Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để da của bé trắng hơn?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.3K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em mới sinh cháu được 1 tháng nhưng thấy da của cháu nhìn hơi sẫm da em và bố cháu thì lại trắng ! các chị cho em biết là nên tắm bằng gì để cho da cháu trắng hơn được không vậy ? Mong các anh chị cho cho em biết kinh nghiệm của mọi người !Em xin cảm ơn trước !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 154 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bé mới được hơn tháng mà mẹ bé đã lo xa the hiiiiiiiiiiiiiii
    Bé còn thay dôi nhiều mẹ bé cứ yên tâm, như bé nhà em ý , lúc 1-3 tháng em nhìn cũng tưởng bé không trắng cơ, nhưng bé cang` lớn càng trắng mẹ bé xinh ạ, em thì không tắm cho bé = gì cả , em luôn quan niệm như các cụ từ xua vẫn có câu;" giàu tại phận, trắng tại da" rồi.
    Ngày trước ở VN em thấy mọi người hay tắm cho bé = nước dừa dó mẹ bé xinh ạ, mong da bé sẽ trắng giống da bố của bé nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,930 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Tớ nghĩ là phục thuộc vào gien cũng nhiều đấy, cũng khó thay đổi lắm. Ví như da mụn thành da mịn còn dễ chứ đen thành trắng cũng khó hơn nhiều.
    • 833 Bài viết

• 1,456 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hì hì, mẹ bé xinh ơi, da bố, mẹ trắng, còn da ông bà nội ngoại thì sao :4: !!! hihi, đừng lo, em bé còn thay đổi nhiều, còn tắm nước dừa, mướp đắng, chanh..chi làm cho da bé mát, ko bị rôm sảy thôi
    qRDp
    • 512 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹBéXinh
    Em mới sinh cháu được 1 tháng nhưng thấy da của cháu nhìn hơi sẫm da em và bố cháu thì lại trắng ! các chị cho em biết là nên tắm bằng gì để cho da cháu trắng hơn được không vậy ? Mong các anh chị cho cho em biết kinh nghiệm của mọi người !Em xin cảm ơn trước !
    Chẳng phải tắm bằng gì hết, theo kinh nghiệm của các bậc tiền bối thì khi sơ sinh da hơi sậm thì càng lớn càng trắng và ngược lại.Mẹ nó yên tâm đi.

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mebexinh oi, con mình từ hồi mới đẻ da đã sậm màu đúng là càng lớn càng trắng ra, đúng là sáng da hơn.

Con mình lại còn da mu bàn chân khác nhau nữa, một bên da trắng hơn hẳn bên kia, không biết có vấn đề gì ko. Con các mẹ có ai giông con mình không nhi?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 472 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbibong
    Tớ nghĩ là phục thuộc vào gien cũng nhiều đấy, cũng khó thay đổi lắm. Ví như da mụn thành da mịn còn dễ chứ đen thành trắng cũng khó hơn nhiều.
    Em đồng ý, da dẻ phụ thuộc vào gien nên không thay đổi mấy, nhưng bác lại muốn bé trắng làm gì , người ta bảo đen duyên cơ mà :1:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 325 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cun nha em duoc hon 4 thang roi, hoi sinh be' em co chi bao kinh nghiem muon baby trang' va mat ko co rom xay chi tam' bun' thoi, hang ngay mua 1 kg bun' ve cho vao noi nuoc day dun ky len sau do cho vao ro de loc lay nuoc tam', fai tam nuoc dun soi de nguoi day', cac chi cu thu xem, em tam het 3 thang bun cho be' thay cung co chut hieu qua