TIN TÀI TRỢ.

Món ăn dành cho mẹ, giúp bé ngủ ngon.

• 124 Lượt chia sẻ
  • 33.2K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 228 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Các mẹ à, nhiều khi bé khóc do không ngủ yên giấc cũng làm cho chị em mình mệt mỏi theo. Bé Sâu nhà em 2 tháng trước cũng thế. Bé sơ sinh mà ngủ ngày chưa tới 11 tiếng. Được một cô làm cũng trường mách, em đã lên Thuốc Bắc mua nguyên liệu về nấu cháo.
    Kẻ từ hôm đó, trộm vía dạo này Sâu ngủ yên giấc, tay chân dang rộng thoải mái mà cũng ít bị giật mình. Chắc là hệ thần kinh đã ổn định hơn từ khi lúc sinh.

Món này cũng đơn giản mà dễ làm. Chỉ có hạt sen ninh nhuyễn với ý dĩ. Sau đó măm măm như cháo. Các mẹ có thể cho đường hoặc chút muối cho dễ ăn.

Ngoài ra thì món trà tâm sen cũng giúp bé ngủ ngon giấc nữa. Bi giờ Sâu nhà em ngủ đúng boong giờ, ngày nào cũng đều như ngày nào. Em chia sẻ tí tẹo, chúc các mẹ và các bé ngủ ngon!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hay quá, con mình mới hơn tháng, cũng khó ngủ và ngủ không yên giấc. có lúc dỗ con ngủ mà díp cả mắt lại, cứ gật gà gật gù, mệt lắm lắm. để mình thử cách này xem. mà mẹ nó ơi, mỗi ngày ăn bao nhiêu lần, mỗi lần bao nấu bao nhiêu hạt sen và ý dĩ ( mà ý dĩ là gì ấy nhỉ, hic !!!!) mẹ nó chỉ bảo thêm cho mình tý.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,511 Bài viết

• 13,803 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi casauxanh85 Xem bài viết
    Các mẹ à, nhiều khi bé khóc do không ngủ yên giấc cũng làm cho chị em mình mệt mỏi theo. Bé Sâu nhà em 2 tháng trước cũng thế. Bé sơ sinh mà ngủ ngày chưa tới 11 tiếng. Được một cô làm cũng trường mách, em đã lên Thuốc Bắc mua nguyên liệu về nấu cháo.
    Kẻ từ hôm đó, trộm vía dạo này Sâu ngủ yên giấc, tay chân dang rộng thoải mái mà cũng ít bị giật mình. Chắc là hệ thần kinh đã ổn định hơn từ khi lúc sinh.

Món này cũng đơn giản mà dễ làm. Chỉ có hạt sen ninh nhuyễn với ý dĩ. Sau đó măm măm như cháo. Các mẹ có thể cho đường hoặc chút muối cho dễ ăn.

Ngoài ra thì món trà tâm sen cũng giúp bé ngủ ngon giấc nữa. Bi giờ Sâu nhà em ngủ đúng boong giờ, ngày nào cũng đều như ngày nào. Em chia sẻ tí tẹo, chúc các mẹ và các bé ngủ ngon!

Ý dĩ mẹ nào ăn đc ngọt thì thích, chứ tớ thấy nó cứ lợ lợ nhờn nhợn, ghê ghê. Tớ nấu cháo hạt sen với đậu xanh cả vỏ + móng giò cơ. Vừa mát vừa dễ ăn, lại đỡ ngán móng giò.

Nhưng mà chỉ bổ cho mẹ ngủ như chết + yên tâm là chính thôi, chứ con bú mẹ vẫn thế. Trong 3 tháng đầu thì bé nào cũng ẩm ương hết, các mẹ chịu khó 1 tí vậy. Ngố nhà tớ hồi đấy làm tớ stress ghê luôn. Nhưng mà từ 3 tháng trở ra thì chị chàng ngủ ngoan lắm. Mẹ tập cho Ngố cứ 8 - 9h đi ngủ, sáng 7h30 là dậy.
    • 228 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phambaoan Xem bài viết
    hay quá, con mình mới hơn tháng, cũng khó ngủ và ngủ không yên giấc. có lúc dỗ con ngủ mà díp cả mắt lại, cứ gật gà gật gù, mệt lắm lắm. để mình thử cách này xem. mà mẹ nó ơi, mỗi ngày ăn bao nhiêu lần, mỗi lần bao nấu bao nhiêu hạt sen và ý dĩ ( mà ý dĩ là gì ấy nhỉ, hic !!!!) mẹ nó chỉ bảo thêm cho mình tý.
    Mẹ nó à, hạt sen và ý dĩ thì cứ lên phố Thuốc Bắc hỏi mua ý. Ý dĩ hạt có hình giống hạt ngô, nhwng chỉ nhỏ bằng hạt đỗ xanh thôi. Ăn mát và dễ ăn lắm. Tớ cứ nấu 2 nắm tay hạt sen và 2 nắm tay ý dĩ là cũng được nhìu nhìu. Mẹ nó ăn đặc thì cho ít nước, nhưng ăn loãng thì như món chè ý mà. Dễ chịu. Sâu nhà tớ dạo này trộm vía ngủ được rùi.
    Chúc mẹ và bé ngủ ngon nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 824 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Đợt trước mình mới sinh có chị y tá cũng mách thế,mình cũng ninh cả hạt sen ,ý dĩ với móng giò,nhưng nói chung là bé cũng ngủ,nhưng có hôm cũng thức đêm,Dạo này lớn thì thức nhiều,nhưng hầu như k thức đếm ( trộm vía )
    Mình thấy ăn ý dĩ cũng bình thường mà,làm j dén nỗi như mẹ Bee tả,ghê thế :Laughing: ninh nhừ hết ra thì ăn chẳng có cảm giác,được cái ăn hạt sen với ý dĩ thì mát
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Qua em aen canh hạt sen, tối qua và hôm nay trộm vía con dễ ngủ và ngủ nhiều k quấy khóc, gắt ngủ như mọi hôm, chẳng biết có phải so hạt sen không nữa. Để em ăn và theo dõi mấy hôm xem thế nào rồi báo lại các mẹ
    • Huyenkem3344 Khách
    • 1 năm
    Cứ ăn như vậy chắc là bé sẽ ngủ ngon chứ ạ