỡ lớn nhất là 78cm. Nhưng mấy đồ đó chỉ thích hợp cho trẻ VN vào mùa thu thôi, chứ mùa đông lạnh như nhà mình thì chắc nhà nào nằm điều hòa mới chịu được hoặc bé chịu đắp chăn. Ở châu Âu trong nhà đều có heat nên rất ấm và khô, quần áo trong nhà mỏng và mềm.
    Nếu bé chịu đóng bỉm đi ngủ thì tiện quá, nhưng với các bé không chịu đóng bỉm thì mỗi lần cởi ra, cởi vào cái quần đó thì cũng mệt lắm.
    Thêm một điều nữa là bác sĩ ở đây khuyên trẻ nên mặc quần không chun (quần yếm) đến những tháng đầu, để bụng bé không bị thắt lại. Nhưng ở nhà mình thì vụ chun quần hơi tích kiệm quá, nên lần nào mua về em cùng phải để ý.
    Quần áo sơ sinh của bé nhà em thì bà ngoại mua ở cơ sở SX rẻ ơi là rẻ, đẹp, bằng vải coton Nhật 100% (vì họ lấy những phần đầu vải may hàng XK Nhật). Nếu mẹ nào ở HN mà có con 1-2 tuổi lại hay đái dầm, đổ mồ hôi thì em chỉ cho.
    • 13,779 Bài viết

• 11,375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi A.Thu Vu
    Cac chi oi,O My co ban bo do ngu ma Me Hieu Ngoan mo ta do,no cung giong nhu loai do ngu thuong thoi nhung o vong quanh lai ao no se co may cai nut bam, va tren lung quan cung vay,khi mac vao thi minh se bam nut quan voi ao dinh vao nhau, se khong con so tuoc quan hay la ao bung len lanh bung nua du cho baby co dap cung hong bung vi nut bam cung lam.No co 2 loai,mot loai thi nhu quan mac binh thuong xo vao loi 2 cai chan ra ,con mot loai thi no co ca boc chan luon nhu vo (tat) vay do,vi the khi mac bo nay thi khoi can mang vo (tat) de ngu.nhung ma hinh nhu chi co tu 2 tuoi tro xuong thoi con lon thi thi em hong biet co hay khong,con gai em no cung co may bo nhu vay, sorry.....sorry may em khong danh duoc tieng viet hong hieu tai sao, may chi thong cam doc dum em.
    Oi troi xai Firefox ne^n no' ngo?m luon phan tieng Viet co da^'u luon roi. Chi. ghe't qua^`n ao cho em be ma co nut bam, khuy bam lam - chi so*. baby bi. ca^'n may cai nut do' nen de.p he^'t, chi mua loai do ngu co' khuy o duoi dung qua^`n thoi. Toi bay gio*` chi van cho cu Dang ngu loai nay (sleepsuit) tho^i.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3