TIN TÀI TRỢ.

Liệu có nên cho con đi học thêm hoặc thuê gia sư dạy kèm vào mỗi dịp nghỉ hè?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.92K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 60 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoachang Xem bài viết
    hôm bữa VNPT thu cước Internet với di động xong có đưa leaflet về cái myhomework này, thẩy bảo tháng đầu tiên được free nhưng bữa giờ vẫn chưa dùng thử lần nào mình dùng iPad vẫn tải về bình thường mà, chắc window phone vẫn chưa hỗ trợ đó mom
    Bữa trước không tìm được vì mình gõ thiếu, phải search đầy đủ myHomework-Giải toán thì nó mới chịu xuất hiện mom ạ với đúng là windowphone không hỗ trợ thật, cũng may nhà mình bố dùng iphone, mẹ dùng window, con dùng android nên không ảnh hưởng mấy vì bé nhà mới là người cần sử dụng app này thường, thấy đang báo là free, tức là ứng dụng này tốn phí hả chị?
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 47 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hình như nó tính phí trên mỗi bài giải, là phần điểm bị trừ kế bên mỗi bài toán í. Nhưng mà giờ đang có khuyến mãi dùng thử miễn phí đến 15/7 nên cứ dùng thử trước rồi tính sau, app cũng tiện lợi, để xem phí nếu phải chăng thì đk trọn gói dùng có khi đỡ được phần thuê gia sư chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 45 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgcL Xem bài viết
    Các chị ở thành phố nhiều chỗ học thêm hay gia sư nhỉ? Em ở tỉnh lẻ nên thầy cô ít mở lớp dạy thêm lắm, trung tâm thì càng ít, hầu như không có luôn chứ nói gì đến gia sư. Hầu hết bé nhà đều tự học là chính mà vẫn học sinh giỏi đều đều các năm, nên theo em nghĩ hè là dịp cứ để con trẻ tự do vui chơi, ép buộc con học nhiều quá cũng không tốt
    nhắc mới nhớ hè này mình cũng định cho bé về quê với ông bà, tự do vui chơi không bị áp lực như sống ở thành phố, nhưng khổ nỗi về quê thì chả có ai kèm cặp, ngộ nhỡ quên hết bài vở thì vô năm học lại không theo kịp bạn bè, phân vân mãi giờ cũng gần hết đến năm học mới luôn rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 45 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HuynTraan Xem bài viết
    Các chị làm thế nào có nhiều thời gian để giải toán cùng con hay vậy ạ? Em sáng đi làm cơ quan, tối về lo xong mấy việc nhà mệt phờ là vừa hết ngày, chẳng còn bao nhiêu thời gian cùng con. Đọc comment mấy chị cùng con làm bài tập vui vẻ như vậy mà thấy ghen tỵ quá 1f61e
    vấn đề chung không của riêng ai chị ạ, nên mình mới mở topic để mọi người cùng góp ý, có đề xuất ứng dụng giải toán nghe cũng có vẻ hay hay
    • 36 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

thời buổi công nghệ giờ cái gì cũng có thể làm app được hết nhỉ? Từ ứng học học tiếng anh, giờ lại có thêm ứng dụng giải toán, sau này chắc sẽ có thêm ứng dụng giúp con giải bài tập vật lý, hoá học, sinh học, viết văn mẫu nữa cho đủ bộ luôn nhỉ! Nhưng mấy cái app giải này có đáng tin không vậy chị? Hay lại làm sai tùm lum rồi tiền mất không được gì thì khổ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 47 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Của VNPT làm nên đáp án phải chuẩn chứ chị! mấy ứng dụng của mấy đứa sinh viên mới tập tành hay của nhóm tự phát nào đó thì đúng là không có cơ sở xác thực thật, nhưng app này của tập đoàn nhà nước nên phải chắc chắn đúng đáp án mới đam thu phí chứ, sai thì khối người kiện cho nó đền bù te tua luôn à
    • 60 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HuynTraan Xem bài viết
