Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để bé đi ngủ sớm?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.37K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 433 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 020881 Xem bài viết
    bé Nấm mấy tuổi rồi chị? bé cười dễ ghét quá. Em cứ nghĩ bé em còn nhỏ 5tháng nên như vậy chứ sau này lớn hơn sẽ biết đi ngủ sớm và đỡ chướng hơn nhưng đọc ở đây thấy các bé toàn 9tháng đến 1tuổi rồi vẫn còn vấn đề ngủ muộn. Vậy là hy vọng em tiêu tan rồi, chán thế chứ. Cả ngày ko được ngủ, tối lại ngủ muộn mệt ghê luôn. trong lúc đó thì bố bé ung dung ngồi chơi game và ngủ khì, đàn ông sướng thế.:Sad:
    Bạn ơi Nấm nhà tớ được hơn 13tháng rồi, cái avatar là chụp từ hồi Nấm hơn 6 tháng đấy ạ.
    @mE yEu Be SuSu: giờ cô nàng ngủ muộn là còn tốt rồi ấy, trước á-3 tháng đầu ấy chơi cả đêm luôn còn ngày vật ra ngủ đánh thức kiểu gì cũng k dậy :Crying:. Có hôm bé chơi đến 7h sáng luôn:mad:, mẹ mệt phờ râu, trường kì quá đến mức ông bà, cô chú, thím... phải lần lượt thay nhau thức muộn trông Nấm để mẹ cháu đc ngủ tí ti để đêm còn chiến đấu.
    Nói chũng Nấm nhà tớ có truyền thống ngủ muộn rồi ạ.
    Nhà Suzihoacomay sướng thật đấy nhỉ, tớ cũng đang rèn cho cô nàng như gặp nhiều khó khăn vì vướng vào giấc ngủ 6h chiều nữa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 433 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Thông báo tin buồn cho các mẹ có con k chịu đi ngủ trước 21h nhá, đó là con mình luôn luôn thấp hơn so với các bạn cũng lứa mà ngủ trước 21h í ạ :Sad:. Vì ngủ trước 9h mới phát triển chiều caco tối đa được, vì thế mà bé nhà tớ mới có tên là Nấm
    • 97 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Mẹ Nấm ơi con nhà tớ cũng toàn hơn 11 h mới ngủ mặc dù đã tắt hết điện, TV. Có hôm mẹ mệt quá ngủ một giấc tỉnh dậy thấy con vẫn lục đục chơi một mình trong bóng tối. Lúc đầu cũng stress lắm nhưng giờ quen rồi kệ cứ 11h ngủ là được rồi. Tết năm ngoái cho đón giao thừa với cả nhà đến gần 2h mới đi ngủ vẫn không có vẻ gì là buồn ngủ cả. Thế nhưng trộm vía 3 tuổi mà cao trên 1m rồi cao nhất so với các bạn cùng lứa.
    • 2,069 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm còi Xem bài viết
    Thông báo tin buồn cho các mẹ có con k chịu đi ngủ trước 21h nhá, đó là con mình luôn luôn thấp hơn so với các bạn cũng lứa mà ngủ trước 21h í ạ :Sad:. Vì ngủ trước 9h mới phát triển chiều caco tối đa được, vì thế mà bé nhà tớ mới có tên là Nấm
    Hehe, cho tớ lạc đề chút, mẹ Nấm ơi Nấm cũng sinh tháng 11/2007 à? Mời mẹ Nấm vào topic nhà của hội Ỉn tháng 11 buôn bán, chia sẻ cho vui nhé.
    https://www.webtretho.com/forum/showt...136107&page=62
    8s6O

Quỹ CLB bé T11/2007:
    Cập nhật ngày 14/11/2014: 4.775.079 đồng
    • 243 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Minh thấy các bé đều ngủ 1 mạch nhỉ. Bé nhà mình cứ ngủ khoảng 1 tiếng, tiếng rưỡi là lại tỉnh rùi, k bít làm sao cho bé ngủ được lâu hơn. Kể cả đêm bé vẫn thức ngủ như vậy, nhưng cũng may là đêm bé tỉnh dậy mình cho ăn rồi ngủ tiếp luôn được. Làm thế nào để bé có thể ngủ 1 mạch đến sáng nhỉ?tuwf ngày co bé minh chưa bao giờ được ngủ quá 2 tiếng cả, mệt ghê lắm...Phải làm sao hả các mẹ?
    :Kiss::Kiss: SuSu:Kiss::Kiss:Yêu yêu:Kiss::Kiss:
    • 433 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meRuaconSoc Xem bài viết
    Hehe, cho tớ lạc đề chút, mẹ Nấm ơi Nấm cũng sinh tháng 11/2007 à? Mời mẹ Nấm vào topic nhà của hội Ỉn tháng 11 buôn bán, chia sẻ cho vui nhé.
    https://www.webtretho.com/forum/showt...136107&page=62
    HIhi mẹ cháu hồi đầu cũng đánh võng bên đó ghê lắm nhưng k vào thường xuyên đc mà các mẹ buôn bán nhanh khủng khiếp luôn :Smiling:. Vì thế mỗi lần vào mẹ cháu vào đọc hoa cả mắt chóng cả mặt đến mấy chục trang nên lâu dần cũng chỉ qua chơi chơi thôi k viết gì vì sợ k ăn nhập:Laughing:.
    • 433 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Quynh Linh Xem bài viết
    Mẹ Nấm ơi con nhà tớ cũng toàn hơn 11 h mới ngủ mặc dù đã tắt hết điện, TV. Có hôm mẹ mệt quá ngủ một giấc tỉnh dậy thấy con vẫn lục đục chơi một mình trong bóng tối. Lúc đầu cũng stress lắm nhưng giờ quen rồi kệ cứ 11h ngủ là được rồi. Tết năm ngoái cho đón giao thừa với cả nhà đến gần 2h mới đi ngủ vẫn không có vẻ gì là buồn ngủ cả. Thế nhưng trộm vía 3 tuổi mà cao trên 1m rồi cao nhất so với các bạn cùng lứa.
    Tớ cũng pó tay với mẹ này đấy nhá, tớ mà con thức thì có mệt đến mấy cũng k ngủ trước đc, nó xông ra vò đầu bứt tai mẹ, rồi trèo lên người nghịch còn lâu nó mới chịu chơi 1 mình:Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,258 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm còi Xem bài viết
    Tớ cũng pó tay với mẹ này đấy nhá, tớ mà con thức thì có mệt đến mấy cũng k ngủ trước đc, nó xông ra vò đầu bứt tai mẹ, rồi trèo lên người nghịch còn lâu nó mới chịu chơi 1 mình:Crying:
    Hic, Bông nhà tớ cũng thế. Không có chuyện bố mẹ ngủ trước con đâu nhé, con nhiều chiêu lắm, moi mắt, moi mũi, moi mồm, dứt tóc, trèo lên người mẹ rồi lăn qua người bố. Túm lại là con ngủ thì bố mẹ mới được ngủ, luật bất thành văn:Laughing:.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2