TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để con không day ti đêm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.16K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con em được 16 tháng rồi, em vẫn đang cho con bú, nhưng dạo này con mắc cái tật cứ đòi day ti cả đêm, em thì không còn nhiều sữa, thấy con day ti chỉ sợ con đói, dậy pha sữa cho con thì con không uống, khóc váng nhà lên, chỉ đòi day ti mẹ thôi, em mà dứt ti ra khỏi mồm là con lại gào ầm lên ngay. :Sick:
    Trước đây, đêm con chỉ dậy bú 01 lần sau đó ngủ một mạch đến sáng. Từ đợt đi bệnh viện về, con mới sinh cái tật này, cứ thấy mút mãi mà không ra sữa thấy sốt ruột lắm các mẹ à. Cả đêm nằm nghiêng, sáng không thể dậy nổi. Các mẹ có cách gì tư vấn giúp em với, cảm ơn các mẹ lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3H
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 86 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthinhminh Xem bài viết
    Các mẹ ơi, con em được 16 tháng rồi, em vẫn đang cho con bú, nhưng dạo này con mắc cái tật cứ đòi day ti cả đêm, em thì không còn nhiều sữa, thấy con day ti chỉ sợ con đói, dậy pha sữa cho con thì con không uống, khóc váng nhà lên, chỉ đòi day ti mẹ thôi, em mà dứt ti ra khỏi mồm là con lại gào ầm lên ngay. :Sick:
    Trước đây, đêm con chỉ dậy bú 01 lần sau đó ngủ một mạch đến sáng. Từ đợt đi bệnh viện về, con mới sinh cái tật này, cứ thấy mút mãi mà không ra sữa thấy sốt ruột lắm các mẹ à. Cả đêm nằm nghiêng, sáng không thể dậy nổi. Các mẹ có cách gì tư vấn giúp em với, cảm ơn các mẹ lắm
    Nếu bạn chưa có ý định cai sữa thì khó đấy, như bé nhà mình 2.5 tuổi mà cứ lục sục cả đêm đòi ngậm ti, bỏ ra là khóc, mẹ thì nằm nghiêng đau ê ẩm cả người. Mình mãi mới cai được đấy, lúc đầu chỉ cai được ban ngày thôi (bôi tam thất đắng là cu cậu sợ) nhưng ban đêm thì mặc kệ, đắng cũng chơi. Sau này mình lấy băng dính y tế băng 2 ti lại buổi đêm, đến đêm bé ngậm vào k thấy gì là tự thôi ngay. Mất mấy đêm đầu hơi khó ngủ, nhưng bây giờ thì OK rồi, ngủ một mạch đến sáng, mẹ cũng yên tâm ngủ thoải mái.
    • 750 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

