TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để con không ho?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 642 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 73 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Con trai mình trước hay ho lắm. Có khi dai dẳng khỏi lại bị. Nhưng mình áp dụng phương pháp không để con toát mồ hôi và cho con va chạm với thời tiết. Các bạn có thấy trẻ con ở nông thôn các con khỏe mạnh và không ốm đau khi các con ra ngoài nắng hay trời mưa không? Vì các con được thích nghi với môi trường làm tăng sức đề kháng của cơ thể. Còn các con trên thành phố thì có những bà mẹ kiêng cho con 1 năm mới bước chân ra đường con không được thích nghi với môi trường mới sẽ ốm đau. Vậy tại sao chúng ta lại không cho các con tiếp xúc với môi trường nhỉ? Bây giờ cu cậu nhà mình hết ho rồi dù mấy ngày thay đổi thời tiết như chong chóng. Sáng cho con dậy 6h30 cho con đi dạo đến 7h nếu mưa mình cho con đi bộ trên trần để con thoải mái. Và đừng ngần ngại khi cho con tắm lâu 1 chút trong mùa hè này. Mùa đông cũng thế ngày nào cũng tắm cho con đừng nghĩ con lạnh nếu lạnh quá ta bật điều hòa hoặc máy sưởi cho con. Bạn làm thế thì mùa đông con sợ tắm dễ bị ngứa ngáy. Ngày nhỏ mũi cho con 3 lần. Nhỏ loại khí dung dạng xịt. Chị dâu lấy anh chồng mình là người nông thôn đấy. Hai chị em đẻ cách nhau có 1 tháng. Thấy chị tắm cho con mùa đông đều như vắt chanh mình nhìn mà thương mới có hơn tháng hàng ngày tắm nắng mình kêu lên. Bà này điên. Làm thế con ốm chết. Mình tận hơn 3 tháng mới dám tắm nắng cho con. Con chị í biết đi vững là ngày nào cũng đi tập thể dục mình thấy khổ thân con quá. Ai dè thằng bé chả ốm đau gì. Cái gì cũng biết ăn dù kém con mình 1 tháng. Bây giờ lại thấy thẹn vì chê chị í ai dè lại tốt cho con. Con chị í bây giờ 16,5 cân cao 98cm. Mới có 30 tháng. Người cứ chắc nịch. Con mình thì 31 tháng có 12,5 cân cao 94cm. Chị í bảo ở quê thì con nhà ai chả khỏe chỉ tội còi vì không được chăm sóc uống sữa ăn chất lượng vì nhà quê mà. Hì. Nghe chị nói mà hic hic... "nhà quê còn hơn thành phố". Đó các mẹ thử ngẫm xem có áp dụng cho con mình được ko. Mình thì phục chị í luôn. Không ngờ chị í lại khéo chăm con thế.
    Các con khỏe là mẹ thấy hạnh phúc!
    Hình đính kèm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Quan trọng là trẻ được hoạt động ngoài trời nhiều thì sẽ mau đói, ăn nhiều, được tắm nắng thì đỡ còi xương. Còi xương cũng góp phần khiến trẻ kém ăn, dễ ốm đau mẹ nó ạ.