TIN TÀI TRỢ.

lam cach nao de cai sua cho be nhanh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.07K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

be nha minh dc 11 th roi rat luoi an sua chi thich ty me thoi ma minh thi rat it sua, dem be ruc doi ty suot dem ko co sua cho be thi be khoc suot ma an binh thi ko chiu an.Minh muon cai sua cho be de be chiu an binh va me cung do met nhung ko biet cai the nao cho hieu qua ma ko kho be

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 51 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

11 tháng em nghĩ là cai sữa hơi sớm chị ạ. Em đang có ý định cho bé ty đủ 24 tháng. Nên giờ vẫn chịu khó hầm móng giò với đu đủ ăn lắm. mặc dù rất ngán rồi nhưng vẫn cố gắng ăn để đủ sữa cho con.
    Em thấy nếu cai sữa khi bé lớn một tý thì dễ hơn vì bé có ý thức rồi, mình có thể thoả thuận với bé. Bé nhỏ quá, cai sữa tội lắm.
    • 173 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

mình cũng nghĩ như mẹ sonhap,bạn ko nên cai sữa con sớm như vậy,nếu bạn ít sữa thì có thể uống thêm sữa dành cho mẹ nuôi con bú,ăn móng giò hầm đu đủ,thịt gà đinh lăng,chân chó hầm gạo nếp...rất lwoij sữa và đặc biệt trước khi cho con bú khoảng 15p bạn nên uống một cốc sữa ông thọ,hoặc một cốc nước,sữa thì tốt hơn,như vậy sữa sẽ về rất nhanh và đầy,bé sẽ no nê và ko quấy khóc,càng cho bé bú nhiều sữa càng về nhiều,trước bé nhà mình mười sáu tháng phải cãi sữa mà mình khóc suốt vì thương con và thấy có lỗi với con vô cùng,nhưng vì bé cắn ti mẹ nhiều quá,xung quanh ti có mủ và nc vàng,sợ bé ti vào sẽ bị nhiễm những vi khuẩn độc hại nên mình bắt buộc phải cai thôi,mà cố gắng quyết tâm mới ko cho con ti lại,nhưng ko phải vì con quấy khóc hay đòi ti mà vì con...ngoan quá mẹ lại càng thấy có lỗi,chia sẻ với mẹ nó mẹo dân gian hiệu quả khi cai sữa nhé,khi nào con lớn hơn mẹ nó áp dụng,
    bé nhà mình bám mẹ như keo 502 mà dùng cách này hiệu quả ko ngờ luôn,đầu tiên bạn mua một quả trứng gà, gà gì cũng được,sau đó bạn ném quả trứng này vào gầm giường mà bạn và bé thường ngủ,chú ý là ném gần gần bên ngoài để bé có thể lấy dc nhé,sau đó bảo bé chui vào nhặt quả trứng ra,sau đóbạn đem luộc lên và bóc cho con ăn,nên làm lúc con hơi đói thì con sẽ ăn trứng ngon lành,khi con đã ăn quả tứng đo rồi thì tự nhiên ko thèm gì đến ti mẹ nữa,quên hẳn luôn ý nhé,ko đòi hay hỏi han gì nữa,ko quấy khóc luôn,ngoan lắm,mẹ nó thử làm xem nhé