    thời buổi công nghệ giờ cái gì cũng có thể làm app được hết nhỉ? Từ ứng học học tiếng anh, giờ lại có thêm ứng dụng giải toán, sau này chắc sẽ có thêm ứng dụng giúp con giải bài tập vật lý, hoá học, sinh học, viết văn mẫu nữa cho đủ bộ luôn nhỉ! Nhưng mấy cái app giải này có đáng tin không vậy chị? Hay lại làm sai tùm lum rồi tiền mất không được gì thì khổ
    Mình mới dùng thử, bài toán hình học lớp 8 khó của ku ở nhà, gửi lên một phát trong chưa đầy 15p có bài giải gửi về liền. Vả lại trong phần giới thiệu myHomework-Giải toán có ghi "lời giải được các thầy cô có chuyên môn sư phạm, đang giảng dạy tại các trường uy tín giải đáp" nên cũng yên tâm
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 54 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanghia Xem bài viết
    nhắc mới nhớ hè này mình cũng định cho bé về quê với ông bà, tự do vui chơi không bị áp lực như sống ở thành phố, nhưng khổ nỗi về quê thì chả có ai kèm cặp, ngộ nhỡ quên hết bài vở thì vô năm học lại không theo kịp bạn bè, phân vân mãi giờ cũng gần hết đến năm học mới luôn rồi
    Trộm vía mùa hè trôi qua nhanh thật, mới đó lại sắp đến năm học mới, lại phải có nhiều khoản phải chi, lại có thêm nhiều việc phải lo...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 54 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trộm vía mùa hè trôi qua nhanh thật, mới đó lại sắp đến năm học mới, lại phải có nhiều khoản phải chi, lại có thêm nhiều việc phải lo... Thời gian bên con đã ít, vậy mà suốt mùa hè cũng chẳng đi chơi cùng con, cùng gia đình được mấy lần. Thôi tự nhủ vô năm học sẽ cố gắng giành thêm nhiều thời gian học cùng con bù lại, cũng hi vọng mấy ông bộ trưởng giáo dục ra đề dễ dễ lại, chứ học cùng con mà mấy bài tập khó con không biết làm, mẹ cũng bó tay thì cũng kỳ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 45 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

chắc vô năm học mới mình cũng ráng tranh thủ thời gian cùng con học, cùng con làm bài tập, hạn chế thuê gia sư lại. Chứ mấy năm gần đây toàn cho con học chính, học thêm rồi học gia sư, đến cả một bữa ăn tối cả nhà quây quần bên nhau cũng khó khăn mới sắp xếp được, chợt không biết mình làm việc nhiều như vậy, bắt con học nhiều như vậy để đổi lấy điều gì không biết 😞
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 33 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Theo mình thì cứ để con nghỉ đủ mấy tháng hè, bạn cũng không phải lo lắng là sẽ dạy con như thế nào, vì nhiệm vụ của con bây giờ đó là chơi, chơi là có thể khiến con chúng ta hạnh phúc nhất, không phải lo trả bài, ko phải lo học bài, không lo điểm cao điểm thấp. Vấn đề là mình có thể giành thời gian để chơi cùng con được hay ko.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 31 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Riêng mình thì thấy việc cho con đi học thêm, học gia sư để bắt kip bạn bè cùng trang lứa là bình thường mà, Nếu có ở nhà giúp con học bài làm bài thì cũng chỉ thi thoảng và một phần thôi chứ đâu bao quát hết được chương trình học
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhymxulong Xem bài viết
    Mình mới dùng thử, bài toán hình học lớp 8 khó của ku ở nhà, gửi lên một phát trong chưa đầy 15p có bài giải gửi về liền. Vả lại trong phần giới thiệu myHomework-Giải toán có ghi "lời giải được các thầy cô có chuyên môn sư phạm, đang giảng dạy tại các trường uy tín giải đáp" nên cũng yên tâm
    được thầy cô có chuyên môn sư phạm giải thì tốt rồi, mà bây giờ em mới biết app này, tức là chỉ còn 2 ngày nữa để dùng thử free thôi hả chị? Sau thời gian đó còn chương trình khuyến mãi gì nữa không nhỉ, chắc phải có chứ..