To: mẹ 3H: bạn ơi, băng dính y tế là băng dính vải màu trắng ngà hả bạn? Bạn dán vào hai đầu ti thôi hay dán kín cả hai quầng? Con ngậm vào có bị đau mồm không nhỉ!
    -------------------------------------------
    Quê hương
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 192 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Nếu bạn không nhiều sữa thì nên cai sữa cho bé đi, những bé đã nghiện ti mẹ thì không chịu ngủ yên khi không có ti đâu. Cai sữa chắc mất mấy ngày thôi, sau đó bé yên tâm ngủ thẳng giâc còn mẹ cũng đỡ mệt mỏi.
    • 99 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hic, con em không chỉ day ti mẹ mà còn cắn cơ ạ, đau thấu trời luôn, mà đêm ko có ti mẹ là ko ngủ, cứ hic hic cả đêm. Con em mới 11 tháng nên em chưa muốn cai sữa, mà cho con ti thì người ê ẩm hết, nhiều hôm đau hết cơ vai, cổ .. đi làm cứ đờ cổ ra (không quay đầu được) như người bị "đao" ấy các mẹ ạ.
    • 5,353 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Cai sữa cho con thì chưa nên mẹ nó à. Nhưng cai cữ sữa đêm thì hoàn toàn nên. Việc cai cữ ăn đêm này có thể tiến hành khi bé hơn 6kg. Và tốt nhât là cai trước khi bé 6 tháng tuổi. Thứ nhất bé đã đủ lớn để ko cần đến cữ ăn đêm nữa. Thứ nhì lứa tuổi đó dễ cai hơn. Thứ 3 cho con ăn sữa đêm sẽ làm ảnh hưởng đến men răng của con, có thể gây các bệnh về rằng ko tốt. Các mẹ thường hay lo rằng sợ con đói. Hoặc vì xa con cả ngày nên đêm thường cho ti bù. Nhưng các mẹ nên biết khi ngủ con người ta không sử dụng nhiều năng lượng nên ko cần bù thêm.
    Cách cai sữa đêm nên áp dụng cùng việc cho ngủ riêng là tốt nhất. Mình đọc sách và áp dụng theo nên giờ bé nhà mình ko ti đêm. Ngủ một mạch từ 10h đến 8h sáng hôm sau không vẫy tai luôn. Lại ngủ riêng 1 phòng nữa. Cai sữa đêm cho con vất vả cỡ 3 đến 4 ngày là ok....Chứ giời lạnh thế này nó cứ vạch ra ti, rồi nghiến thế thì chít mất thôi
    OX4Bp7dJuUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,805 Bài viết

• 758 Được cảm ơn

Ôi mình nghiên cứu mãi, cai mải từ lúc con mình 7 tháng, giờ gần 11 tháng mà vẫn chưa cai sữa đêm được, chán thế k bít :Crying: Con mình ngủ với bà, mình đã dặn là nếu nó khóc thì bà đừng dỗ gì cả cho nó khóc 1 lát tự nín thui, nhưng bà k bao giờ để cho nó khóc mà còn kêu mình sang, hoặc bế bé sang cho ti mẹ, báo hại đêm nào mình cũng ê ẩm cả người vì nằm có 1 bên, k biết bao giờ mới cai ti đêm cho con được đây????:Crying: :Crying: :Crying: :Crying:
    thôi đi, không ký nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 732 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

con tớ 20 tháng, chắc ngoài tết cai thôi, con gái đêm chỉ ti 2 lần, mỗi lần khoảng 15 phút, ko cắn nhưng mẹ cũng đau ê ẩm cả người vì dù ngủ say cỡ nào chỉ cần mẹ quay lưng lại là nàng ta biết ngay:Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,150 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Hóa ra cũng nhiều mẹ giống mình, mình vừa cai sữa cho con xong đấy, nàng được hai tuổi rồi nên nhất quyết là phải cai.
    Nàng quen bú đêm lại thêm "nhiều tuổi" rồi nên cai cũng vất vả. Mấy ngày đầu khóc đến hàng xóm cũng mất giấc, mấy ngày sau thì khóc ti tỉ, mấy ngày sau nữa thì nửa đêm giật mình gọi mẹ ơi mấy câu. Mình phải ngủ phòng khác, vứt con cho bà ru đấy. Tóm lại bây giờ thì cũng ôn ổn rồi.
    • 61 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ Nikita ơi, mẹ truyền tí bí kíp cai bú ti đêm cho tớ với. Con nhà tớ mới dc 4,5 tháng thôi, nhưng mình cũng muốn cai bú đêm của con để hai mẹ con cùng ngủ yên giấc. Nhất là tớ rút kinh nghiệm từ đưa đầu hồi xưa bị nghiện ti mẹ, suốt đều ngậm ti mẹ, rút ra là khóc.
    Cảm ơn mẹ Nikita nhiều.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi, chị chia sẻ cách cai sữa cụ thể đc ko ạ, bé nhà em cũng đòi ti me ngậm cả đêm ý, hjx >.<