Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào có con bị tay chân miệng không ạ! Chia sẻ kinh nghiệm với em ạ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.11K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 67 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Con e bị tay chân miệng!
    Ku nhà e 6 tháng ,hôm kia bị nổi mụn ở họng ,miệng và chân tay có mụn nhỏ màu đỏ,e cho khám ở NHI TW bsĩ kết luận bi chân tay miệng.cho thuốc về uống và bôi.K biết Mẹ nào đã có con bị như vậy chưa,e mới đầu tưởng bị cam nên đinh mua thuốc cam cho cháu uống,Mẹ nào có kinh nghiệm chữa Tay chân miệng cho con thì truyền e với.E đọc báo thấy nói biến chứng của tay chân miệng mà thấy sợ quá!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 137 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, mua nitrat bạc chấm vào các nốt đỏ cho con, ngày 1 lần nhé. Chúc con mau khỏi để mẹ yên tâm công tác.
    • 797 Bài viết

• 1,400 Được cảm ơn

Mẹ nó đã cho con đi khám ở Viện Nhi và BS đã kê đơn thuốc rồi thì mẹ nó cứ làm theo chỉ dẫn của BS nhé. Nhanh thì chỉ mấy ngày là khỏi thôi. Bé nhà mình hôm trước cũng bị bệnh này, đi khám ở Nhi BS cho thuốc về uống và bôi, trộm vía con chỉ uống và bôi thuốc trong 2-3 ngày là khỏi. Nếu bị nặng (bé bị nổi mụn kèm sốt cao) thì phải nhập viện ngay mẹ nó nhé.
    Chúc bé nhanh khỏi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 220 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bé nhà mình hôm trước cũng bị ở độ 2, phải lấy máu xét nghiệm và nằm viện theo dõi. Bác sĩ chỉ cho thuốc rơ miệng và hạ sốt thôi. Bạn chịu khó rơ miệng cho bé để bong cái mụn trong miệng ra (bé nhà mình nằm ở BV Nhi Đồng 2, cho thuốc của trong bệnh viện, bảo là cứ rơ cho mạnh vào để bong các mụn ấy ra mới mau khỏi và ăn uống được, rơ chảy cả máu miệng, bác sĩ bảo thế mới tốt, chỉ 1-2 lần là thấy hết rồi, xót con lắm nhưng phải cố!). Bạn phải theo dõi nhiệt độ của bé thường xuyên, lau mát nếu sốt 38 độ trở lên, hoặc báo ngay với bác sĩ. Và phải giữ gìn vệ sinh cho bé thật tốt, đừng để chạm đất dơ. bé nhà bạn không phải nhập viện là nhẹ và mau khỏi lắm, bạn đừng quá lo. Bé nhà mình lúc trước phải nằm viện 8 ngày đấy. Nhưng may là không gì nghiêm trọng. Chỉ có mấy ngày đầu bé đau miệng, không chịu ăn bất cứ thứ gì kể cả sữa, chỉ uống được vài ngụm nước. Lúc đấy nhìn mà thương con lắm, chỉ mong mình có thể bệnh thay con. Chúc bé nhà bạn mau khỏi bệnh và khỏe mạnh nha!