TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để tập cho con uống sữa bằng ống hút?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.73K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp mình với, con mình hiện tại vẫn bú sữa bằng bình với núm vú dùng từ lúc sơ sinh cơ, mình muốn dùng loại núm cỡ to hơn nhưng con ko chịu, các mẹ chỉ giúp mình với, cháu được hơn 10 tháng rồi, cứ đà này lên một tuổi chắc cũng ko biết uống nước bằng cốc mất:Crying::Crying::Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 288 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

em thấy mấy bé 3 -4 tuổi còn bú sữa luôn đấy, con em 4 tháng thì chia tay chia chân k luyến tiếc mấy em ti rồi (ti mẹ thì giã từ hồi 2 tháng), vừa rồi mối biết hút nước bằng ống hút nhưng do lười uống nước, uống sữa cũng không mặn mà nên đút thìa là chính. Em nghĩ tập từ từ rồi bé cũng quen ah chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 464 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Có cách này cho bé tập uống sữa bằng ống hút dành cho các mẹ nhé, tuy nhiên phải để cho bé lớn 1 chút, tầm 10 tháng trở lên thì ok. Mẹ cho sữa vào bình nhựa mềm, có thể bóp được ấy, hoặc cho vào hộp giấy (các mẹ mua hộp sữa của vinamil, đổ sữa đi lấy hộp), cắm ống hút vào đó, cho bé ngậm ống hút, sau đó các mẹ dùng tay bóp vào bình nhựa hoặc hộp giấy, sữa sẽ qua ống mút vào miệng bé. Có thể lúc đầu bé sẽ gặm, cắn ống mút. tuy nhiên sau đó bé sẽ phát hiện ra cái ống này mút là có sữa. Lâu dần sẽ tạo thành phản xạ mút dành cho bé. Chúc các mẹ thành công
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 87 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kingkong Xem bài viết
    Có cách này cho bé tập uống sữa bằng ống hút dành cho các mẹ nhé, tuy nhiên phải để cho bé lớn 1 chút, tầm 10 tháng trở lên thì ok. Mẹ cho sữa vào bình nhựa mềm, có thể bóp được ấy, hoặc cho vào hộp giấy (các mẹ mua hộp sữa của vinamil, đổ sữa đi lấy hộp), cắm ống hút vào đó, cho bé ngậm ống hút, sau đó các mẹ dùng tay bóp vào bình nhựa hoặc hộp giấy, sữa sẽ qua ống mút vào miệng bé. Có thể lúc đầu bé sẽ gặm, cắn ống mút. tuy nhiên sau đó bé sẽ phát hiện ra cái ống này mút là có sữa. Lâu dần sẽ tạo thành phản xạ mút dành cho bé. Chúc các mẹ thành công
    Cảm ơn mẹ Kingkong nhé. Em cũng tập cho bé uống nước bằng ống hút nhưng bé toàn ngậm và cắn ống hút thôi. Từ giờ em sẽ tập cho bé theo cách chị chỉ. Hy vọng sẽ thành công:Rose:
    Không ai thương MẸ bằng CON!:LoveStruc:
    Không ai thương CON bằng MẸ!:LoveStruc:
    • 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kingkong Xem bài viết
    :Rose::Rose::Rose::Rose:
    Mẹ Kingkong ơi, cách làm của mẹ rất hay nhưng mình sợ con mình ko chịu, bới vì hiện tại mình mới chỉ muốn chuyển sang loại núm vú to hơn một chút mà cu cậu cũng ko bú, loại to hơn này thì khi bé bú sữa ra nhiều hơn, nếu dùng ống hút thì còn nhiều hơn nữa ý, theo mẹ mình nên làm gì bây giờ, mẹ Kingkong có cách nào nữa ko?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,487 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinhminh123 Xem bài viết
    :Rose::Rose::Rose::Rose:
    Mẹ Kingkong ơi, cách làm của mẹ rất hay nhưng mình sợ con mình ko chịu, bới vì hiện tại mình mới chỉ muốn chuyển sang loại núm vú to hơn một chút mà cu cậu cũng ko bú, loại to hơn này thì khi bé bú sữa ra nhiều hơn, nếu dùng ống hút thì còn nhiều hơn nữa ý, theo mẹ mình nên làm gì bây giờ, mẹ Kingkong có cách nào nữa ko?
    cứ đợi con lớn thêm, khi nào con thích thì con sẽ mút bạn ạ. Bé nhà mình thì toàn ăn sữa bằng thìa. Bây giờ 2 tuổi thì tự cầm cốc uống. Còn mút sữa thì hình như ngoài 1 tuổi mẹ cho uống thêm sữa tươi hộp giấy thì mới thử mút, mút vài lần là quen ngay ý mà.