Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào khi trẻ cứ nuốt vào khi súc miệng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.7K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Con trai mình 5 tuổi mà còn có lúc "nuốt vào" đây này. Bạn nên dùng nước muối sinh lý cho bé xúc miệng để nếu bé có nuốt thì không bị quá mặn. Ngay cả khi bé có nuốt một chút kem đánh răng (đảm bảo ống kem đầu tiên trong đời là bé nuốt trọn, em bé thứ 2 nhà mình ngày nào cũng mẫn cán đánh răng và mút chùn chụt cái bàn chải vì kem đánh răng ngọt) thì cũng không đáng lo ngại lắm. Nurse ở đây khuyên là có thể cho bé tập đánh răng bằng kem của người lớn có vị cay thì bé sẽ thích nhổ ra hơn là nuốt vào. Khi Kiki còn bé, mình dùng mẹo đố con nhổ được trúng và thật mạnh vào cái lỗ thoát nước trong chậu rửa mặt. Cu cậu thích lắm, nhổ phì phì.
    Success is a journey, not a destination.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cu Thành nhà mình cũng đang tập đánh răng và cũng uống nước muối ừng ực ấy. Bực thât. Có lẽ mình sẽ thử cho một ít kem đánh răng người lớn xem sao???:Smiling:
    • 486 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiki Xem bài viết
    Con trai mình 5 tuổi mà còn có lúc "nuốt vào" đây này. Bạn nên dùng nước muối sinh lý cho bé xúc miệng để nếu bé có nuốt thì không bị quá mặn. Ngay cả khi bé có nuốt một chút kem đánh răng (đảm bảo ống kem đầu tiên trong đời là bé nuốt trọn, em bé thứ 2 nhà mình ngày nào cũng mẫn cán đánh răng và mút chùn chụt cái bàn chải vì kem đánh răng ngọt) thì cũng không đáng lo ngại lắm. Nurse ở đây khuyên là có thể cho bé tập đánh răng bằng kem của người lớn có vị cay thì bé sẽ thích nhổ ra hơn là nuốt vào. Khi Kiki còn bé, mình dùng mẹo đố con nhổ được trúng và thật mạnh vào cái lỗ thoát nước trong chậu rửa mặt. Cu cậu thích lắm, nhổ phì phì.
    Chị ơi con em 2 tuổi thì dùng kem đánh răng gì hả chị? Hiện em mới cho xúc miệng và đánh bàn chải không thoi:cool:. Cu cậu cũng lấy bàn chải kỳ cọ hăng lắm, kỳ cọ 1 hồi xong mẹ chưa kịp trở tay đã nuốt hết vào bụng rồi:Sad:, còn xúc miệng thì nhổ ra đều nhổ hết vào...áo thôi:Sigh:.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 460 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Lúc trước con gái em cũng vậy, bảo con xúc miệng = nước muối nhưng con cứ uống. Mẹ phải làm mẫu cho con, bảo con phải làm như thế nào... thế rồi con cũng học theo và không uống nữa. 1 vài lần là quen chị ạ. Còn vụ lấy kem đánh răng mà cay để con không nuốt em nghĩ cũng tùy từng bé thôi vì có thể kem cay sẽ làm những bé nhát nhát như con gái em sợ chạy mất dép lần sau cũng phải gẫy lưỡi dỗ dành mới chịu đánh răng tiếp mất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 460 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tí te Tí tồ Xem bài viết
    Chị ơi con em 2 tuổi thì dùng kem đánh răng gì hả chị? Hiện em mới cho xúc miệng và đánh bàn chải không thoi:cool:. Cu cậu cũng lấy bàn chải kỳ cọ hăng lắm, kỳ cọ 1 hồi xong mẹ chưa kịp trở tay đã nuốt hết vào bụng rồi:Sad:, còn xúc miệng thì nhổ ra đều nhổ hết vào...áo thôi:Sigh:.
    Chị ơi! chị ra siêu thị là có các loại kem đánh răng cho trẻ em mà. Bây giờ con còn bé đang tập đánh răng nên em toàn đứng cạnh con từ đầu đến cuối hoặc 2 mẹ con cùng đánh răng để còn kịp nhắc nhở nếu chả may con quên không nhổ ra. Mà con gái em cũng như bé nhà chị toàn nhổ ra áo nên lần nào đánh răng cũng phải đeo yếm :rolleyes:

• 17 Được cảm ơn

Bé nhà mình đánh răng cũng phải đeo yếm để tránh bẩn áo. Mình mua loại kem đánh răng nuốt được dành cho bé dưới 2 tuổi, mấy lần đầu mình thực hành thao tác "nhổ ra" cho bé nhìn và bắt chước, sau đó bé rất thích thú với việc này. Thậm chí, đôi khi uống nước bé cũng ngậm một họng nước rồi phun ra cái phèo như lúc đánh răng vậy. Xong, cười khoái chí. Choáng!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 501 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Kinh nnghịm của chị gái mình là dụ con xúc mmịng hhọc đánh răng xong thì con phải nhôr ra kẻo con sâu nó chui vào bụng. Mẹ làm trươcs rôì giả vơf chỉ vào bãi nươcs bọt đó và vẽ ra con sâu cho bé tươngr tươngj. Nêú bé ko tin thì khi bé nhôr ra, mẹ nhanh tay bỏ vâtj gì đó trông ghê ghê vào kkhíên bé sẽ sơj mà lânf sau nhôr ra.
    HrQ7p7