Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

làm thế nào để bé 3 tháng 16 ngày không mút tay nữa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ đã lâu lắm rồi em không ghé thăm, từ lúc em mới mang bầu bé Tý nhà em, thế mà hôm nay lại phải nhờ các mẹ giúp đỡ. Bé nhà em được 3t 16 ngày nhưng rất hay cho tay lên miệng niếm và mút. Đeo bao tay vào thì bé mút luôn cả bao tay. Em không biết làm cách nào để bé không mút tay nữa. Ông bà nội bé thì muốn em dùng ti giả để bé ngậm cho quên nhưng em thì không muốn điều đó vì sợ mất vệ sinh. Giờ em sắp đi làm rồi, em không thế có thời gian canh bé không cho tay lên miệng nữa. Bé bú sữa mẹ hoàn toàn. Các mẹ có ai có cách nào hay thì chỉ giúp cho em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 92 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duonghung Xem bài viết
    Chào các mẹ đã lâu lắm rồi em không ghé thăm, từ lúc em mới mang bầu bé Tý nhà em, thế mà hôm nay lại phải nhờ các mẹ giúp đỡ. Bé nhà em được 3t 16 ngày nhưng rất hay cho tay lên miệng niếm và mút. Đeo bao tay vào thì bé mút luôn cả bao tay. Em không biết làm cách nào để bé không mút tay nữa. Ông bà nội bé thì muốn em dùng ti giả để bé ngậm cho quên nhưng em thì không muốn điều đó vì sợ mất vệ sinh. Giờ em sắp đi làm rồi, em không thế có thời gian canh bé không cho tay lên miệng nữa. Bé bú sữa mẹ hoàn toàn. Các mẹ có ai có cách nào hay thì chỉ giúp cho em với.

Mẹ nó ơi, cho con ngậm ti giả đi. mình hấp hàng ngày không sợ đâu. Mẹ cho bé ngậm ti giả thì bé buồn ngủ cứ ngậm ti giả là ngủ không cần ti mẹ đâu, không bén hơi mẹ về sau mẹ đỡ vất vả có thể gửi ai cũng được. Ti giả còn giúp bé đỡ ho lúc ngủ vì không sọ bé há mồm mà
    . COn nhà mình mình cho ngậm ti giả từ lúc chưa đầy tháng bầy giờ ngủ cứ ti giả ngậm là ngủ thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn bạn, nhưng mình không muốn cho cháu ngậm ti giả đâu. Mấy đứa cháu nhà mình cũng ngậm ti giả từ bé, đến lúc 4 tuổi mới cai được mà mồm lúc nào cùng loe ra như mút ti nữa nên mình không muốn con mình cũng như vậy. Mà bé nhà mình được cài đã buồn ngủ thì chỉ cần rung rung là ngủ chứ thậm chỉ chẳng cần đến ti mẹ nữa cơ.Mình nghĩ bé nhà mình bị ngứa lợi hay sao ý vì không phải là tay đâu mà vật gì gần miệng cháu nó cũng muốn mút với niếm cơ.
    • 2,012 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi 4 tháng cũng bắt đầu mút tay, mẹ cháu cũng đi lùng sục tìm cách để con ko mút tay nữa, kết quả là có 3 cách:
    - bôi dầu gió (cách này nguy hiểm mẹ cháu ko dám làm)
    - bôi ớt đà lạt (ớt này nó chỉ có mùi ngai ngái thôi nhưng mẹ cháu sợ cháu bôi vào mắt nên mẹ cháu cũng ko dám làm).
    - giã củ gừng tươi lấy nước bôi vào tay con, mẹ cháu áp dụng cách này và có tác dụng được mấy hôm, hôm sau bôi mới đầu cháu hơi nhăn mặt chút xíu rồi cũng chơi luôn tay có nước gừng :Sad: => mẹ cháu hiện tại đang pótay vụ này còn bố cháu kết luận: con mình về sau ăn cay được .
    Mẹ nó thử bôi nước gừng xem có kết quả gì ko, nhớ chọn củ gừng già già chút xíu ko thôi con lại quen, ah mà nhớ bôi nhiều ngay từ đầu để cho con sợ luôn ý, ko thôi giống mình cứ sợ con cay nên ko có tác dụng.
    • 120 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng mút tay từ lúc 4 tháng. Nhiều lúc đang bú, bé cũng để ngón tay gần miệng chỉ chờ sơ hở là đút ngón tay vào miệng mút chùn chụt, còn ngon hơn cả ti mẹ nữa. Mà từ lúc bé mút tay, mình thấy bé biếng ăn hẳn đi. Mình từng lấy nước mướp đắng bôi vào tay bé, thấy bé nhăn mặt lúc đầu tiên, sau đó vẫn mút ngón tay ngon lành như cũ. Đi bao tay thì bé mút ướt hết cả bao tay. :Sad:
    Tuy nhiên, mấy hôm nay mình đang áp dụng cách buộc một chiếc khăn sữa vào tay bé rồi mới đi bao (dùng bao chân đi ra ngoài) thì thấy cũng hiệu quả, bé đỡ mút tay hơn. Bạn thử áp dụng xem sao.