Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để con uống sữa va hút sũa băng ống

• 2 Lượt chia sẻ
  • 1.59K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp mình với, từ khi tròn 1 tuổi đến giờ, bé không chịu uống sữa, mình đang sốt ruột quá, cú uống là giâu mặt và kêu lên, và làm thế nào để cho bé tập hút ống sữa (bé không chịu bú bình từ bé, toàn phải xúc thìa thôi)
    Có lẽ mình phải bó tay mất thôi, hu....hu....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 1,908 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

ơ sao Beromnghich lại post bài này ở đây nhỉ? Bạn post ở mục kinh nghiệm hay hoặc mục Thắc mắc thì mới nhiều người biết và chia xẻ chứ.
    Giang nhà mình chỉ tập uống sữa = ống hút 2 lần là biết hút ngay. Bạn cứ cầm hộp sữa và nói cho bé biết đó là milk đấy, uống ngon lắm, nhìn mẹ uống nè..., rồi bạn hút thử cho bé nhìn, lần đầu tiên có thể bé chưa biết cách điều chỉnh, sẽ hút hơi nhiều sữa, tràn ra áo, bạn phải nhắc bé hút ít một thôi, lần sao bé sẽ tự điều chỉnh hút ít đi, dần dần là uống sữa = ống hút siêu ngay.
    Chúc bạn thành công.
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
    • 1,000 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

BeRomNghich ơi, cứ đưa ống hút cho bé tập, nếu hút được một lần tự nhiên bé hút ngay và thích lắm. Bạn cứ thử vài lần là bé quen thôi mà. Chúc bạn thành công và Mod chuyển bài của bạn sang mục kinh nghiệm hay nhé.
    Khi nào nhớ Mod thì gửi tin nhắn hay email mod_clb@webtretho.com là được. :Kiss:
    Khi CLB nào lên đến 100 trang và các bạn dọn qua nhà mới, hãy nhớ đến Mod và gửi tin nhắn cho người khóa topic cũ nữa nhe.:LoveStruc: :Rose:
    Các bạn hãy đọc qui định ở đây https://www.webtretho.com/forum/f22/ve-viec-mo-de-tai-moi-85870/ trước khi mở topic mới.
    Có những ngày thức thật khuya và dậy thật sớm chỉ để đọc bài của thành viên --> nhàn rỗi nhỉ.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 3,482 Bài viết

• 3,011 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_CLBMB
    BeRomNghich ơi, cứ đưa ống hút cho bé tập, nếu hút được một lần tự nhiên bé hút ngay và thích lắm. Bạn cứ thử vài lần là bé quen thôi mà.
    Mod ơi là mod ơi ( thảm thiết quá :4: ), thằng oắt con nhà em bi giờ 1 tuổi rưỡi rồi mà dứt khoát không chịu dùng ống hút dù mẹ nó đã thử các kiểu. Cứ đưa cái ống hút vào miệng nó là nó gạt ra, bỏ chạy hoặc gào lên như bị đưa thuốc độc vào mồm ấy . Cho đi đâu chơi cũng phải mang theo cái muôi ( :4: )to đùng để đổ sữa, he he, tại vì nhà cháu dùng muôi múc canh để đổ cho nó. Hôm trước cho đi công viên, mang cho 1 hộp sữa tươi, nhưng nó không hút, lại phải mang cái muôi ra, bóp sữa từ ống hút để đổ cho nó. Giời ạ, dân tình nhìn nhà em như nhìn nhữg sinh vật lạ và bụm miệng cười . Làm thế nào bi giờ????
    Chạ ký kọt gì nữa cho xong
    • 2,008 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

nhà tớ đây cũng điên hết cả đầu vì chuyện con uống sữa, nó không bú bình, cho uống bằng thìa thì nó hất tung đi, tớ làm chiêu cho uống bằng xơ ranh uống thuốc, xịt xịt vào hai bên vòm miệng, nó có hất cái xơ ranh rơi xuống đất, còn sữa không bị vãi tung toé
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhóc nhà mình cũng mới chịu dùng ống hút. Nhưng mình nói thật là các nhóc chỉ hút những gì mình thích mà thôi. Ví dụ với con nhà mình thì nó có thể hút một hơi hết nửa cốc nước canh mà nó thích, hút Yomost hoặc sữa tươi thì chậm hơn, còn sữa bột pha thì cu cậu không hút đâu. Vẫn phải xúc thìa như thường. Con nhà mình cũng không bú bình một ngày nào cả, từ lúc sinh đến giờ. Mình cũng đã quen với việc cho con ăn sữa bằng thìa rồi. Các mẹ phải chịu khó thôi. Mà cho con uống sữa bằng thìa và cốc thuỷ tinh là tốt và hợp vệ sinh nhất đấy các mẹ ạ.
    Mẹ yêu con nhất trên thế giới :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,838 Bài viết

• 1,480 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng biết dùng ống hút lúc 11 tháng nhưng chỉ để uống nước hoặc nghịch thôi, sữa thì vẫn bằng thìa hoặc cốc.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, đây là lần đầu mình tham gia diễn đàn. Bé Bi nhà mình cũng không bú bình, mình toàn dùng thìa thôi. Dù gần 1 tuổi rồi nhưng ăn chỉ được 90-120ml thôi. Mình cũng thử tập cho Bi dùng ống hút nhưng không ăn thua gì. Mình rất sợ tới đây không thích uống mà lấy tay hất đi thì ko hiểu sẽ ăn được bao nhiêu? Nhiều khi tự an ủi ăn bằng cốc, thìa là vừa vệ sinh vừa khoa học nhưng rất sốt ruột vì ăn như vậy là quá ít. Mẹ nào có mẹo hay, mách cho mình học với. Cám ơn trước nha.
    • 758 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đây là lần đầu tiên mình viết bài. Bé nhà mình cùng chỉ toàn uống sữa bằng thìa thôi, mà mỗi lần cho bé ăn vất vả lắm, phải cả nhà làm đủ trò hoặc phải có quảng cáo đúng sở thích thì mới tranh thủ để xúc sữa cho bé, còn không thì bé chẳng chịu ăn đâu, bé chỉ uống bằng cốc khi là nước lọc thôi, còn lại là sữa hay nước cam thì bé hất tung đi ngay và đều phải uống bằng thìa thôi các mẹ ạ. Có mẹ nào có kinh nghiệm để làm cho bé uống được sữa bằng cốc hay bằng ống hút thì cho minh kinh nghiệm nhé! Cám ơn các mẹ rất nhiều.