    • 60 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Em cũng không rõ lắm, thấy web của VNPT chưa có thông tin gì thêm, nhưng chắc sẽ có nhiều ưu đãi mới, vì dù gì cũng sắp vào học kỳ mới ....Nếu các môn khác như lý, hóa, sinh... đều có app giáo viên sư phạm giải thế này thì hay biết mấy nhỉ!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 47 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chắc vô năm học mới mình cũng ráng tranh thủ thời gian cùng con học, cùng con làm bài tập, hạn chế thuê gia sư lại. Chứ mấy năm gần đây toàn cho con học chính, học thêm rồi học gia sư, đến cả một bữa ăn tối cả nhà quây quần bên nhau cũng khó khăn mới sắp xếp được, chợt không biết mình làm việc nhiều như vậy, bắt con học nhiều như vậy để đổi lấy điều gì không biết ������
    vì tương lai chị ạ, giờ là thời kỳ công nghệ thông tin phát triển, chậm một giày tiếp cận kiến thức mới cũng có thể làm người ta bị rút lại phía sau, có thể bay giờ mình chưa thấy được thành quả nhưng sau này nhìn lại chặng đường đã đi sẽ biết rằng mình đã lựa chọn đúng. Như mình dự định con học hết lớp 12 sẽ cho đi du học nên từ mới lớp 6 đã chuẩn bị dần mọi thứ, ngày nào cũng tranh thủ cùng con giải toán, học tiếng anh, dạy con cách tự lập trước để khỏi vỡ ngỡ sau này, hơi cực mẹ cực con xíu nhưng mà tương lai sẽ tươi sáng hơn...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 45 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamaofpi Xem bài viết
    Riêng mình thì thấy việc cho con đi học thêm, học gia sư để bắt kip bạn bè cùng trang lứa là bình thường mà, Nếu có ở nhà giúp con học bài làm bài thì cũng chỉ thi thoảng và một phần thôi chứ đâu bao quát hết được chương trình học
    mình thì nghĩ ngược lại. Chính vì ai cũng có tâm lý cho con học thêm thầy thì mới bằng bạn bằng bè, không bị "đì" nên mới dẫn đến hệ lụy chạy theo thành tích trong giáo dục hiện nay. Bậc cha mẹ cứ phó mặc con cái cho thầy cô, gia sư; đến khi kết quả học tập của con không tốt thì ai cũng đùn đẩy trách nhiệm cho nhau, nên nếu có thể, ba mẹ đồng thời là gia sư kèm cặp cùng con học là tốt nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 45 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trộm vía mùa hè trôi qua nhanh thật, mới đó lại sắp đến năm học mới, lại phải có nhiều khoản phải chi, lại có thêm nhiều việc phải lo... Thời gian bên con đã ít, vậy mà suốt mùa hè cũng chẳng đi chơi cùng con, cùng gia đình được mấy lần. Thôi tự nhủ vô năm học sẽ cố gắng giành thêm nhiều thời gian học cùng con bù lại, cũng hi vọng mấy ông bộ trưởng giáo dục ra đề dễ dễ lại, chứ học cùng con mà mấy bài tập khó con không biết làm, mẹ cũng bó tay thì cũng kỳ
    gặp bài khó thì cứ lên app myHomework gửi đề bài cho mấy thầy cô chuyên môn sư phạm giải 15p sau là có đáp án trả về rồi, Bữa giờ dùng thử vài lần thấy cũng ok, vô năm học chắc sẽ cho con dùng ứng dụng này để tự ứọc, tránh tình trạng vài tháng lại phải đổi gia sư một lần như năm ngoái 🙂
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 54 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em cũng đang phân vân, giờ giấc công việc không cố định nên muốn học cùng con cũng khó, nhỡ đâu không thuê gia sư, rồi mình cũng bận đi công tác không kèm cặp được bé, chênh vênh quá
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 47 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng đang phân vân, giờ giấc công việc không cố định nên muốn học cùng con cũng khó, nhỡ đâu không thuê gia sư, rồi mình cũng bận đi công tác không kèm cặp được bé, chênh vênh quá
    Không sao đâu chị ơi, cứ thử từng phương án mới biết có thích hợp hay không để có hướng giải quyết tốt hơn, còn hơn là cứ phản vân bàn lùi rồi cuối cùng chọn không làm gì cả....
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà em cũng hay kèm con học nhưng mà không có sư phạm nên nhiều bài dạy con không đúng cách tiểu học con cũng khó hiểu mà đến lớp cô chữa khác con lại bảo bố mẹ làm sai, dần dần giảng con không tin tưởng nữa, nhưng có những bài vợ chồng em đánh vật với con luôn, nhiều lúc con học mà cả nhà căng thẳng. May mà sau đó em được chỉ cho con học cô Xuân ở Xã Đàn tuần 2 buổi thôi nhưng con học chắc hơn, tự biết làm bài, khi con học cũng không còn căng thẳng nữa, mới đầu cũng thương con phải học nhiều cũng không muốn cho đi nhưng sau thấy đi học cũng rất lợi. Con tự tin làm bài, kết quả tốt hơn, bài tập ở trường về tự con làm rất nhanh, không còn tiếng quát tháo, mè nheo... khi phải học. Nhất là từ lớp 4, nhiều bài em thấy con giải được mà mình k biết hic. Em rất khâm phục bố mẹ nào dạy được các con học, chắc bố mẹ học lại cùng con quá.